ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากเล่นบอร์ดมาได้ัพักใหญ่ๆ ละ มาทำ&  (อ่าน 310989 ครั้ง)

ออฟไลน์ roomno9

• Full Member
Re: หลังจากเล่นบอร์ดมาได้ัพักใหญ่ๆ ละ มาทำ&
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:33:24 »
ปรู๋ อายุเฉลี่ยพวกคุณ 2 คน รวมกัน ก็จะใกล้เคียงอายุผมพอดี
จบโทอเมริกา
เคยได้ทุนกรมวิเทศน์ไปญี่ปุ่น
เคยทำงานทั้งรัฐวิสาหกิจไทยและบริษัทในต่างประเทศ
ปัจจุบันทำส่วนตัว และกำลังปั้นลูกชายให้ดีและเก่ง
หัดเปียโนเอง และ สอนเปียโนลูกชายด้วยตัวเองครับ
จูนเปียโนเองด้วย
ซ่อมรถเอง โอเวอล์ฮอลเครื่องเอง ซื้ออะไหล่เอง
อ่าน encyclopedia ตั้งแต่อยู่ ป3 เครื่องบินรบ รถถัง เรือรบ การเมือง การสงคราม สามก๊ก
ป6 ศึกษาเรื่องรถ
มัธยมอ่านพระไตรปิฎก

เป็นห่วงคุณภาพคนรุ่นใหม่มาก
อ่านน้อย คิดน้อย ไม่รู้จักแยกแยะคิดย่อย และ ไม่รู้จักคิดรวมภาพกว้าง
ไม่รู้จักเรื่องปริมาณและคุณภาพอย่างแท้จริง
ไม่รู้ว่าการเปลี่ยนสภาพของคุณภาพจะเป็นไปอย่างฉับพลันเพียงใด
การเปลี่ยนสถานะของน้ำเหลวเป็นไอ คือตัวอย่างการเปลี่ยนคุณภาพ ครับ
คุณภาพคน เปลี่ยนจากด้อยเป็นเก่งได้ ด้วยการศึกษา โดยตัวเอง
หวังอะไรกับ โรงเรียน ครู อาจารย์ ไม่ได้ครับ
ไม่มีใคร รู้ทุกเรื่อง แต่ คนรุ้ต่างกัน มาแลกความรู้กัน ทุกคน ก็จะเพิ่มความรู้แบบทวีคูณ
ทำงานเป็นทีม แบบ ไวรัส นั่นแหละครับ เก่งที่สุด ดีที่สุด

โลก เปลี่ยนเร็วมาก
ประเทศที่คุณภาพคนตามไม่ทัน จะกลายเป็น แหล่งพักผ่อนผจญภัยของคนในประเทศที่คุณภาพคนส่วนใหญ่ดีกว่า
คนในประเทศที่ตามไม่ทัน จะกลายเป็น แรงงานค่าแรงถูก และ ลูกค้าซื้อของแพง
ลูกค้าคุณภาพต่ำ จะเชื่อ โฆษณามาก
ลูกค้าคุณภาพสูง จะเชื่อ โฆษณาน้อยมาก และ จะเลือกซื้อรถ จากการ ไปลอง เช่ารถรุ่นนั้น ขับซักหลายวัน แล้วค่อยตัดสินใจครับ

ถ้า ยังมองภาพไม่ออก โลกที่กำลังจะเป็นไป ก็ ลองหา การ์ตูน GUNDAM มาดู
คนสร้างเขา คิดคล้าย Lewis Carrol ผู้แต่ง Through the Looking Glass และ Alice in Wonderland
แต่งนิยายแฝงนัยการเมือง สมัยพระนางวิคตอเรีย ยุคจักรวรรดิอังกฤษครองโลก เมื่อร้อยกว่าปีก่อน
GUNDAM ก็ แฝงนัยการเมือง สอนให้เด็กนอกจากดูหุ่นสู้กัน ยังต้องดูการเมือง และ  เทคโนโลยี่ด้วย

คนไทยอ่านหนังสือน้อยลงเรื่อยๆ
แต่ คนญี่ปุ่น เกาหลี จีน อ่านหนังสือมากขึ้นเรื่อยๆ
คนยุโรป อเมริกา มีความคิดอิสระหลากหลาย ที่ โง่ ก็ โง่มาก ที่ เก่ง ก็ สุดยอดเก่ง หัด ตัดต่อยีน ตั้งแต่ อายุไม่ถึง 10 ขวบ
เทคโนโลยี่ชีวภาพ ผสมกับ นาโนเทคโนโลยี่และเล็กกว่า ด้วยพื้นฐาน พิสิกส์พื้นฐานระดับเล็กสุดสุด
คนที่จะเรียนรู้เรื่องพวกนี้ได้ ต้อง อ่านมาก ขยันมาก
สะสมความรู้ ตั้งแต่ ป2 ป3
คือ เริ่มตั้งแต่ อ่านออก จริง นั่นแหละครับ

ถ้า คนไทยรุ่นใหม่ ยังไม่ขยันให้ถูกเรื่อง ไม่พัฒนาความคิดแยกย่อยและภาพรวมให้แน่น
การเรียนจบ ปริญญาตรี โท เอก แล้ว ตกงาน หรือได้งานต่ำกว่าความรู้ ก็จะเป็นเรื่องปรกติครับ

ไม่ได้เขียนเพื่อจะบอกว่าผมเก่ง แต่ เขียนเพื่อบอกว่า ผมเดินทางมาไกลและพอจะรู้ว่าอนาคตจะเป็นเช่นไร
ประเทศไทยและคนไทยน่าเป็นห่วงกว่าที่พวกเรารู้กันมากครับ

คนเก่งทางวิชาการจริง คือ คนทีได้รับ รางวัลโนเบิล
คนเก่งทางธุรกิจจริง คือ คนที่สร้างตลาดใหม่ แบบ บิลเกตต์ สติฟ จอปส์ และพวกเซิร์สเอนจิ้น ซอฟแวร์ ทั้งหลาย
ธุรกิจใหม่ที่ทำกำไรสูงสุด คือ ธุรกิจยา กำไรกว่าเท่าตัว มากกว่า ซอฟแวร์เยอะครับ
ไฟเซอร์ เป็นบริษัทยาที่ใหญ่มาก ทำกำไรต่อทุน เหนือกว่า ไมโครซอฟท์เยอะ
ประเทศไทย มีความหลากหลายทางชีวิภาพเหนือกว่า ยุโรป ญี่ปุ่น จีน
คนไทยถ้าเก่งด้าน เทคโนโลยี่ชีวภาพ จะเป็นการเสริมจุดแข็งของประเทศตัวเอง ครับ
เก่งแล้ว ตั้งบริษัทเอง ผนึกกับ บริษัทยาข้ามชาติ ต่อแขน ต่อขา ให้ โยงไปทั่วโลก
โต พร้อม บริษัทยา บริษัทเทคโนโลยี่ชีวภาพระดับโลก
คุณภาพคนไทย คุณภาพประเทศไทย จะเปลี่ยนแบบก้าวกระโดด
แล้ว ลูกหลานรุ่นต่อไป จะ ชื่นชม คนรุ่นที่ เปลี่ยนประเทศไทย ไปอยุ่หัวแถวของโลก ได้ครับ
แล้วค่อยฝัน จะใหญ่กว่าบริษัทข้ามชาติอีกที

ผมชื่อนาย อายุ 36 ทำงานเป็นผู้จัดการฝ่ายคุณภาพครับ ขับทีด้าห้าประตูตัวท๊อปครับ เพิ่งรู้ว่าคนส่วนใหญ่ที่นี่ ยังวัยรุ่นกันอยู่เลย

ผมเห็นด้วยกับคุณปรู๋ครับ จริงๆแล้วคนไทยเก่งเยอะครับ แต่เก่งแบบกระจัดกระจาย รวมตัวกันไม่ค่อยได้
ถึงรวมกันได้ก็ไม่ดี การทำงานเป็นทีมแบบไวรัสเลยค่อนข้างจะเกิดขึ้นยากครับ น่าเสียดายจริงๆ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
Re: หลังจากเล่นบอร์ดมาได้ัพักใหญ่ๆ ละ มาทำ&
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:42:41 »
ชื่อ อ๊อกครับ อายุ24

ธรุกิจส่วนตัวครับ เกี่ยวกับสิ่งทอ ^^

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:57:40 »
แจ้ครับ 24 ปี จบตรี สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ สาขา Computer sci ก่อนจบได้เกรดครบทุกตัว a ยัน w

ตอนนี้ทำงาน เกี่ยวกับระบบบัตรเครดิตการ์ด outsource ตามแบงค์ต่างๆ
ที่บ้านทำเกี่ยวกับธุระกิจสิ่งพิมพ์ (โรงพิมพ์)

สิ่งที่ชอบเวลาว่างๆ ซ่อมรถ ซ่อมอุปกรณ์ที่เสียๆ ทะเลาะกับหมา ขับรถเล่น DIMทุกอย่าง คิดสูตรอาหารใหม่ๆ
สิ่งที่เกลียดเวลาว่างๆ ซ่อมไม่สำเร็จ ทำอาหารเสร็จแล้วไม่มีคนกิน (หมาไม่กินด้วย) 

ความรู้ทำอย่างจากกูเกิ้ล

ปล. กรุงเทพรถติดมาก
ปล2. ไข่เจียวอร่อยมาก
ปล3. หมด
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Boyd

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:06:51 »

ชื่อยูสเซอร์ชื่อเดียวกะล็อกอิน

อายุ 33 ขวด

อาชีพ พนักงานบริษัทเอกชน...จนๆ

ปล.ที่นี่ละอ่อนกันจริงๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:23:11 »
ชื่อโป้งครับ อาชีพวิศวกร โรงงานผลิตชิ้นส่วนรถยนต์ (80 เปอร์เซนต์ทำเกี่ยวกับยาง แต่ที่ผมรับผิดชอบจะเป็น Pulley)

อายุ 24 ครับ ที่บ้านทำธุรกิจส่วนตัวด้วย เครื่องจักรสร้างเอง ซ่อมเอง เขียนโปรแกรมเอง ผลิตสิ่งทอครับ เป็นอุตสาหกรรมในครอบครัว

รถที่ใช้อยู่ตอนนี้เป้นมิตซุบิชิ กาแลนท์รุ่นพระเจ้าเหา (ปี 1979) พอดีพ่อดูแลดี ซ่อมเองตลอด ก็เลยเอามาใช้ต่อไปก่อน

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:31:49 »
ชื่อบอยนะครับ อายุ 23 ขวบ อาศัยอยู่ในจังหวัดเชียงใหม่

เรียนจบมาปีกว่าแล้วครับ วิทยาการคอมพิวเตอร์ มหาลัยราชภัฏเชียงใหม่

ตอนนี้ดูแลกิจการของที่บ้าน และนั่งเข้าเว็บ HLM ทุกวันครับ

งานอดิเรกชอบขับรถท่องเที่ยวไปทั่วประเทศไทย แต่ยังไม่เคยไปอีสานครับ และชอบขับรถตากฝนเล่น

ณ เวลานี้ว่าจะศึกษาต่อระดับปริญญาโท หรือถ้าทีสายการบินไหนเปิดรับลูกเรือก็ว่าจะไปสมัครดูครับ อิอิอิ

............. บลาๆๆ  ;D

ปล. ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ แต่ละคนอายุน้อยกว่าที่คิดไว้มาก จากการอ่านในกระทู้ต่าง ๆ มา  :o

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:34:33 »
ชื่อบอยนะครับ อายุ 23 ขวบ อาศัยอยู่ในจังหวัดเชียงใหม่

เรียนจบมาปีกว่าแล้วครับ วิทยาการคอมพิวเตอร์ มหาลัยราชภัฏเชียงใหม่

ตอนนี้ดูแลกิจการของที่บ้าน และนั่งเข้าเว็บ HLM ทุกวันครับ

งานอดิเรกชอบขับรถท่องเที่ยวไปทั่วประเทศไทย แต่ยังไม่เคยไปอีสานครับ และชอบขับรถตากฝนเล่น

ณ เวลานี้ว่าจะศึกษาต่อระดับปริญญาโท หรือถ้าทีสายการบินไหนเปิดรับลูกเรือก็ว่าจะไปสมัครดูครับ อิอิอิ

............. บลาๆๆ  ;D

ปล. ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ แต่ละคนอายุน้อยกว่าที่คิดไว้มาก จากการอ่านในกระทู้ต่าง ๆ มา  :o

คิดเหมือนผมเลยครับคุณบอย แต่ละคนอายุน้อยกว่าที่คาดไว้

แต่ก็ภูมิใจครับ ที่น้องๆ เค้าไม่ไปหมกมุ่นอย่างอื่น
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:45:15 »
ปรู๋
เป็นห่วงคุณภาพคนรุ่นใหม่มาก
อ่านน้อย คิดน้อย ไม่รู้จักแยกแยะคิดย่อย และ ไม่รู้จักคิดรวมภาพกว้าง
ไม่รู้จักเรื่องปริมาณและคุณภาพอย่างแท้จริง
ไม่รู้ว่าการเปลี่ยนสภาพของคุณภาพจะเป็นไปอย่างฉับพลันเพียงใด
การเปลี่ยนสถานะของน้ำเหลวเป็นไอ คือตัวอย่างการเปลี่ยนคุณภาพ ครับ
คุณภาพคน เปลี่ยนจากด้อยเป็นเก่งได้ ด้วยการศึกษา โดยตัวเอง
หวังอะไรกับ โรงเรียน ครู อาจารย์ ไม่ได้ครับ
ไม่มีใคร รู้ทุกเรื่อง แต่ คนรุ้ต่างกัน มาแลกความรู้กัน ทุกคน ก็จะเพิ่มความรู้แบบทวีคูณ
ทำงานเป็นทีม แบบ ไวรัส นั่นแหละครับ เก่งที่สุด ดีที่สุด

คนเก่งทางวิชาการจริง คือ คนทีได้รับ รางวัลโนเบิล
คนเก่งทางธุรกิจจริง คือ คนที่สร้างตลาดใหม่ แบบ บิลเกตต์ สติฟ จอปส์ และพวกเซิร์สเอนจิ้น ซอฟแวร์ ทั้งหลาย
ธุรกิจใหม่ที่ทำกำไรสูงสุด คือ ธุรกิจยา กำไรกว่าเท่าตัว มากกว่า ซอฟแวร์เยอะครับ
ไฟเซอร์ เป็นบริษัทยาที่ใหญ่มาก ทำกำไรต่อทุน เหนือกว่า ไมโครซอฟท์เยอะ
ประเทศไทย มีความหลากหลายทางชีวิภาพเหนือกว่า ยุโรป ญี่ปุ่น จีน
คนไทยถ้าเก่งด้าน เทคโนโลยี่ชีวภาพ จะเป็นการเสริมจุดแข็งของประเทศตัวเอง ครับ
เก่งแล้ว ตั้งบริษัทเอง ผนึกกับ บริษัทยาข้ามชาติ ต่อแขน ต่อขา ให้ โยงไปทั่วโลก
โต พร้อม บริษัทยา บริษัทเทคโนโลยี่ชีวภาพระดับโลก
คุณภาพคนไทย คุณภาพประเทศไทย จะเปลี่ยนแบบก้าวกระโดด
แล้ว ลูกหลานรุ่นต่อไป จะ ชื่นชม คนรุ่นที่ เปลี่ยนประเทศไทย ไปอยุ่หัวแถวของโลก ได้ครับ
แล้วค่อยฝัน จะใหญ่กว่าบริษัทข้ามชาติอีกที
คุณปรู๋ มีแนวความคิดที่เยี่ยมมากผมขอชื่นชม
ผมคิดแบบคุณเลยว่าการศึกษาในโรงเรียนมันไม่มีคุณภาพ
วันๆ ไปโรงเรียน ก็นอน ฟังเพลง กินหนม คุย เล่น กินข้าว นั่งห้องแอร์เล่นไปวันๆ
วันไหนอยากหยุดก็หยุด วันไหนอยากไปก็ไป พอ มส. ก็เสียเงินแล้วก็ได้สอบ
ถามว่าครูสอนไหม? เขาก็สอนนะครับ แต่เด็กมันไม่เอากันเองเขาจะทำอะไรได้
ถ้าตี ก็โดนหักเงินเดือน ครูก็เลยปล่อยว่าง
ไม่บอกชื่อโรงเรียนนะครับ แต่เป็นโรงเรียนที่สวยมาก
ผมเลยไม่เรียนมันเลย ออกมาดูแลครอบครัว และธุรกิจของที่บ้าน เพราะพวกเขาก็อายุมากแล้ว เป็นห่วงด้วย
และหาความรู้จากอินเตอร์เน็ตเองดีกว่า

ผมเห็นด้วยนะครับ ว่าประเทศไทยควรพัฒนาให้ได้มากกว่านี้
แต่การพัฒนาแบบก้าวกระโดดนั้น ผมเป็นห่วงเรื่องนี้มาก
เพราะการศึกษาและประสบการณ์ของคนไทยส่วนใหญ่ในภาพรวมทั้งประเทศประมาณ 63 ล้านคน มันไม่ได้สูงมากนัก
การพัฒนาประเทศไทยในภาพรวมนั้น เราควรพัฒนาแบบค่อยเป็นค่อยไปมากกว่า
เราควรกระจายความเจริญจากเมืองให้ออกไปสู่ชนบทมากขึ้น เพื่อความเท่าเทียมกันของสังคม
แล้วชาวชนบทหรือต่างจังหวัด ก็จะค่อยๆ เรียนรู้วิถีชีวิต วิชาการ สังคม เองไปเลื่อยๆ
คนไทยน่ะมีนิสัยที่ไม่ดีอยู่ไม่กี่อย่างหรอกครับ มีขี้เกลียด ขี้โม้ ขี้โอ้ขี้อวด และก็ขี้อิจฉา
ถ้าแก้นิสัยพวกนี้ได้ประเทศไทยเราจะเจริญมากครับ
และผมอยากให้นักการเมืองทุกวันนี้ไม่ใช่นักการเมืองครับ ผมอยากให้พวกเขาเหล่าเป็นผู้นำมากกว่าการเป็นนักการเมือง

และผมมองว่า ไม่ใช่แค่ยารักษาโรคอย่างเดียวที่อีกหน่อยประชากรโลกจะต้องการ
แต่มีอีกสิ่งที่ประกรโลกต้องการ นั่นคือ ?อาหาร?
ประเทศเราเหมาะมากในการทำพืชผลทางการเกษตร แค่เราจัดทำชลประทานให้ดี ไม่ให้เกิดความแห้งแล้ง
และให้รัฐบาลสร้างห้องแลปวิจัย การเพิ่มผลผลิต การทนทานต่อศัตรูพืช และฤดูกาล เน้นให้เป็นของรัฐที่ไม่ให้เอกชนแทรงแซง
เพียงเท่านี้ประเทศเราก็ไม่อดตายแล้วครับ แล้วส่วนที่เหลือก็ส่งออกนอกประเทศเพื่อทำกำไร
โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าอีกหน่อยอาหารคงต้องแพงมากแน่ๆ

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:53:44 »
ผมชื่อ นนท์ ครับ อายุก็ 32 แล้ว แต่ใจยังวัยรุ่นนะ
จบ วิศวะ คอมพิวเตอร์ จาก ม.มหานคร
ตอนนี้ทำ ส่วนตัวครับ เพราะคิดว่าเหมาะกับตัวเองที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 12:05:20 »
พออ่านแล้วก็รู้สึกเลยครับ ว่าเรื่องพื้นฐานที่สุด อย่างการ
วางรากฐานการปลูกฝังค่านิยม ความขยันขันแข็ง ในบ้านเรายังไม่มีเลย
ต้องทำยังไงก็ได้ให้ทรัพยากรมนุษย์มีคุณภาพในมากที่สุด
ต้องปรับกันทุกภาคส่วน ให้ไปในทิศทางเดียวกัน
บ้าน พ่อ แม่ ---> โรงเรียน ครู อาจารย์ ---> มหาวิทยาลัย ----> ภาพรวมในสังคมใหญ่ ทั้งทางฝ่ายเศรษฐิกิจ และการเมือง
สื่อที่ใช้ง่ายและเร็วที่สุด ก็น่าจะเป็นทีวี แต่ผู้ที่กำหนดแผนอย่าง รัฐบาล ต้องกำหนดและตั้งเป้าหมาย ลงไปทุกระดับ
แต่เนื่องจาก ปัญหาเศรษฐกิจ และการเมือง ถ่วงเวลารัฐอยู่ อาจจะไม่ว่าง หรือไม่มีเวลาคิดที่จะวางรากฐาน
สิ่งเหล่านั้น จริงอยู่บ้านเราขาดทรัพยากรที่เรียกว่าเงิน แต่บางที สิ่งที่เราขาดจริงๆ คือเวลามากกว่า
เราเสียเวลาไปกับปัญหาการเมืองเยอะมากๆ จะดีมากถ้าผู้นำประเทศฉุกคิดถึงเรื่องนี้ แล้วตั้งทีมผู้บริหาร
ที่เข้ามา focus ในจุดนี้ เพราะนายกเองก็คงจะงานเยอะไปหมด เวลาที่จะมาบริหารเรื่องดังกล่าวคงจะไม่มี
ก็ต้องลองดูกันไปครับ อีกหน่อยอาจจะดีขึ้นกว่านี้ก็ได้

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 12:57:57 »
ชื่อตาลครับ  อายุก็จะ20แล้วครับ

อยู่ปี2ม.บูรพา คณะภูมิสารสนเทศศาสตร์

รถที่ใช่ อีซูซุ ดีแม็ก กะ โตโยต้า อัสติส CNG

เล่นเว็บนี้มาตั้งแต่ต้นแล้วครับ
แต่ไม่ค่อยได้โพส
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ james158

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 13:08:18 »
เจมส์ครับ 35 แล้ว โสด เลิกกับเมียมาแล้ว 4
จบวิศวะไฟฟ้า ปัจจุบันประกอบอาชีพส่วนตัว
ตามมาจะ caronline

ยินดีที่ได้รู้จักวัยรุ่นทั้งหลาย

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 13:17:13 »
ยินที่ได้รู้จักทุกคน
ผมชือเอ อายุ 32ปี ครับ
จบ โท บริหาร.คอม
ปัจจุบัน พนักงานธนาคาร

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

คินครับ
23ปี ธุรกิจการบิน ม.แม่ฟ้าหลวงครับ

โอ้ว เรียนคณะเดียวกันเลยครับ แต่ผมจบจาก สวนดุสิต หัวหิน
พ่อตาผมก็สอนที่นั่น Air Chief Marshal .เดชา น่ะครับ
น้องเมียก็เพิ่งจบจากที่นั่น ชื่อตู่
'19 Honda Civic EL

• Keep working by Johnie worker
คินครับ
23ปี ธุรกิจการบิน ม.แม่ฟ้าหลวงครับ

โอ้ว เรียนคณะเดียวกันเลยครับ แต่ผมจบจาก สวนดุสิต หัวหิน
พ่อตาผมก็สอนที่นั่น Air Chief Marshal .เดชา น่ะครับ
น้องเมียก็เพิ่งจบจากที่นั่น ชื่อตู่

อ๋อ อาจารย์เดชา สอนผมด้วยครับ ส่วนตู่นั้นรู้จักแต่ไม่สนิทครับ

อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 14:24:43 »
ก่อนที่จะหลุดไปไกลกว่านี้ ผมว่า เดี๋ยวผมเปิดกระทู้ให้กระทู้นึง แล้วเราถกกันเรื่อง ไทย ในอนาคต กันเลยดีกว่าครับ
เพราะกระทู้นี้ ตั้งใจแค่ แนะนำตัวกันเฉยๆครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 15:39:32 »
อาร์ตครับ อายุเป็นเพียงตัวเลข ที่เพิ่มมากขึ้นเท่านั้นเองครับ อย่าไปยึดติดเลย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 15:44:52 »
อาร์ตครับ อายุเป็นเพียงตัวเลข ที่เพิ่มมากขึ้นเท่านั้นเองครับ อย่าไปยึดติดเลย

โหะ โหะ โหะ อยากรู้ อยากรู้  ;D

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 16:00:35 »
ชื่อ "อิซามุ" ครับ

เรียก "มุ" เฉยๆก็ได้

อายุ 27 แล้ว แก่เนอะ แต่ใจยังวัยรุ่น อิอิ

จบ ป.ตรี มข.

ทำงานแบงค์ ที่หนองคาย ชายแดนไทย...

ติดตามผลงานพี่จิมมี่ตั้งแต่เวปเดิมตั้งแต่สมัยเรียน (เหมือนนานเลยเนอะ)

ตอนนี้ เช้ามาอ่านทุกวันที่ได้ออกเน็ต เหมือนเสพติดเวปนี้ไปแร้ว...

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 16:39:56 »
เอาบ้างแล้วกัน  ชื่อ อาร์ท ครับ อายุ16 อะ

เป็นคนดี พูดมาก มีหลักการ ไม่ชอบยุ่งกับใคร ครับ
My impression is Impreza

ออฟไลน์ vithardware

• **
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 17:26:26 »
วิทย์ครับ อายุ27
จบ วิศวะ พระนครเหนือ
อาชีพค้าขาย ที่ ปลวกแดง ระยอง
งานอดิเรก นั่งดูรถทดสอบ วิ่งผ่านหน้าบ้าน
ปล.ถ้ามีรุ่นใหม่ๆ จะพยายาม spy shot มาให้ดู
เพราะรถทดสอบ MAZDA FORD GM วิ่งผ่านหน้าบ้านบ่อยๆ อนาคตน่าจะมี SUZUKI มาแจม
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 17:34:41 »
วิทย์ครับ อายุ27
จบ วิศวะ พระนครเหนือ
อาชีพค้าขาย ที่ ปลวกแดง ระยอง
งานอดิเรก นั่งดูรถทดสอบ วิ่งผ่านหน้าบ้าน
ปล.ถ้ามีรุ่นใหม่ๆ จะพยายาม spy shot มาให้ดู
เพราะรถทดสอบ MAZDA FORD GM วิ่งผ่านหน้าบ้านบ่อยๆ อนาคตน่าจะมี SUZUKI มาแจม

เยี่ยมเลยครับพี่วิทย์ ผม ฝาก spy shot Mazda3 2011 ด้วยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ GivesZa

Re: หลังจากเล่นบอร์ดมาได้ัพักใหญ่ๆ ละ มาท$
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 17:39:03 »
กิฟ๊ครับ นิติ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคับ

;D

รุ่นน้องพี่ ก็เรียน คณะเดียวกับน้องกิ๊ฟเลยครับ ชื่อไอ้วิน รู้จักมั้ยครับ

ต้องขออนุญาตไปหาดูหน้าพี่วิน ก่อนนะครับพี่เป้ 555~

เพราะขนาดเข้าคณะ ผมแทบไม่รู้จักใครเลย วันวันเอาแต่ หนี้ หนี้ หนี้!!! จนจะไม่อยากเรียนตัวอื่นแล้วคับ ฮ่าๆๆ

Re: หลังจากเล่นบอร์ดมาได้ัพักใหญ่ๆ ละ มาท$
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 17:44:02 »
กิฟ๊ครับ นิติ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคับ

;D

รุ่นน้องพี่ ก็เรียน คณะเดียวกับน้องกิ๊ฟเลยครับ ชื่อไอ้วิน รู้จักมั้ยครับ

ต้องขออนุญาตไปหาดูหน้าพี่วิน ก่อนนะครับพี่เป้ 555~

เพราะขนาดเข้าคณะ ผมแทบไม่รู้จักใครเลย วันวันเอาแต่ หนี้ หนี้ หนี้!!! จนจะไม่อยากเรียนตัวอื่นแล้วคับ ฮ่าๆๆ

กิ๊ฟอยู่ปีไหนอ่ะครับ ไอ้วินรู้สึกว่า กำลังจะขึ้นปีสอง

ปล. คิดถึงเชียงใหม่ชิบเป๋งเลย อยากไป Monkey อยากไป warm up อยากไป ท่าช้าง โอยยย

อยากกินหมาใจดำด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2010, 18:00:12 โดย last_dezember »

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 17:54:18 »
ฝากเพ่วิด ถ่าย มาสด้า3 2011  อีกแรง

ออฟไลน์ korkongzz

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 17:57:11 »
ชื่อก้องครับ อายุ 21

เรียนที่ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตหาดใหญ่ ปีสามครับ

เข้ามาดูทุกวันครับ แต่ไม่ค่อยล๊อกอิน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 18:16:23 »
เจตน์ครับ อายุ 25 ทำงานในส่วนของราชการ..

รถที่ใช้... เอาที่ใช้บ่อยๆ ก็ Honda Jazz ครับ..  ;D

ชื่อตาลครับ  อายุก็จะ20แล้วครับ

อยู่ปี2ม.บูรพา คณะภูมิสารสนเทศศาสตร์

รถที่ใช่ อีซูซุ ดีแม็ก กะ โตโยต้า อัสติส CNG

เล่นเว็บนี้มาตั้งแต่ต้นแล้วครับ
แต่ไม่ค่อยได้โพส

ผมจบ ม.บูรพา และก็เอกนี้แหล่ะครับ
เอกนี้ตอนนั้นยังไม่ได้ตั้งเป็นคณะ..
ยังงี้ ตาล ก็เป็นรุ่นน้องผมสิเนี่ย..  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 18:22:28 »
ชื่อ หมู ครับ อายุ17ปี ;D

ตอนนี้กำลังหามหาลัยเรียนอยู่(จะติดไรมั่งก็ไม่รู้)

ติดตามพี่จิมมี่มาตั้งแต่เว็บเก่าโน้นนนน....

ออฟไลน์ koruru

นัทครับ

อายุ 19 ปี

เรียนอยู่ปี 3 ม.กรุงเทพครับ

อายุ เท่ากันเลยคับ

ชื่อ ป้อม คับ

เรียนที่เดียวกัน แต่อยู่ ปี 1 คณะบริหารคับ
ยินดีที่รู้จักนะคับ

ขับรถอะไรอยู่หรอคับ เจอจะได้ทักทายใน ม. คับ

ออฟไลน์ VenusF

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 19:48:07 »
ชื่อ เบศครับ อายุกะลังจะ24 อาทิตย์นี้ (เริ่มแก่แล้ว T T)
อยู่เชียงใหม่ จบนิติศาสตร์ครับ งานเพิ่งลาออกครับ
กะลังทำโปจเจคใหม่อยู่ เด็กนิติเยอะเหมือนกันแหะ