ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊ค Buddy Club ดีไหมครับ ฟีลลิ่งการขับขี่เป็นแนวไหน  (อ่าน 12152 ครั้ง)

ออฟไลน์ zorara

• Jr. Member
  • **
โช๊ค Buddy Club ดีไหมครับ
ฟีลลิ่งการขับขี่เป็นแนวไหน
กำลังมองโช๊ค Upsidedown เอามาแทน Bilstein B6 ที่งอแงตัวเดิม
พอดีเห็นราคาสู้ไหว + เปิดซ่อมได้
รบกวนพี่ๆที่เคยใช้มาช่วยรีวิวทีครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
ตามด้วยคนครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
เคยใช้ในซีวิค ใส่ได้เดือนเดียวเปลี่ยนไปสีเขียวเลยครับ ฟีลมันแบบแข็งเฟิม แต่ไม่กระแทก แต่มันเฟิมจนเก็บทุกรอยต่อถนน ชับใช้งานปกตินี่น่ารำคาญไปหน่อย แต่ขึ้นทางด่วนนี่เกาะสุดๆ ขนาดใช้ยางติดรถ

ถ้าเอาขับสนุก เกาะ ตัวนี้ตอบโจทย์ แต่พอต้องใช้ชีวิตประจำวันด้วยไม่ไหวจริงๆ ถ้าเป็นรถขับเล่นหรือรถลงสนาม ตัวนี้ดีเลย

เทียบกับบิลแต่ที่เคยใช้มัน b8 อันนั้นก็แข็งแต่ยังรับได้ buddy นี่แข็งกว่าจนไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
แข็งหนึบ ได้ฟิลถนนทุกรูขุมขนครับ เคยนั่งมารอบนึง ร้องอื้อหือ เพื่อนมันใส่มาได้ไง(วะ) ลงสนามดี อย่ามาขับทางคอนกรีตละกันครับ

ออฟไลน์ zorara

• Jr. Member
  • **

พวกโช๊คแต่งแข็งๆ ถ้าลดค่า K ของสปริง
จะพอไหวไหมครับ
หรือจะแย่ไปกันใหญ่