ผู้เขียน หัวข้อ: จากบทความรถใหม่ฯ B-SUV ของ toyota มาเดากันว่าจะทำรถแบบไหนครับ  (อ่าน 10771 ครั้ง)

ออฟไลน์ khai72

• Jr. Member
  • **
คิดว่าจะมาในระดับเดียวกับ chr หรือ ต่ำกว่า chr ครับ

ออฟไลน์ khai72

• **
ผมคิดว่าน่าจะมาในระดับที่ต่ำกว่า chr เพราะ Toyota ยังไม่มี suv ระดับนี้ทำตลาดในไทย ส่วนตัวอยากให้ใส่เครื่อง 1.6 5 ที่นั่ง ราคา 7.5-9.2 แสน

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
ผมว่าเอา Rav4 มาง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
ผมว่าเอา Rav4 มาง่ายกว่าครับ

Rav4 เป็น C segment รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ gappom

• Full Member
เดา
พื้นฐานเดียวกับ CHR เครื่องเดียวกัน
ห้องโดยสารแถวสองใหญ่กว่า CHR
Product line up เดียวกับ CHR ต่างแค่
SUV เน้นใช้งานแนวครอบครัว แนววัยรุ่นไป CHR
ราคา อยู่ระหว่าง HRV-CRV

CHR เป็น global model ที่ไม่น่ามาไทยแต่แรก มาเพราะเอามาแก้ขัด สกัดคู่แข่ง
แต่ SUV คือตัวจริงที่ toyota อยากให้มา

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
Toyota Rush

ออฟไลน์ Hurricane_sonic

• **
time ถูก
B ผิด

ออฟไลน์ SM.

เคยออกมาเป็น concept นี่ครับ ตั้ง 3 แบบ 3 คัน คือ FT-4X, FT-AC and FT-4X นะครับ

https://www.topspeed.com/cars/car-news/toyota-breeding-all-new-subcompact-crossover-ar178683.html

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
ดีครับ จะได้มาอุดช่องโหว่ของตลาด

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
มันเป็นเทรนด์ของทุกค่ายที่จะขยับ c-suv ให้กลายเป็น d-suv (next CRV CX5)
และให้ b-suv มาใกล้ c-suv (next HRV CX3)
ก็เลยต้องเร่งมือกันพัฒนารถที่จะมาแทน b-suv กัน