ผู้เขียน หัวข้อ: M4 coupe เพื่อนๆช่วยผมตัดสินใจหน่อยได้ไหมครับ  (อ่าน 20315 ครั้ง)

beejung

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับเพื่อนๆ  ผมกำลังจะตัดสินใจเลือก BMW M4 coupe ครับ...

เพื่อนๆลองดู M4 ตามคลิปนี้ก่อนก็ได้ครับ
( นาทีที่ 6.55 ครับ )
นี่อีกอันนึงครับ

ผมอยากจะถาม เพื่อนๆว่า

1 รถเครื่องมันเเรงควบคุมยากมากไหมครับ

2 เพื่อนๆว่า รถสวย หรู ดูหล่อ sport คล่องตัว เเละจอดที่ super car ได้ เเต่เราไม่ได้ใช้ในความคุ้มค่ากับตัวเครื่องยนต์เเละก็อาจมีภาพลักษ์ที่ดูดิบๆ เเรง ซิ่ง เพื่อนๆว่าพอคุ้มไหมครับกับ M4 ตัวนี้

เพื่อนๆคนไหนมีความคิดเห็นอะไรยังไง บอกกันได้เลยนะครับ ขอขอบคุณทุกคนมากๆที่ช่วยสละเวลามาเเสดงความเห็นนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2020, 09:51:59 โดย fuya »

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
ถ้าไม่ใช่คนขับรถเร็วอะไรมาก 430i Coupe MSport จะดูไม่ดิบและสปอตเท่า M4
ผมว่าเหมาะสมกับภาพลักษณ์คุณหมอซอฟๆกว่านะครับ

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
ตอบในฐานะเคยใช้ M3 E92 มาก่อนนะครับ

ใช้ในชีวิตประจำวันได้เลยครับ ถ้าไม่ได้กด MDM หรือไปเพิ่มพลังมัน ใช้ดีเหมือนขับ bmw ปกติไม่ได้ดิบเถื่อนอะไรเลยครับ
เท่าที่เคยไปลองขับ M4 มาแรงกว่า พุ่งกว่า นอกนั้นเหมือนตอนผมใช้ M3 E92 ครับ แต่ถ้าอยากแรง ก็กด MDM และเพิ่ง วอลุ่ม ความแรงให้ไปสุด
ที่ขีด 3 ซะ นอกนั้นอย่าไปปิดอะไรมันครับ ตามกะบะบ้าพลังสบายๆ ดันจนสูบกะบะออกมายิ้มได้ง่ายๆ แซวนะครับ

ส่วนตัวเลือกที่น่าสนใจอีกตัวคือ

M2 COM ตัวนี้ได้รถเล็กหัวใจ M4 ผมว่าความแรร ความหายาก มันอยู่ในตัวนี้ครับ น่าเก็บเป็นตัวเลือกนะครับ

BMW Thai ยอมเอา BSI ให้แล้วด้วยไม่เหมือนสมัยผม ถ้าสั่ง M กับศูนย์ต้องซื้อเพิ่ม สมัย e92
ตอนนี้ขับไปสบายใจหายห่วงครับ ถ้าตอนขับ v8 na ต้องคอยนั่งเฝ้าดูระดับน้ำมันเครื่องตอนร้อนเพราะมันไม่มีก้านวัด นมค มาให้ 5555

สงสัยตรงไหนเรื่อง M ลองถามๆมาครับถ้ารู้จะตอบให้ครับ อยากให้ใช้ครับ M4 หรือ M2 com  ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2019, 00:26:56 โดย Arnan_td »

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
อยากให้ลองขับก่อนตัดสินใจครับเพราะรถตระกูล M นี่มันมีความดิบอยู่ในคราบรถหรูซึ่งหลายๆคนถ้าไม่ได้ผ่านรถแนวนี้มาก่อนอาจจะต้องปรับตัวเยอะครับ ทุกวันนี้ผมขับทั้ง M2 และ C43 เป็นรถใช้ประจำวันจะบอกว่า M2 นั้นดิบกว่า C43 เยอะมาก ถ้าชอบรถแรงไม่เน้นดิบเบนซ์ AMG น่าจะตอบโจทย์กว่า

ปล. ผมก็เป็นคนที่อิมเมจสุภาพ มีจ๊อบเป็นอาจารย์พิเศษในมหาวิทยาลัยผมก็ขับรถแนวนี้ไปทำงานปกติดีไม่มีอะไรครับ แต่ถ้าจขกทขับ M4 สีจัดๆอาจจะมีโดนแซวบ้างแต่ยังไงก็ไม่เหมือนขับรถสปอร์ตเตี้ยๆแนว Porsche หรือรถแนวซุปเปอร์คาร์แน่ๆ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

ขับช้า 60-100 ขับรถแนวอื่นดีกว่าครับ M4 มันถูกรังสรรค์มาทางวิศวรรมให้ทำในสิ่งที่ตรงกันข้ามกับสไตล์การขับของ จขกท นะครับ
เอา M4 มาขับ 60-100 ถ้ารถมันมีชีวิตมันคงร้องไห้ครับ....

อันนี้ไม่ได้กวนน่ะครับ แค่อยากเสนอความเห็นครับ คือผมจะแนะนำอย่างนี้ ถ้าชอบ BMW 2 ประตู แต่ไม่ได้ซิ่ง
ลองดู 430i Luxury มั๊ยครับ? ขับไม่เร็วมาก ช่วงล่างนุ่มนวล ลุ๊คของรถดูสปอร์ตหรูแบบสุภาพครับ
หรือถ้าจะเอาดูสปอร์ตขึ้นมาหน่อยก็ 430i M sport ครับ ดูหล่อไม่แพ้ M4 แต่จ่ายตังน้อยกว่าเยอะครับ
และคุณภาพการขับขี่ดีกว่าสบายกว่า M4 ครับ (สำหรับคนไม่ซิ่ง)

แต่มันจะจอดที่ซุปเปอร์คาร์ไม่ได้ อาจจะไม่ตอบโจทย์ จขกท ตรงนี้ครับ ยังไงลองดูครับ ผมแค่เสนอความเห็นครับ
เข้าใจอยู่ครับว่าตังค์ท่าน จะเอารถมาใช้ยังไงก็ได้

ออฟไลน์ Alcatraz

ขับช้าใช้งานในเมือง ผมว่าไม่เหมาะ
1 ค่าบำรุงรักษาโหดกว่ารุ่นปกติแยอะ
2 การซ่อมอุบัติเหตุ หลายชิ้นส่วนเป็นคาร์บอนไฟเบอร์ มีราคาสูง เปลี่ยนยกชิ้นซ่อมไม่ได้ เกิดติดไฟแดงโดนมอเตอร์ไซด์เฉี่ยวไปงานยาวอีก
3 เกียร์เป็น dsg การใช้งานในเมืองรถติดๆ เอาง่ายๆว่าเดินหน้า ถอยหนังต้องมีเหยียบคันเร่ง ไม่ใช่ปล่อยเบรคแล้วรถไหล
4 จำเป็นต้องใช้งานสุภาพ แต่ท่อของ m4 โดนจูนมาให้มีเสียงดัง
5 ช่วงล่างเกาะถนน แต่ใช้งานในเมืองเจอหลุมฝาท่อไม่เหมาะแน่นอน
6 เครื่องยนตร์มีเกิน 400 แรงม้า แต่ใช้งานในเมืองเวลาปกติทุกวันนี้ใช้ได้ไม่ถึง 100 แรงม้า

อยากได้หลังคาดำ เหตุผลที่มันดำเพราะเป็นคาร์บอนไฟเบอร์ อย่างที่ข้างบนบอก ถ้าชอบ m4 จริงๆ แต่ใช้เพอเฟอร์แมนซ์รถได้ไม่ถึง ซื้อ 430i msport เอาก็ได้ครับแล้วใส่ชุดแต่ง ดึงโป่ง เปลี่ยนล้อสวยๆ แรปหลังคาดำ เท่านี้คุณก็ได้รถใช้งานหล่อๆแล้ว แรงเครื่อง 30i ก็ไม่ได้น่าเกลียด

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมอ่านดูแล้ว มีความรู้สึกว่า ประเด็นในใจเจ้าของกระทู้ไม่ได้อยู่ที่เรื่องอะไรไปมากกว่า การเติมเต็มฝันของตัวเองในวันที่มีเงินพร้อม จังหวะเวลาพร้อม

การที่มองรถแต่งเบ็ดเสร็จอย่าง M4 หรือกระทั่งตัวเลือกที่เติมมา ล้วนเป็นรถแต่งจากโรงงาน นั่นก้อคือเรื่องภาพลักษณ์ ความคูลเวลาที่ขับแล้วรู้สึกว่า รถคันที่ขับอยู่คือของจริง ไม่ใช่พวกปลายท่อหลอก พาร์ทเทียบ อะไรทำนองนี้

จอดช่อง super car ได้อันนี้ยิ่งชัดเจนว่ามันเป็นเรื่องความคูล ภาพลักษณ์ที่ถูกมอง

สรุปผมว่าไม่ต้องคิดมากครับ ชอบคันไหน คันนั้นเลย เงินเรา ไม่งั้นจัดตัวที่ไม่ใช่มา มันก้อคันไม่เลิก คาใจ ไม่ฟินครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจ และมีความสุขสมหวังครับของแบบนี้ต้องฟังคนอื่นบ้าง แต่ต้องเชื่อกิเลสตัวเองครับ ไม่ต้องเหตุผลเยอะครับ 555

ออฟไลน์ joa123

ลองเพิ่ม 718 cayman s อยู่ในตัวเลือกอีกซักคันครับ

ออฟไลน์ chamanow88

จากที่อ่านมาคิดว่า M4 ไม่น่าจะตอบโจทย์คุณหมอนะครับ(ยกเว้นเรื่องตามฝัน)
Porsche น่าจะเหมาะกว่าครับจากการขับขี่ที่ไม่ใช่คนเท้าหนักมากมายและขอบอกว่าBMWหรือBenzจอดช่องซุปเปอร์คาร์บางห้างหรืองานบางงานไม่ได้ครับถึงจอดได้แต่ภาพลักษณ์มันยังไม่ใช่เพราะเวลาถ่ายรูปตากล้องเลือกที่จะไม่แพนกล้องไป ผมยกตัวอย่างมีงานอีเว้นท์นึง(ไม่ขอบอก)จัดช่องจอดให้ซุปเปอร์คาร์แล้วมีพี่ท่านนึงเอาM4มาพยายามจะจอดให้ได้แต่สุดท้ายต้องไปจอดช่องอื่น ในขณะที่Porsche718จอดได้

ออฟไลน์ เบิร์นเนอร์

• Jr. Member
  • **
เชียร์ Porche ครับ ภาพลักษณ์น่าจะไปกับคุณหมอได้ดีกว่า

ออฟไลน์ Red Bicycle

👨🏻⚕ ผมสนับสนุนคุณหมอ ในเรื่องของการใช้รถ High performance
รุ่นไหนแล้วแต่ชอบ ถ้าชอบจัดเลยครับ อายุยังน้อย ยังหนุ่มแน่น
รถพวกนี้ ถ้าพร้อม มันต้องใช้ตอนอายุอย่างนี้แหละครับ 
อย่าปล่อยให้อายุมากๆ แล้วรู้สึกว่ายังไม่จบ มันจะเลยวัยไปครับ
คือจะมาสนับสนุนการใช้รถพวกนี้ตั้งแต่ยังหนุ่มๆนะครับ 555
ปล. นึกไม่ออกว่าตอนเราอายุ 35 ตอนนั้นเป็นอย่างไรนะ 555  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2019, 09:41:56 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ rega

ชีวิตหลังเลิกงาน เป็นตัวเรามากสุด เลือกที่ชื่นชอบครับ

มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ถ้าผมมีเงินเหลือแบบคุณหมอ ไม่ลังเลเลยที่จะจัด M สักคันครับ ผมว่ามันเหมือนของเล่นอะ หนูจะอาวๆๆ แค่คิดถึงตอนกดคันเร่งคงฟินน่าดู
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ lufy

ถ้าเป็นรถที่ใช่ เงินพร้อม คนพร้อมก็จัดเถอะครับ อีกหน่อยมีครอบครัว มีลูก จะไปซื้อตอนนั้นก็อาจไม่เหมาะมีความจำเป็นต้องเลือกคันอื่น ถ้าไม่ซื้อมันจะติดใจ และคาใจตลอดนะครับ

ออฟไลน์ yingsuk

• Newbie
  • *
ตอบในฐานะรุ่นพี่นะคับ
ปกติรถพวกนี้จะมี mode ปรับได้คับ ขับชิวๆ ก็ปรับ mode normal , comfort แล้วแต่ยี่ห้อคับ
ถามว่าควบคุมได้ไม๊ ก็ถ้าไม่เร็วมาก มันเอาอยู่คับ ขับพอสนุกได้

แนะนำ boxster หรือ cayman ไม่ชอบเหรอคับ น่าจะเหมาะมากกว่า

ออฟไลน์ brownie

เทียบรัหว่าง m4 ใหม่กับ 991 มือสอง สภาพเนี๊ยบๆ ราคาพอๆกัน
ผมไป porsche 991ครับ เรื่องซ่อมบำรุง 991ดูจะจบง่ายกว่า เพราะรุ่นนี้ในไทยมีหลายร้อยคัน มากกว่า m4แน่ๆ ช่างน่าจะจบเคสได้ง่ายกว่า

ออฟไลน์ SM.

ผมรอรีวิวเลยครับ ได้มาแล้ว รบกวนรีวิวให้สมาชิกดูบ้างนะครับ  ;) ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ AgentMolder

ตอบในฐานะรุ่นพี่เช่นกันครับ 555 ถ้าชอบ ซื้อเลยครับ อย่าปล่อยจนมีครอบครัวเหมือนผม จะเอารถ 2 ประตู เมียก็ด่าว่าเอาทำไม ลูกเข้าออกยาก T__T" พอมีเมียมีลูก การตัดสินใจเลือกรถจะไม่ใช่เราคนเดียวแล้วครับ ครอบครัวมีส่วนด้วยเกินครึ่ง และเราจะไม่ค่อยอยาก Spend เงินมากๆไปกับของที่ชอบด้วยครับ อย่างผมเองก็มีเงินเหลือพอซื้อ S Class ได้ แต่พอจะเลือกใช้ ก็มาคิดถึงลูก(ที่ยังเล็ก) ใช้เงินอีกมาก สุดท้ายต้องตัดตัวเลือกลงมาที่ตัวล่างๆ เหลือเงินเก็บไว้ให้ลูก อ้อ มีเรื่องบ้านอีก ซื้อที่ ปลูกบ้านเอง หมดไป 8 หลัก ตังค์มามองรถนี่แทบไม่ได้มองเลย 555...นอกจากว่าท่านเงินเดหลือกินเหลือใช้เยอะจริงๆค่อยว่ากันครับ

เข้าเรื่องดีกว่า ผมอ่านที่น้องหมอ Post มีคำว่าจอดรถ Supercar ได้ 3 รอบ ส่วนตัวผมบอกเลย M4 ไม่ตอบโจทย์ นี่คือขอ้เสียของ BM ที่หน้าตามันเหมือนๆกันหมด คนนอกที่ไม่รู้เรื่องรถ ยามที่โบกให้จอด เขามองว่าเป็น BMW เหมือนกันหมดแหล่ะครับ ขับ Boxter หรือ 718 ไป ราคาถูกกว่า แต่ยังโบหให้จอดมากกว่า M4 เลยครับบ่องตง

อ้อ แล้วหมอไม่จำเป็นต้องสุภาพเรียบร้อยนะครับ เปรี้ยวเยี่ยวราดมีเยอะแยะหลังเลิกงาน อยู่ในวงการน่าจะรู้ดีนะ ผมกลับมองว่ามันดูเท่นะ เป็นหมอขับรถสปอร์ตเท่ๆ ดิบๆ มันดูคูลกว่า ขับ S class แบบนี้หมอที่ไหนก็ใช้ประมาณนี้อ่ะ

ปล. หลังคาดำ มา wrap ทีหลังได้ครับ ไม่ต้อง fix ว่าดำมาจาก โรงงานก็ได้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2019, 10:44:43 โดย AgentMolder »

ออฟไลน์ mxmx

ชอบคันไหนชื้อคันนั้นคับ ไม่ต้องกังวลหรอกคับชื้ออรถแรงมาขับช้า หลายคนมีชุปคาร์แต่ขับรถช้ามีเยอะไปแต่เค้าชอบที่มันสวยขับแล้วดูดี ส่วนการขับขี่รถพวกนี้มันขับไม่สบายอยู่ละคับ ส่วนใหญาจะเป็นคันที่ สองของบ้าน อยากใช้บ่อยๆทุกวันก่ได้คับอยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ flat6

รถแรงสมัยนี้ขับไม่ยากครับ มีระบบควบคุมนู่นนี่นั่นไปหมด ไม่ไปปิดมันไม่เป็นไรหรอกครับ คือมันไม่หลุดเองหรอกครับ ยกเว้นเราไปขับเร็วเกินให้มันหลุด (ระบบดีแค่ไหน รถดีแค่ไหนก็ข้ามข้อจำกัด physics ไปไม่ได้)

ถ้าชอบก็จัดเลยครับ แต่แค่งบเท่านี้มันมีตัวเลือกอื่นเยอะ ยังไงลองมองๆทางเลือกอื่นไว้เปรียบเทียบดูครับ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ CookiE

ถ้าเป็นตัวผมเลือกเองก็คงเลือกยากครับ

เนื่องจาก M4 เนี้ย มันดึงดูดสายตาคนที่ชอบรถจริงๆ

อย่างที่คอนโดแฟนผมมี M4 สีดำด้านคันหนึ่ง สวยมาก โป่งใหญ่ ดุดัน

แต่ในความเป็นจริง หากเลือกได้แค่ 1 คัน คงขอเลือก Cayman ดีกว่าครับ

ไปหลายๆ ห้าง ก็ได้จอดที่ดีๆ ตลอด และด้วยความเป็น Porsche มันดูดีในตัวเอง

ตามที่พี่ๆ หลายท่านแสดงความคิดเห็นกันว่า BMW มันเหมือนๆ กัน มันก็จริงนะครับ

ยกตัวอย่างคุณแม่ผม เอาแค่ E60 กับ F10 ยังแยกไม่ออกเลยครับ

ออฟไลน์ tatum0022

ใช้ทุกวัน ไปหาพวก caymanS boxsterS มาขับน่าจะตอบโจนท์กว่านะครับ แรงไม่เท่าแต่ผมว่าใกล้เคียงอยู่เวลาวิ่งในแทรก ได้จอด supercar ทุกที่แน่นอน ไม่มีอีดออดแบบ M4 และมันใช้งานได้ทุกวันครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ raygun

.
.
ผมติดอย่างเดียว มันกำลังจะตกรุ่นแล้วแค่นั้นแหละครับ
เป็นผมถ้าจะซื้อรถระดับนี้ ผมซื้อตอนมันเปิดตัวใหม่ๆเลยดีกว่า

ออฟไลน์ V221

จอดSupercarต้องPorscheแล้วละครับ ถ้าเป็นBMWคงต้องI8หรือSeries 8 ละครับคุณหมอ M4คงจอดไม่ได้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ EVA01

อยากให้ลองดู 911 มือ 2 ดูครับ ราคาใกล้ๆ กัน ส่วนใหญ่พวกนี้สภาพเนี๊ยบยังกะรถใหม่

ผมว่าน่าจะตอบโจทย์ที่คุณหมอบอกมามากกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาที่ตัวเองชอบเถอะครับ แต่เป็นผมจะไป911 มือสองอีกเสียง

beejung

• บุคคลทั่วไป
ขอขอบคุณความเห็นเพื่อนๆทุกคนครับ มันเป็น comments ที่มีประโยชน์ที่ดีมากๆเลยครับ ทำให้ผมได้เห็นหลายมุมมองมากเลยครับ ทั้งข้อดี ข้อไม่ดีครับ....สำหรับความเห็นคุณ  alcatraz ทำให้ผมได้เห็นข้อด้อย อย่างชัดเจนเลยครับ โดยเฉพาะการใช้งานเกียร์ใช้ไม่สะดวกเลยครับ เเละที่สำคัญอีกอย่างคือ ผมเพิ่งทราบมาครับว่า M4 เเทบไม่มีเกี่ยวกับระบบ อำนวยความสะดวกเเละความปลอดภัย(ถ้าข้อมูลผิดช่วยบอกหน่อยนะครับ เค้าบอกมาเเบบนี้อะครับ) คือ Adaptive cruise control, Auto hold ตอนรถติด, ระบบเตือนก่อนจะมีการชนคันข้างหน้า, blind spot assist, ระบบช่วยเบรกอัตโนมัติ หรือช่วยเพิ่มเเรงกดเมื่อใกล้จะชน เเละ ลองดูใน specsheet on website อืมจริง ไม่มีดังกล่าว คือผมตอนเเรกคิดว่ารถราคานี้ คงมีมาบ้าง สงสัย เค้าคงเน้นเครื่องยนต์ เเละการขับขี่ครับ.....ก็ผมคงถอดใจเเล้วครับ เพราะตอนเเรกก่อนถามเพื่อนๆ ผมนึกว่ามันคงมีเเหระราคาขนาดนี้ เพราะยังไงผมคงอยากใช้ function พวกนั้น ถึงเเม้ไม่ต้องครบหมดก็ได้ครับ....เห็นเหมือนเขาบอกใน X4, series 7, i8, M850i มี funtions พวกนั้นมาให้ อืมๆ M2, M4 ไม่มีนะ...ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2020, 10:02:19 โดย fuya »

ออฟไลน์ V221

ขอขอบคุณความเห็นเพื่อนๆทุกคนครับ มันเป็น comments ที่มีประโยชน์ที่ดีมากๆเลยครับ ทำให้ผมได้เห็นหลายมุมมองมากเลยครับ ทั้งข้อดี ข้อไม่ดีครับ....สำหรับความเห็นคุณ  alcatraz ทำให้ผมได้เห็นข้อด้อย อย่างชัดเจนเลยครับ โดยเฉพาะการใช้งานเกียร์ใช้ไม่สะดวกเลยครับ เเละที่สำคัญอีกอย่างคือ ผมเพิ่งทราบมาครับว่า M4 เเทบไม่มีเกี่ยวกับระบบ อำนวยความสะดวกเเละความปลอดภัย(ถ้าข้อมูลผิดช่วยบอกหน่อยนะครับ เค้าบอกมาเเบบนี้อะครับ) คือ Adaptive cruise control, Auto hold ตอนรถติด, ระบบเตือนก่อนจะมีการชนคันข้างหน้า, blind spot assist, ระบบช่วยเบรกอัตโนมัติ หรือช่วยเพิ่มเเรงกดเมื่อใกล้จะชน เเละ ลองดูใน specsheet on website อืมจริง ไม่มีดังกล่าว คือผมตอนเเรกคิดว่ารถราคานี้ คงมีมาบ้าง สงสัย เค้าคงเน้นเครื่องยนต์ เเละการขับขี่ครับ.....ก็ผมคงถอดใจเเล้วครับ เพราะตอนเเรกก่อนถามเพื่อนๆ ผมนึกว่ามันคงมีเเหระราคาขนาดนี้ เพราะยังไงผมคงอยากใช้ function พวกนั้น ถึงเเม้ไม่ต้องครบหมดก็ได้ครับ....เห็นเหมือนเขาบอกใน X4, series 7, i8, M850i มี funtions พวกนั้นมาให้ อืมๆ M2, M4 ไม่มีนะ....ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากนะครับ
สเปคที่นำเข้ามาอาจจะไม่มีเพราะคงเกรงว่าราคาจะไปชนกับSport Carที่Brandแข็งกว่าครับ แต่เพื่อนชาวอังกฤษที่ใช้Caymanอยู่และเคยซื้อM4บอกว่าM4จะค่อนข้างดิบครับ ขับสนุกก็จริงแต่ไม่เหมาะกับDaily Useครับ
BMW 750E M SPORT