ผู้เขียน หัวข้อ: Limited Slip Differential รถกระบะ  (อ่าน 3293 ครั้ง)

ออฟไลน์ 593421

• Newbie
  • *
Limited Slip Differential รถกระบะ
« เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 18:32:36 »
รถผมกระบะเชฟโรเล็ต ไฟ 2 ชั้น เครื่องคอมมอนเรล 3,000 ตัวเตี้ย ขับเคลื่อน 2 ล้อครับ (ตัวเดียวกับดีแม็กเก่าครับ)

ผมอยากจะใส่ลิมิเต็ดสลิปครับ เอาไว้ทำโดนัท กับดริฟเล่นๆครับ ผมลองหาข้อมูลดูเห็นมีคนบอกต้องใส่เต็ดมูมือสอง แล้วก็ใส่ตัวอะไรเพิ่มซักอย่างให้มันเป็น 2 way และจับหนักขึ้น

เลยอยากรบกวนสอบถามพี่ๆครับว่า

1) รถรุ่นผมใส่เต็ดมูได้อย่างเดียว หรือมีพวกยี่ห้อ cusco, os giken, KAAZ  ขายแบบใส่ตรงรุ่นได้เลยไหมครับ

2) พี่ๆมีร้านแนะนำที่ทำเฟืองท้ายเต็ดของกระบะไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: Limited Slip Differential รถกระบะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 09:31:54 »
รถผมกระบะเชฟโรเล็ต ไฟ 2 ชั้น เครื่องคอมมอนเรล 3,000 ตัวเตี้ย ขับเคลื่อน 2 ล้อครับ (ตัวเดียวกับดีแม็กเก่าครับ)

ผมอยากจะใส่ลิมิเต็ดสลิปครับ เอาไว้ทำโดนัท กับดริฟเล่นๆครับ ผมลองหาข้อมูลดูเห็นมีคนบอกต้องใส่เต็ดมูมือสอง แล้วก็ใส่ตัวอะไรเพิ่มซักอย่างให้มันเป็น 2 way และจับหนักขึ้น

เลยอยากรบกวนสอบถามพี่ๆครับว่า

1) รถรุ่นผมใส่เต็ดมูได้อย่างเดียว หรือมีพวกยี่ห้อ cusco, os giken, KAAZ  ขายแบบใส่ตรงรุ่นได้เลยไหมครับ

2) พี่ๆมีร้านแนะนำที่ทำเฟืองท้ายเต็ดของกระบะไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

4JJ มีขายนะครับ ลองหาดู

หรือถ้าหาไม่ได้ หรือ ไม่มีตรงรุ่นจริงๆ ก็มีวิธีครับ แต่อาจจะต้องเพิ่มงบหน่อย

ปล.ถ้าทำเล่นๆ สนุกๆ ผมว่าไม่คุ้มครับ

ออฟไลน์ Skywalker_TD

• Jr. Member
  • **
Re: Limited Slip Differential รถกระบะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 12:38:06 »
กำลังหาข้อมูลเหมือนกันครับ เวลาขับไปเจอน้ำขังหรือถนนลื้นน่าจะพอช่วยได้นิดหน่อย ในการใช้งานใช้ในชีวิตประจำวัน

เคยเห็นว่าให้ใส่เต็ด Mu-x แบบ STD. จะดีกว่า เต็ด100

ออฟไลน์ 593421

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 19:58:12 »
ขอบคุณพี่ๆทั้ง 2 ท่านมากๆครับ ผมกะทำมาหัดขับครับ ทีแรกก็กลัวว่าจะไม่คุ้มเหมือนกันครับ แต่ผมมีขับหลังแค่คันเดียว ก็เลยอยากจะลองดูซักครั้งครับ