ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับหลังคาแก้ว e250 coupe  (อ่าน 4400 ครั้ง)

ออฟไลน์ subsasiam

• Newbie
  • *
อยากถามเกี่ยวกับหลังคาแก้ว e250 coupe
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 07:24:18 »
ผมอยากรู้หลังคาแก้วใช้ไปนานๆมันเสียง่ายไหมครับ แบบฝนตกแล้วน้ำเข้ามาในรถแบบนี้

และอีกอย่างมันร้อนไหมครับ กันแดดได้ดีแค่ไหนครับ รบกวนพี่ๆที่ใช้แล้วช่วยไขข้อสงสัยหน่อยครับ

ผมกำลังลังเลอยู่ว่าจะเอาแบบหลังคาแก้ว หรือ ไม่เอาดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
Re: อยากถามเกี่ยวกับหลังคาแก้ว e250 coupe
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 13:35:32 »
ผมไม่มั่นใจว่าหลังคาที่ว่าเป็นแบบไหน

มีแผงกั้นกันแดดชั้นนึง(ไฟฟ้า)และหลังคาแก้วสามารถเปิดขึ้นเล็กน้อยใช่หรือเปล่า  เรื่องร้อนผมว่าไม่น่าร้อนนะครับ เพราะหลังคาแก้วผมเข้าใจว่ามันจะมีแผงกั้นชั้นนึงก่อน กันแดดกันความร้อนอยู่แล้ว

เวลาอยากชมดาว อาบแดดก็เอาออก ถ้าอยากได้ก็โอเคไฮโซดี แต่ถ้าคิดว่าไม่จำเป็นก็ตัดออกเลยครับ

ผมเองมีก็ไม่ได้ใช้ ไอ้เพื่อนผมก็ชอบใช้ตอนลอดใต้สะพานลอยแถวมหาลัยดูสาวๆ ไร้สาระจริงๆ เจ้าของอยากใช้มั่งแต่ขับรถอยู่ดูไม่ได้ (ว่าไปนั้น)

ผมก็ฟังๆเค้ามาอีกที ถ้าเป็นแบบที่กล่าวมา ให้กดใช้บ้าง เหตุผลเชิงลึกไม่ทราบครับ  (เห็นว่าถ้าไม่ใช้เลยเวลาเสื่อมมันจะแข็งเปิดปิด อาจจะแตกน้ำซึมเข้าได้)

ส่วนเรื่องเสียเนี่ย ผมว่าถ้าอยู่ในประกันก็ไม่น่าห่วงหรอกครับ รถบางคันหลังคาแก้วจอดรถตากแดด เป็นปี หลังคาไม่ได้เปิดใช้่เลย ยังไม่เสียเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2010, 14:00:29 โดย BigBlahBlah »
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ RTee

• Newbie
  • *
Re: อยากถามเกี่ยวกับหลังคาแก้ว e250 coupe
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 22:46:21 »
ใช้ W211 หลังคาแก้วมาประมาณ 5 ปีแล้วครับ ไม่เคยมีปัญหาร้อนหรือหลังคารั้วเลยครับ
แต่แผ่นบังแดดด้านบนของ W211 เป็นแบบทึบ แต่ W212 เป็นแบบตาข่ายสีดำ ๆ แสงผ่านได้ ไม่รู้ว่าจะร้อนหรือเปล่านะครับ

ออฟไลน์ pheasant

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 10:00:52 »
ผมใช้อยู่ครับ ไม่ร้อนครับ เพราะมีตาข่ายบังให้อยู่ เราสามารถเปิดปิดตาข่ายให้แสงเข้ามาได้ครับ เวลาเช้าหรือเย็น ผมชอบแบบมี
หลังคาแก้วครับ สวยดี เป็นความชอบส่วนตัวครับ ;)