ผู้เขียน หัวข้อ: เหล็กครีบแบนๆตรงมุมกันชนหน้าซ้าย-ขวามีไว้ทำไมครับเดินชนมาเจ็บมาก  (อ่าน 10367 ครั้ง)

ออฟไลน์ Punpun

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามแบบคนไม่รู้จริงๆครับ เมื่อวานไปทำธุระแถวสำเพ็ง เดินในซอยรถจอดเป็นแถวๆ(ซอยแคบ)เราก็รีบๆเดิน ขาดันไปชนกับเหล็กแบนๆสีดำติดอยู่ตรงมุมกันชนหน้าซ้อนกัน2แผ่น เจ็บมาก แต่ก็รีบเดินไปทำธุระต่อ  เสร็จกลับมาบ้านเปิดกางเกงดูรอยที่ขาเลือดซิปเลย เลยอยากรู้ว่าเค้าติดไว้เพื่ออะไรครับ (รถที่เดินไปชน เป็นเก๋งแต่ง Mitsu Ex ครับ) ไม่ได้ถ่ายรูปมา  ขอบคุณพี่ๆสำหรับความรู้ครับ
  .. ผมลองนึกดูถ้าเป็นเด็กเล็กวิ่งมาโดน หรือรถคันนี้ขับไปชนแค่เบาๆ นี่มันอันตรายมากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2019, 08:14:30 โดย Punpun »

ออฟไลน์ Krongbun

• Hero Member
คานาดครับ เอาไว้เพิ่มแรงกด สำหรับรถที่ต้องการความเกาะถนนเพิ่มในความเร็วสูง
แต่ถ้าติดมั่วซั่วหรือรถเครื่องไม่แรง มันจะอืดเอา  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2019, 10:10:03 โดย Krongbun »

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
น่าจะเป็น Canard กับ Vortex Generator ติดเอาไว้ช่วยเรื่องอากาศพลศาสตร์และเพิ่มแรงกดด้านหน้ารถ นอกจากนี้ยังทำให้รถดูเท่เหมือนรถแข่ง Touring car หรือ GT ด้วย แต่ข้อเสียมันก็มีถ้าติดไม่ถูกตำแหน่งจะได้แรงฉุดเพิ่มขึ้นมาแทน
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รถที่แรงม้าเยอะๆจะช่วยกดให้รถเกาะพื้น แถวบ้านผมเจอแต่เพิ่มแรงโม้มากกว่าครับ 😄
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

หมายถึง คานาด หรือป่าว

ถ้าใช่ รถซิ่งบ้านเรา เอาไว้เพิ่ม ออร่า ครับ ติดแล้ว แรงม้าเพิ่ม 50 ตัว ครับ  ::) ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ kiwiwi

เจอไฟเบอร์ก็เจ็บน้อยหน่อย

ถ้าเจอพวกเบี้ยน้อยหอยน้อย เอาสังกะสีมาดัดนี่ ถึงขั้นเย็บเลยนะครับ

ออฟไลน์ apinui

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
                        ^
                        ^
                        ^
  อันนั้นมัน Snow plow แล้วครับ  ;D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
รถคันนั้นอาจจะเป็น EVO X FQ-440 ระดับ 440 ม้า ก็ได้นะครับ ต้องติดเพื่อเพิ่มแรงกด

ออฟไลน์ CarameLon

แค่เฉี่ยวๆ มีได้เลือด ถ้าโดนขับชนสงสัยแขนขาขาดกระจุย
คิดถึงหนังเฉินหลงที่ตอนเอามีดโบราณมาติดข้างรถสปอร์ตแล้ววิ่งกรีดรถโฮเวอร์คลาฟของตัวร้าย
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ AboveGod

ที่เดินชนอาจจะเป็น evo x ของหายากก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

มาสด้า3 อาจจะได้แรงบันดาลใจจากex. ก็เป้นด้ายยย

ออฟไลน์ SM.

รถที่แรงม้าเยอะๆจะช่วยกดให้รถเกาะพื้น แถวบ้านผมเจอแต่เพิ่มแรงโม้มากกว่าครับ 😄

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D