ผู้เขียน หัวข้อ: คิดไม่ผิดโฆษณา Honda Civic นิยามใหม่แห่งความเร้าใจ ฉายถี่มาก  (อ่าน 8553 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เท่าที่สังเกต ไม่ว่าใครจะเปิดตัวรถใหม่ระดับคอมแพคท์ Honda มักจะยิงโฆษณา civic เพื่อรักษาการจดจำให้ต่อเนื่อง

ช่วงนี้ก็เช่นกัน Honda ก็ใช้มุขเดิม ยิงโฆษณาถี่สกัด Corolla ไม่น้อยนา

สังเกตดูนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ช่ายเลยครับ เต็มหมดเลย ทีวีจะกลายเป็นซีวิคละ ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่แปลกครับ

นี่เป็น Tactic การตลาดอย่างนึง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มันมาแนวเดียวกับ MU-7 ซะแล้ว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Sunnook

โฆษณาซีวิค เพลงยังกะขาย Lamborghini  :-\

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เห็นบ่อยมากครับ
เปิดทีไรเจอทุกที

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เห็นด้วยเลยคับ โฆษณาถี่มาก ยิ่งตอนดึกๆ Altis จบปุ๊บ อันต่อมา Civic ซะงั้น

ผมไม่ชอบโฆษณาตัวนี้นะ มันมาแนวเดียวกับ Lancer EX เลยอ่ะ
ถ่ายมุมนู้นไป มุมนี้มา เพลงน่าตื่นเต้นแบบไม่มีชีวิตชีวา เหมือนพอให้รู้ว่า ยังมีขายอยู่นะ , มีสีใหม่มาแล้วนะ จบ
ผมชอบโฆษณา Civic ตอนที่ MC ที่มี Navi กับตัวปรับออพชั่นปี 07 ที่เป็นรถสีขาวนะคับ
ถึงจะเรียกว่า "สปอร์ต" จริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Eddy5659

น่าจะทำ AD ตัวใหม่ รถก็ตัวเดิม ดูแล้วก็ไม่ได้ทำให้รู้สึกเร้าใจตามเพลง และคำพูดใน AD เลย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
สำหรับผม เป็นกันไหม คือเบื่อ ซีวิคไปแล้ว  ไปไหนมาไหนเจอแล้วเบื่อ   มากกกกก ครับ  ถ้ามีตังค์คงไม่ซื่อมาขับ เพราะเบื่อหน้า ซีวิคมาก

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
แ่ต่โฆษณา Altis อาร์ตมาก สวยดี
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Sunnook

น่าจะทำ AD ตัวใหม่ รถก็ตัวเดิม ดูแล้วก็ไม่ได้ทำให้รู้สึกเร้าใจตามเพลง และคำพูดใน AD เลย

+++++++++
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2010, 16:02:38 โดย Sunnook »

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เป็นแท็กติก เป็นการแก้เกมส์ในช่วงที่คู่แข่งกำลังเปิดตัวรถใหม่...

บอลโดนยิง ก็ต้องแก้เกมส์ด้วยการส่งศูนย์หน้าลงมาเพิ่มเป็นธรรมดา เพื่อที่จะทวงประตูคืน..

ถ้าไม่แก้เกมส์ก็ปิดประตูชนะไปได้เลย..

ไม่งั้นฮอนด้าหรือรถตลาดๆเจ้าอื่น(พี่โต อีซุ) จะขายได้ดีขนาดนี้หรอ.. ถ้าไม่มีโค้ชที่ดี หรือการตลาดที่ดีกว่าค่ายอื่น.. คอยแก้เกมส์คู่แข่ง..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ udis

เห็นด้วยเลยคับ โฆษณาถี่มาก ยิ่งตอนดึกๆ Altis จบปุ๊บ อันต่อมา Civic ซะงั้น

ผมไม่ชอบโฆษณาตัวนี้นะ มันมาแนวเดียวกับ Lancer EX เลยอ่ะ
ถ่ายมุมนู้นไป มุมนี้มา เพลงน่าตื่นเต้นแบบไม่มีชีวิตชีวา เหมือนพอให้รู้ว่า ยังมีขายอยู่นะ , มีสีใหม่มาแล้วนะ จบ
ผมชอบโฆษณา Civic ตอนที่ MC ที่มี Navi กับตัวปรับออพชั่นปี 07 ที่เป็นรถสีขาวนะคับ
ถึงจะเรียกว่า "สปอร์ต" จริงๆ

เห็นด้วยครับ ทำดี แต่ Altis ใหม่นี่มีสายน้ำ แบบ Vigo ตอนออกใหม่ๆเลย
บอกนัยๆว่าลุยน้ำ ลุยหน้าฝนสบาย ไม่หมุนว่างั้น  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
โฆษณา Civic ออกมาในแบบตามมาตรฐานของ Civic เองไม่ได้ด้อยลงเลย
แต่ความน่าสนใจมัน drop ลงไปเยอะเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
สำหรับผม เป็นกันไหม คือเบื่อ ซีวิคไปแล้ว  ไปไหนมาไหนเจอแล้วเบื่อ   มากกกกก ครับ  ถ้ามีตังค์คงไม่ซื่อมาขับ เพราะเบื่อหน้า ซีวิคมาก

+1 คับ

เคยชอบนะ แต่รอดูตัวใหม่นี้ดีกว่า

;D ;D
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
แต่ผมว่าเพลงโฆษณาเร้าใจดีนะ
 ;D

ออฟไลน์ Newhang

ผมไม่ได้ดู ทีวีเลย เลยไม่เห็นอะไรเลย

แต่ นสพ นี่สิ  altis 3หน้าเต็มเลยครับ ;D ทุ่มสุดๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ผมไม่ได้ดู ทีวีเลย เลยไม่เห็นอะไรเลย

แต่ นสพ นี่สิ  altis 3หน้าเต็มเลยครับ ;D ทุ่มสุดๆ

คิดถึงสมัย Yes We Drive Toyota มากๆเลย
3 หน้าเหมือนกัน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ