ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง wrap ฟิล์มใสครับ  (อ่าน 6255 ครั้ง)

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
สอบถามเรื่อง wrap ฟิล์มใสครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2019, 07:11:24 »
คิดว่าจะนำรถไป wrap ฟิล์มใสเพื่อกันสะเก็ดหิน

เห็นที่ร้านแนะนำเป็นของ LG

ทีนี้เค้าบอกอายุการใช้งาน 3 ปี

อยากทราบว่า พอครบ3 ปีแล้ว ต้องลอกออกแล้ว wrap ใหม่เลยใช่มั้ยครับ

หรือว่าขึ้นอยู่กับการใช้งาน เช่นตากแดดบ่อยไหม

พอมีสมาชิกท่านใดมีประสบการณ์บ้างครับ

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง wrap ฟิล์มใสครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2019, 09:48:22 »
 ใช้ไปสักสามปีฟิล์มก็จะล้ายพร้อยเต็มไปหมด ไม่สวยแล้วครับ ลอกออกแล้วลงใหม่ดีที่สุด