ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคำถามน่าเบื่อหน่อยครับ ปี2019 เอาอะไรดี CLA 250 กับ BMW series 3  (อ่าน 6916 ครั้ง)

ออฟไลน์ badzlast

• Newbie
  • *
ต้องขออภัยด้วยนะครับ เห็นถามหลายรอบมาก
ส่วนตัวแล้วกำลังมองหารถคันแรกครับ แล้วพอไปไล่อ่านในบอร์ดนี้บางข้อมูลก็เก่าๆกันหมดละ
เลยอยากฟังความเห็น ว่าเพื่อนๆจะเอาตัวไหนดีในปีนี้

ส่วนตัว ผมสูง 187 หนัก 95 ครับ
แถวหลังไม่น่าจะมีคนได้นั่งเท่าไหร่

ปล. เดี่ยวไปทดลองขับทั้งคู่เดือนหน้าครับ

ขอบคุณครับ/โจ

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
หน้าตา ผมชอบ BMW series 3  ครับ  Gen นี้ สวยสุดติ่งถัดจาก E46 เลยทีเดียว

ส่วน CLA  ผมก็ชอบน่ะ สวยเฉี่ยว แต่มันดูวัยรุ่นไปนิด

series 3  ให้ความภูมิฐานดูเป็นผู้ใหญ่กว่า เลยชอบ series 3 มากกว่า CLA

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
ถัาจะซื้อปีนี้ G20 330i CBUครับ

ออฟไลน์ gunwate

• Newbie
  • *
เทียบจากที่เคยขับ F30 กับ CLA ผมสูง 185 หนัก 110 ผมให้เบาะ BMW นั่งสบายกว่าครับ แหะๆ

ออฟไลน์ Nut_K

3 เถอะครับ ขนาดผมสูง 173 ซม.ขับ CLA ยังอึดอัดเลย แต่มันก็มีดีที่อัตราเร่งที่ค่อนข้างทันใจ แต่ช่วงล่างแอบติดแข็งไปนิด

ออฟไลน์ Smith686

ซีรี่3 ต้องเทียบกับ C Class ถึงจะสูสี

ออฟไลน์ whoami

series3 นั่งสบายกว่าทั้งคนขับและคนนั่งครับ

แต่รอตัวใหม่ g20 ดีกว่า ใกล้มาแล้วครับ

ออฟไลน์ CarameLon

รอได้ ให้รอBMW G20 ซี่รี่3เจนใหม่
ถ้ารอไม่ได้ สอยBMW F30 330e ได้เลยครับ
เลิกคิดCLAได้เลย ผมสูง185 หนัก91 นั่งขับเปปเดียวยังเหนื่อย ปวดหลัง เวียนหัว  8)
ซื้อไปใช้รับรองมีเอาไปเทินชัวร์
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

S3 น่าจะเหมาะกว่า (ใช้อยู่) ส่วน CLA ลองของเพื่อน คิดว่าเล็กกว่า อึดอัดกว่าครับ....มองจากข้างนอก ยิ่งดูเล็ก ไม่อย่างนั้น เอา C ดีกว่าครับ มองจาก ลักษณะตัวรถอย่างเดียวน่ะครับ..เรื่องอื่น ไม่เกี่ยว

ออฟไลน์ AgentMolder

ผม 173 หนัก 80 นั่ง CLA ไม่ไหวครับ อึดอัด แน่นไปหมด ช่วงล่างแข็ง ถ้าตัวแบบ จขกท.ผมว่าไม่ไหวแน่นอนครับ ไปลองนั่งก็จะรู้ เอาจริงรถมันคนละ Seg กับ S3 เลยนะ S3 น่าคู่กับ C-Sedan มากกว่า

ออฟไลน์ arya

แนะนำ bmw s3 ครับ

นั่งสบายกว่าครับ แต่อยากให้ลองไปนั่งและทดลองขับดูก่อนครับ ขนาดผมตัวเล็กกว่า จขกท ยังรู้สึกว่า s3 นั่งนานๆ ยังไม่ค่อยสบายเลยครับ อาจลองดูเบาะที่ไม่ใช่รุ่นที่มีปีกข้างดูครับ น่าจะสบายขึ้นอีกหน่อยครับ

CLA ขับมันส์ครับ แต่ถ้าใช้ในชีวิตประจำวันผมว่ามันอึดอัด และ กระเทือนไปหน่อย ถ้ายังวัยรุ่นอยู่อาจจะชอบก้อได้คับ

CLA พี่ผมที่เป็นผู้หญิงซื้อมาใช้ได้ปีเดียว ขายทิ้ง ไปออก LEXUS NX แทนคับ เหตุเพราะความแคบและทนความกระด้างไม่ไหวคับ

ออฟไลน์ panjap

cla มันจะเปลี่ยนโฉมอยู่แล้วนะ

ออฟไลน์ Stp

ขนาดรูปร่างคนขับควรไปลอง Series 3 ไม่ก็ไปทาง C-Class

ส่วน All New CLA ปลายปีนี้มาแล้ว ควรรอไปลองก่อนตัดสินใจ แต่คิดว่าคงไม่ได้กว้างขวางกับตัวปัจจุบันอะไรมากนัก เบาะนั่งก็ทรงสปอร์ต ไม่ชอบก็เกลียดไปเลย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
g20 ดูดีกว่าเยอะครับ  8)

ออฟไลน์ หมีขับสี่

CLA ระวังแมลงเข้าไฟท้ายแล้วเอาออกไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ badzlast

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ เหมือนทุกท่านจะเทไปทาง bmw กันหมด
 :-*

ออฟไลน์ SM.

รอได้ ให้รอBMW G20 ซี่รี่3เจนใหม่
ถ้ารอไม่ได้ สอยBMW F30 330e ได้เลยครับ
เลิกคิดCLAได้เลย ผมสูง185 หนัก91 นั่งขับเปปเดียวยังเหนื่อย ปวดหลัง เวียนหัว  8)
ซื้อไปใช้รับรองมีเอาไปเทินชัวร์

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ดูจากรูปร่าง ไม่น่าเอา CLA นะครับในฐานะเจ้าของ CLA เป็นผมคงชั่งใจว่าจะรอได้นานแค่ไหน เรียงตามลำดับเวลา G20 น่าจะมาปลายควอเตอร์ 3 ของปีนี้ แต่เครื่องตัวไหนราคาเท่าไรยังต้องลุ้น New CLA น่าจะมาต้นปี 2020 ตัวนี้เห็นบอกว่าฐานล้อยาวขึ้นร่วม 10 ซม.คงนั่งสบายขึ้น แต่ทั้งนี้ก็ต้องไปลองนั่งดูก่อนครับ ถึงจะรู้ตัวเอง

ออฟไลน์ BN`

ระหว่าง CLA กับ Series 3 ผมขอเลือก Series 3 แบบไม่ต้องคิดเยอะเลยครับ

เพราะคู่แข่งจริงๆของ Series 3 คือ C-Class ครับ