ผู้เขียน หัวข้อ: 💖 Accord Gen10 ที่กำลังจะเปิดตัวบ้านเรา ท่านใดทราบข้อมูลเพิ่มบ้างไหมครับ  (อ่าน 6752 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
💖 คือผมกำลังสนใจ Honda accord Gen10 ที่กำลังเปิดตัวใหม่
ในบ้านเรา เป็นตัว 1.5 turbo นะครับ จะเอามาแทน Swift 1.2 eco 2012
รถ 6-7 ปี แล้วครับ อีกคันใข้ Camry Hybrid Premium 2015 MC อยู่
อายุ 4 ปีพอดีครับ ไม่เคยใช้ Honda เลย เมียอยากใช้ Honda บ้างครับ
ตอนแรก จะดู Civic turbo RS MC แต่เขามาเห็น Accord กำลังจะเปิดตัวแล้ว
เลยบอกผมว่า อยากได้ Accord เพราะเป็นตัว Model change เลย แล้ว
เอาตัวเริ่มก็พอ น่าจะเพิ่มเงิน ซัก 3 แสน ยังพอได้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรครับ
ที่บ้านอยู่กัน 3 คน ไม่ถนัดใช้ PPV นะครับ มาสายเก๋งตลอด
💖 ทราบว่าน่าจะเปิดตัวปลายเดือนหน้า แต่ไม่ทราบว่าท่านใด
พอมีข่าวอะไรที่พอทราบมาบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• Hero Member
  • เตรียมสร้างอนาคต
มันมีหลายกระทู้เก่าๆเลยครับ ลองหาดู Accord เต็มเลย ทั้งข่าวลือ ทั้งข้อมูลแบบไม่เป็นทางการ แต่คิดว่าไม่ปลายเดือนนี้ก็ต้นเดือนมีนาครับ น่าจะเปิดตัว
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อยากได้สีดำ จะเอาไปใส่ล้อ BBS สีทองใหญ่ ๆ ครับ

ผมอยากให้คุณ จขกท ใจเย็น ๆ เพราะมีคนสนใจอยู่เยอะ เด๋วรีวิวต่าง ๆ ก็จะพรั่งพรูกันออกมา

ที่ผมอยากดูที่สุดคือรีวิวเปรียบเทียบกับ camry แบบหมัดต่อหมัดครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

ข่าวคงยังไม่มี ก็รอช่วงใกล้เปิดตัวล่ะครับ ตอนนี้ยังไม่มีสื่อสำนักไหน ได้ลองขับตัวประกอบไทยเลยครับ ต้องเรียนตามตรงว่า Honda 9ัวนอกกับตัวไทย มันต่างกัน ทั้ง option การขับขี่ เก็บเสียง งานประกอบต่างๆ ดังนั้นรออย่างเดียว

ออฟไลน์ whoami

camry hybrid ก็รอรถแบบไม่มีกำหนด accord ก็ยังไม่มีกำหนดเปิดตัวแน่นอน

ทำได้แค่ รอ ครับ  :D

ออฟไลน์ เบิร์นเนอร์

• Jr. Member
  • **
ทราบมาว่าช่วงเดือนหน้าเหมือนกันครับ อาจจะใกล้ๆมอเตอร์โชว์ ราคาผมขอเดาว่า เริ่มประมาณ 1.5+ ส่วนออฟชั่นรอเปิดตัวอย่างเดียว ถ้า Honda sensing มาทุกรุ่นสนุกแน่นอน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ไกล้คลอดเต็มทีละ ถ้าไม่รีบ ก็ใจร่มๆ รอไปก่อนครับ

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
ตัวเริ่มต้น 1.5 ล้าน++ เลยหรอครับราคาโหดจริงๆ g9 เปิดตัวแรกๆ 1.2 ล้านเองขึ้นเจนเดียวสามแสนนี่หนักเอาเรื่องเลยครับ

ออฟไลน์ เบิร์นเนอร์

• Jr. Member
  • **
ตัวเริ่มต้น 1.5 ล้าน++ เลยหรอครับราคาโหดจริงๆ g9 เปิดตัวแรกๆ 1.2 ล้านเองขึ้นเจนเดียวสามแสนนี่หนักเอาเรื่องเลยครับ

อาจจะไม่ถึงหรอกครับพอกลับไปดูราคาแล้ว อย่างที่คุณว่า ขอโทษที่ทำให้เสียขวัญ รอกันต่อไปครับ ไม่มีอะไรแน่นอน