ผู้เขียน หัวข้อ: [นอกเรื่อง]ท่านใดรู้วิธีการลง MOD รถในเกม GTA San Andreas ขอค.ช่วยเหลือหน่อยครับ  (อ่าน 47371 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
ขออภัยครับ ที่ต้องทำให้รกบอร์ด แต่ไม่รู้จะพึ่งใครจริงๆ เพื่อนๆทำไม่เป็นกันเลย

พอรู้มาว่าสมาชิกในเว็บนี้เคยเล่นเกมแนว Need for Speed กับ GTA มาบ้าง

เลยอยากถามว่า มีท่านใดเคนลง Mod รถ ใน GTA SAN ใหม่ครับ

ผมลองตั้งแต่ปี 51 แล้ว ทำแล้วไม่ได้ก็ท้อ เลิกไปหลายครั้ง พออยากเล่นก็มานั่งลองทำใหม่

เป็นอย่างนี้เกือบสิบรอบ จนทุกวันนี้ก็ยังทำไม่ได้

ลองหมดทุกโปรแกรมที่พอจะหาได้แล้วครับ ทั้ง IMG tool 2.0 , IMG Editor 1.5 , GGMM และรู้สึกจะมีอีก 1-2 โปรแกรมซึ่งผมจำชื่อไม่ได้ - -"

ล่าสุด เมื่อวาน โหลดโปรแกรม San Andreas Mod Installer แล้วเปิด Youtube ทำตามวิธีลงที่เขาทำกัน ก็ลงไม่ได้

ทุกครั้งที่ลงไม่ได้ มันจะติดตรงที่พอเข้าเกมแล้วกด New Game แล้วเกมมันจะขึ้นโหลด จะค้างตอนโหลดครึ่งหลอด

ผมจนปัญญาแล้ว ไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดเคยลง Mod แล้วทำได้บ้างไหมครับ อยากจะขอทราบวิธีลงหน่อย - -

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
เคยทำได้แต่ลืมหมดแล้วล่ะครับ

ผมใช้พวก IMG Tools 2.0 นี่แแหละครับ แล้วก็ Notepad
จำได้แต่ว่า ที่เราโลหดเกมไม่ขึ้น เพราะไฟล์ Note Pad
พวก Vehicle.ide มันไม่ถูกนี่แหละครับ เวลาแก้ต้องมานั่ง
ไล่ดูตัวเลขทีละตัว ปวดหัวค่อด

ผมว่าลองเปิดดูพวกไฟล์ Read me ที่มากับรถแล้วทำตามดูครับ
ถ้าไฟล์ที่โหลดมา คนที่ทำรถคันนั้น เป็นพวกมืออาชีพหน่อย
เขาก็จะเขียนไว้ให้หมดทุกขั้นตอนครับ

ตอนนี้ผมมา Mod ใน GTA IV แล้ว SA ลืมหมด

ต้องขออำภัย :(

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

เคยทำได้แต่ลืมหมดแล้วล่ะครับ

ผมใช้พวก IMG Tools 2.0 นี่แแหละครับ แล้วก็ Notepad
จำได้แต่ว่า ที่เราโลหดเกมไม่ขึ้น เพราะไฟล์ Note Pad
พวก Vehicle.ide มันไม่ถูกนี่แหละครับ เวลาแก้ต้องมานั่ง
ไล่ดูตัวเลขทีละตัว ปวดหัวค่อด

ผมว่าลองเปิดดูพวกไฟล์ Read me ที่มากับรถแล้วทำตามดูครับ
ถ้าไฟล์ที่โหลดมา คนที่ทำรถคันนั้น เป็นพวกมืออาชีพหน่อย
เขาก็จะเขียนไว้ให้หมดทุกขั้นตอนครับ

ตอนนี้ผมมา Mod ใน GTA IV แล้ว SA ลืมหมด

ต้องขออำภัย :(

ครับ ผมก็ลบของเก่าออก แล้วก็อบจากใน NotePad ReadMe เอาเข้ามาวางแทนที่บรรทัดที่ลบไปแล้ว แต่เข้าเกมก็ยังค้างที่เดิม -*-

เอ่อลืมบอกไป แผ่นที่ผมใช้ลงเกม เป็นแผ่นแท้ เวลาเล่นจึงต้องใส่แผ่นตอนเล่น

มันจะเกี่ยวกันไหมครับ ผมถึงทำแล้วไม่สำเร็จสักที จะต้องแคร๊กก่อนมั้ย

ออฟไลน์ Ruksadindan

เคยสัมผัสเกมนี้นิดเดียวครับ

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ GGMM อ่ะครับ ลงโปรแกรมไว้ในโฟลเดอร์เกม เปิดมา เลือกรถที่จะลงทับ คลิกขวาเลือกแบคอัพไว้ก่อน
แล้วคลิกขวาอีกทีเลือก install mod แล้วเลือกไฟล์ txd กับ dff ของ mod ที่โหลดมา วางไว้ในช่อง
(มันจะมีช่องให้ใส่) ตามภาพ ส่วนพวก IDE / Handing / Color/Carmod พวกนี้ ก็ก๊อบพวกตัวอักษาร/เลขในไฟล์ notepad
ที่ติดมากับ ตัว mod ที่โหลดมาอ่ะครับ(บางอันก็ไม่มี ไม่เป็นไรครับ) ง่ายๆคือ ลงแต่ไฟล์ dff/txd ก็ได้
พอวางมาหมดแล้วก็กด Install เป็นอันจบการลงรถนั้นๆ ครับ

ปล. เวลาผมลงในช่อง carmod ทีไรเกมจะพังทุกทีครับ ไม่รู้เป็นอะไร

อันนี้เอามาแบ่งกันชมครับ ของผมเอง^^

ผมใช้ GGMM อ่ะครับ ลงโปรแกรมไว้ในโฟลเดอร์เกม เปิดมา เลือกรถที่จะลงทับ คลิกขวาเลือกแบคอัพไว้ก่อน
แล้วคลิกขวาอีกทีเลือก install mod แล้วเลือกไฟล์ txd กับ dff ของ mod ที่โหลดมา วางไว้ในช่อง
(มันจะมีช่องให้ใส่) ตามภาพ ส่วนพวก IDE / Handing / Color/Carmod พวกนี้ ก็ก๊อบพวกตัวอักษาร/เลขในไฟล์ notepad
ที่ติดมากับ ตัว mod ที่โหลดมาอ่ะครับ(บางอันก็ไม่มี ไม่เป็นไรครับ) ง่ายๆคือ ลงแต่ไฟล์ dff/txd ก็ได้
พอวางมาหมดแล้วก็กด Install เป็นอันจบการลงรถนั้นๆ ครับ

ปล. เวลาผมลงในช่อง carmod ทีไรเกมจะพังทุกทีครับ ไม่รู้เป็นอะไร

อันนี้เอามาแบ่งกันชมครับ ของผมเอง^^

ผมใช้แผ่นแท้เล่น ไม่มีปัญหาในการลง Mod ใช่ไหมครับ

เดี๋ยวขอลองทำตามวิธีที่คุณบอกก่อนนะครับ แล้วจะรายงานผลครับ ^^

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
ผมเคยลง Mod นะครับ โปรแกรมที่ชอบใช้ที่สุดคือ IMG Tools แนะให้ใช้เวอร์ชั่น 1.5 เพราะใช้งานง่ายครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

เรียนคุณ kongz158  ครับ

ลองลงด้วยโปรแกรม GGMM แล้ว พอ Install Mod ไปมันก็ขึ้น Done แต่รูรถในโปรแกรมไม่เปลี่ยนครับ จำได้ว่าตอนที่ใช้โปรแกรมนี้ครั้งแรกตอนประมาณปี52

ผมทำตามวิธีคล้ายๆกับที่คุณบอก พอทำเสร็จ รูปรถที่ลงทับในโปรแกรม GGMM จะเปลี่ยนเป็นรูป Mod รถใหม่ที่ลง

แต่ครั้งนี้ไม่เปลี่ยนไม่อะไรเลย พอเข้าเกมก็ค้างตรงโหลดที่เดิมเหมือนที่เคยๆเป็นเลยครับ

ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับการที่ผมใช้แผ่นแท้เล่นไหมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2010, 16:14:15 โดย BMA MD. »

ผมเคยลง Mod นะครับ โปรแกรมที่ชอบใช้ที่สุดคือ IMG Tools แนะให้ใช้เวอร์ชั่น 1.5 เพราะใช้งานง่ายครับ

ผมเคยลอง v1.5 เมื่อนานมาแล้วครับ ไม่ได้เช่นกัน - -

ได้แล้วครับ โดยโปรแกรม San Andreas Mod Installer ที่ไม่ได้เพราะไม่ได้แคร๊ก หลังจากผมไปโหลดตัวแคร๊กมา

แล้วมาแคร๊ก พอทำตามขั้นตอนเดิม ปรากฏว่าได้ครับ

ขอบพระคุณพี่ๆทุกๆท่านครับ ที่เข้ามาช่วย ^^

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมเคยลงแล้วรถหายไปหลายรุ่น เลิกลงเลย อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย