ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า toyota sienta ในไทย อนาคตเป็นอย่างไร  (อ่าน 8734 ครั้ง)

ออฟไลน์ wsu

• Jr. Member
  • **
อยากทราบว่า toyota sienta ในไทย อนาคตเป็นอย่างไร
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 15:44:51 »
จะมีรุ่น minor change ออกมาไหมครับ อะไหล่รอนานไหม มีปัญหาเยอะไหมครับ

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
Re: อยากทราบว่า toyota sienta ในไทย อนาคตเป็นอย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 19:47:21 »
MC ต้องรออินโด
Sienta ดูมีอนาคตมากกว่า Avanza เพราะจุดเด่นตรงประตูสไลด์  และทำราคามาดีกว่า Freed แต่ต้องปรับปรุงหน้าตา  และงานประกอบอีกนิด

ออฟไลน์ khai72

• Jr. Member
  • **
Re: อยากทราบว่า toyota sienta ในไทย อนาคตเป็นอย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 22:56:32 »
ที่อินโดยังไม่มี mc นะครับ แต่ญี่ปุ่นมีแล้ว คิดว่าถ้ามี mc คงเข้าไทยปลายปีหรือต้นปีหน้า ตัวญี่ปุ่น MC ก็ไม่ได้ต่างจากเดิมมากครับ อะไหล่รอนานเป็นบางอย่าง ปัญหาที่พบกันคือเกิดสนิมใต้พวงมาลัย คันไหนเจอก็เคลมเปลี่ยนเหล็กตรงนั้น กับระบบไฟฟ้ารวนบ้าง แต่ดับเครื่องสตาร์ทใหม่ก็หาย การเก็บเสียงไม่ดีเท่าไหร่ หน้าตาแล้วแต่คนชอบ ส่วนใหญ่ผู้หญิงจะชอบนะบอกน่ารักดี

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2019, 09:14:01 »
น่าจะมีขายไปเรื่อยๆ เพราะ..

1. มันต้องแลกเปลี่ยนกัน ระหว่าง Toyota ไทย กับ Toyota อินโด

2. รถ 7 ที่นั่งรุ่นอื่นของ Toyota สู้ไม่ได้ ไม่ว่าจะ Avanza (โลว์) , Innova (แพง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2019, 07:38:00 »
รอตัว MC มาครับ