ผู้เขียน หัวข้อ: Mid-life crisis มีใครโดนตัวไหนกันไปบ้างครับ  (อ่าน 12944 ครั้ง)

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
วากันว่าคนวัยย่าง 40 จะมีอาการที่เรียกว่า mid-life crisis ... คือ ติดอยู่กับความรู้สึกตรงกลาง ว่าชีวิตผ่านมาครึ่งทางแล้ว ชีวิตเริ่มอิ่มตัว เบื่อๆอยากๆ มีหลายอย่างที่อยากทำแต่ยังไม่ได้ทำทั้งๆที่น่าจะทำได้เลยอยากทำทั้งที่บางทีอาจจะดูไม่เข้าท่า (อาจเพราะในวัยนี้มีหลายอย่างที่อยากทำแต่ทำไม่ได้แล้ว เลยอยากชดเชยด้วยของที่ทำได้แทน)

สำหรับผู้ชายหลายคน สิ่งชดเชยนั้นคือรถ  ... ไม่ทราบว่าท่านสมาชิกที่กำลังเข้าสู่/อยู่ระหว่าง/ผ่านมาแล้ว โดนตัวไหนกันไปบ้างครับ มาแชร์กันเล่นๆ+เป็นไอเดียให้ท่านอื่นครับ

ของผมที่โดนไปแล้ว
- BMW E30 coupe
- BMW E36 coupe
- Honda Civic EG 3dr
- Mazda MX-5 NB

นี่ก็ร่ำๆจะหาเป้าหมายใหม่อยู่อีกแล้ว  :-\

ออฟไลน์ mongolias

Re: Mid-life crisis มีใครโดนตัวไหนกันไปบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 09:00:37 »
เอ่อ ตอบดีไหมหว่า เริ่มรู้สึกแก่ก็เพราะกระทู้นี้แหละ 555

สำหรบผม รถยนต์ตอนนี้เริ่มรู้สึกเฉยๆ เท่าที่มีอยู่ก็พอใจแล้วครับ
ใจนึงอยากหาพวก W124 หรือ W140 มาขับเล่น แต่ด้วยหน้าที่การงาน ไม่มีเวลาไปนั่งขลุกอยู่ที่อู่แน่ๆ

ตอนนี้เลยอยากได้ มอเตอร์ไซด์แทนครับ พยายามโน้มน้าว ผบ ที่บ้านมาหลายรอบแล้ว แต่ยังไม่ผ่าน 555

อีกอย่างที่อยากทำในเร็วๆนี้ คือ พาภรรยากับลูกไปเที่ยว ตปท ครับ

ออฟไลน์ Devil13

Re: Mid-life crisis มีใครโดนตัวไหนกันไปบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 09:05:39 »
ผมก็ไกล้วัยนั้นแล้วละครับ
กำลังเล็งรถครอบครัว แต่แฟนอยากได้ PPV
ผมอยากได้ Mini MPV เลยยังไม่ได้ออกสักที 555+
กำลังผ่อนมีครับ แต่อยากเก็บเงินไว้ให้ลูกเยอะๆ+กลัวต้มยำกุ้ง2

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 09:22:16 »
ผมเป็นจักรยานไปแล้วครับ ถ้าไปเล่นอย่างอื่นเพิ่มอีก แฟนด่าแน่นอน
แต่ถ้า Jimny ตัวใหม่ราคาไม่เกิน 8.5แสน ก็น่าจะโดนตัวนี้ครับ(น่าจะยาก)
แต่จะกลับไปหา คาริเบี้ยน ก็ขี้เกียจไปทำนั่นนู้นนี่อีกละครับ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นได้อีกเยอะ....
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 10:24:16 »
เท่าที่วางแพลนไว้คงเป็น ตู้ อะครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 10:38:34 »
ผมออกรถใหม่แบบที่ไม่สนว่าใครจะมานั่งด้วย (ฺBRZ)

และพยายามแต่งบ้านทั้ง ๆ ที่ไม่มีแขกมาเยี่ยมหรอก

ทำสีผมทอง ๆ ขัดกับวัย ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยทำมาก่อน

นี่ถือว่าเป็น Mid-life crisis หรือเปล่านะ

;D :D 8) :)

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 10:44:38 »
ถ้าเรื่องรถ ก็ต้องตามใจภรรยาอ่ะครับ ออกความเห็นได้บ้าง แต่ถ้าชี No!! ก็จบ ดังนั้นคงไม่ออกความเห็นเรื่องรถ 555+

แต่ถ้าเรื่อง mid life ของตัวเองก็คงเป็นเครื่องเสียงครับ หมดไปหลายล้านครับ แต่บอกเมียหลักแสนต้นๆ แฮะๆ

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 10:45:44 »
วันเวลาเปลี่ยนอะไรก็เปลี่ยนครับ ผมก็40นิดๆแล้วจากอดีตที่เคยชอบรถเตี้ยๆแรงๆ  จากที่เคยใช้เก๋ง f30 e46 e34 แต่งล้อมุดซุ้มติดดิน แข็งกระเด้งกระดอนท่อดังๆ วันเวลา วัยเปลี่ยนอยากมาใช้ suv อย่าง x5 หรือ kia grancarnival อยากนั่งสบายเงียบๆแทนแล้ว 55

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 11:02:02 »
กระทู้จี้ใจดำมากเลยครับ  กำลังมองหาภาระมาขับเล่นเพิ่มสักคัน

เงินเหลือต่อเดือนนิดหน่อยพอจะเอามาซ่อมมาปั้นรถได้  ตอนนี้ขับG9มีw124เก็บมาตั้งแต่ป้ายแดงอยู่คันนึงไม่งอแงอาจเพราะปัจจุบันสายจอดวิ่งน้อยมาก  กำลังมองe39อยู่แต่บอกจากใจจริงเลยว่ากลัวครับเลยยังได้แค่เล็งๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2019, 12:21:20 โดย nuntapon.s »

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 11:09:57 »
ใกล้40แล้วเหมือนกัน ความรู้สึกตรงกันเลยคือ เบื่อๆ เบื่ออะไรต่ออะไรไม่รู้ เหมือนชีวิตขาดความสนุก ขนาดเรื่องที่ชอบมากๆมาตั้งแต่เด็กคือเรื่องวงการรถยนต์ ก็กลับรู้สึกเฉยๆกับมันมาซักพักแล้ว

เลิกแต่งรถ เลิกเที่ยวกลางคืน เลิกคบซ้อน ลดปริมาณการดื่ม เข้าวัดทำบุญมากขึ้น ออกกำลังกายมากขึ้น เที่ยวธรรมชาติและเที่ยวต่างประเทศมากขึ้นแต่ความรู้สึกมันยังขาด มันยังค้างอะไรอยู่ก็ไม่รู้

อยากให้ตัวเองกลับมามีชีวิตชีวาเหมือนก่อน ไม่รู้ทำยังไงดี ตอนนี้เหมือนทำทุกอย่างตามหน้าที่ตามวิถีที่ใครๆก็คิดว่ามันดี มันถูกต้อง

ขอโทษที่บ่นนะครับพี่น้อง5 5 5 ผมมีติดค้างใจก็ อิมเพรสซ่าช่วงปี93-95หรือจะหน้าเหยี่ยว,หน้าแมวก็ได้ กับอีกตัวที่คงได้แต่ฝัน Honda NSX ตัวเก่านะ

ออฟไลน์ YZA

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 11:59:51 »
ชอบหัวข้อกระทู้นี้ครับ
ถ้าไม่ใช่เรื่องรถ ผมมีเรื่องให้พูด(บ่น) ​เยอะเลย เหมือนหลังขึ้นเลข 4 จะเบื่อๆไปซะทุกอย่าง

ส่วนรถ.... ปกติผมจะเป็นคนระวังในการใช้เงินมาก คันก่อนหน้าจะซื้อแต่รถตลาด
แต่ช่วงนี้แหล่ะ ที่ขอซื้ออะไรตามใจตัวเองซะที เลยได้ subaru xv มาขับ.... ก็ happy นะครับ เพราะเล็งมาตั้งแต่ตอนตัวเก่าเปิดตัวมา 5 ปีแล้ว

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 12:24:03 »
ผมก็วัยนี้ มันเบื่อๆเซ็งๆจริงครับ แต่เงินไม่ได้เยอะมาก เลยไม่ได้มีมาลงกะรถ ขับแค่ D-Segment ยุ่น แต่เอาเงินไปลงค่าเทอมลูกซะเยอะแทน ปีๆนึงนี่ผ่อน BMW สบายๆเลย เลยไม่ค่อยจะแบบสาดเงินซื้อของเล่นตามใจตัวเอง

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 12:34:41 »
เปลี่ยนความคิดจากรถที่จะใช้ต้องช่วงล่างดีๆ เร่งทันใจ

มาเป็นขอคันใหญ่ๆ นั่งสบาย อืดหน่อยไม่เป็นไร 55+

ออฟไลน์ paulmerc

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 12:38:29 »
ผมอยู่หมู่บ้านราคาประมาณ 8m+ ผู้ชายส่วนใหญ่อายุประมาณ 30-40 แปลกแต่จริงครับ  ทุกบ้านจะมีรถบ้านสี่ประตูปกติ และมีหลายบ้านเลขครับที่บ้านไหนที่มีคนชอบรถแบบ จขกท. ก็จะมีรถแนวๆนั้นเลยครับ ทั้งปี 70 80 90 2000  เช่น figaro beetle austin mini mini civic 3-door ek  w208 e46coupe ฯลฯ แนวนี้

เข้าใจแบบทฤษฎีความต้องการมาสโลวง่ายๆเลย พอถึงจุดนึงที่เรามีความมั่นคงในชีวิต และการเงินแล้ว เราจะเริ่มต้องการเติมเต็มฝันและเป้าหมายบางอย่างของเรา  อย่างผมเองรถที่เริ่มซื้อเก็บ  คือรถที่เป็นรักแรกพบตั้งแต่สมัยเรียนมัธยม/มหาวิทยาลัยทั้งนั้นเลย   
ชอบซื้อรถ แต่งรถ เปลี่ยนรถไปเรื่อยๆ ครับ

2020  -  Toyota Sienta
2017  -  Mini Cooper Coupe
2011  -  Benz Ecoupe C207
2006  -  BMW 320ise E90
2005  -  Mini Cooper S R53 MT
2012  -  Honda Jazz GE
2010  -  Honda Civic FD
2003  -  BMW 330I E46

ออฟไลน์ Amnaj

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 12:51:21 »
เริ่มรู้สึกว่ารถก็แค่รถ ใหม่หรือเก่า ถูกหรือแพง พาเราไปจุดหมายได้ก็พอ

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 13:41:22 »
30 กว่าๆ ก็ขับ วีออสบ้าง ซิตี้บ้างครับ พอ 40 กว่า ขอขับซีวิครถในฝันที่อยากได้บ้าง คืออยากขับรถที่มีกำลังเร่งแซงเหลือๆหน่อยสนุกเท้ากว่า 2 ตัวที่ว่ามา ที่ดังแต่เครื่องแรงไม่มี 

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 13:45:59 »
ยอมรับว่ารถยนต์นี่ผมหมดพาสชั่นไปพอสมควรครับ  :-[
โดนมาประมาณนี้ครับ civic fortuner chr isuzu
รู้สึกพอกับเซกเมนท์แล้วครับ

แต่ละคันที่ขับ ขอแค่ไปถึงที่หมาย สะดวก ปลอดภัยก็พอ
เน้นคุ้มค่า ไม่รู้สึกว่าต้องซื้อภาพลักษณ์หรือความตื่นเต้นแล้ว
บวกกับกำลังทุ่มเทให้กับงานใหญ่ตอนนี้ที่คาดว่าเป็นงานท้ายๆของชาตินี้แล้วครับ

อารมณ์ขึ้นเป็นพักๆ แต่ก็เน้นอนุรักษ์คันเดิมๆ ใช้แล้วมันผูกพันธ์

เริ่มเน้นจะกลับมาอัพร่างกายตัวเองให้สมบูรณ์แข็งแรงมากกว่า
ช่วงปีก่อนๆ เน้นจักรยาน เสือหมอบ ปั่นจนร่วมกลุ่มกับใครไม่ได้เลย
ปั่นเร็วไปเหรอ ไม่ใช่ครับ บ้านไม่ใกล้กับใคร ปั่นเส้นทางอินดี้ ปั่นบ่อยแล้วไกลกว่าคนอื่นๆ ฮา

เน้นสุขภาพ พอถึงหลัก 10 ปีที รู้สึกสุขภาพมันด้อยลงเห็นๆเลยครับ
จะเข้าเลข 4 หละต้องเตรียมพร้อมกันหน่อย ตอนเลข 3 ประมาทไปเยอะ

เน้นจิตใจ พ้นวัย 30 อัพมา รู้สึกว่าเราแค่รู้เยอะขึ้น แต่ไม่ได้เก่งขึ้นเลย จนมาฝึกจิตนี่หละครับ

ออกทะเลไปไกล ขออภัยครัช ไม่ตรงหัวกระทู้เลย ฮา
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ flat6

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 14:00:42 »
ไม่โดนครับ เพราะยังไม่ mid life  8)
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 14:34:33 »
โดนไปเรียบร้อยแล้วครับ 3 ล้านถ้วนๆ ไม่ใช่รถแต่เป็นเรื่องการลงทุน
ไม่ได้อะไรกลับมาเลย 3 ล้านกลายเป็นศูนย์ โดนแฟนด่ายับ เพราะเตือนแล้ว
ผมไม่ฟัง ทุกวันนี้แฟนยังล้อว่าเห็นไหม ถ้าเอา 3 ล้านไปซื้อรถที่ผมชอบก็คง
สบายใจไปละ ทำไงได้ละครับ พลาดไปละ เซ็งตัวเอง ก็พยายามจะหาเอาคืนมาให้
ได้เร็วที่สุด นี่แหละมันเป็น The worst mid-life crisis. ของผมตั้งแต่เกิดมาเลยครับ  :'(
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 16:53:44 »
กำลังรอที่จะโดน R34 GT-R ครับ แต่ยังหาคันที่ชอบๆไม่ได้
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 17:19:03 »
ยังไม่โดนครับ  :P

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 17:59:34 »
อยากโดนแบบใน list บ้าง
แต่ศักภาพไม่ถึง และเฝ้าคิดถึงแต่อนาคตการศึกษาลูก

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 18:23:06 »
ถ้าเรื่องรถ ... นับ Pulsar DIG ไว้คันนึงละกัน อย่างน้อย มันก็เป็นรถที่ไม่ใช้เหตุผล ในการซื้อครับ แล้วก็ได้แต่ง ตามใจอยากแบบไม่ต้องกังวล ไม่ต้องเป็นห่วงอะไรด้วยครับ

ถ้าเรื่องอื่น จริงๆ ก็ได้มาเยอะอยู่นะ

- บ้านหลังที่อยู่ กว่าจะได้มันมา ได้มาแบบเงินแทบหมดตัว ค่อยนั่งปลูกต้นไม้ทีละต้น เฟอร์นิเจอร์ ข้าวของ เลือกเองทั้งหมด

-- มีห้องฟังเพลง .. อันนี้ ก็เหมือน ความฝันวัยเด็ก เพราะเห็นพ่อมี แต่โดนแม่ด่าเช้า ด่าเย็นว่า ไร้สาระ จนเลิกเล่น ยุบห้อง ยุบเครื่องเสียงไป ในตอนที่ผมเริ่มจะฟังเพลงเป็น ... ตอนนี้ ก็ทำมันกลับมาได้ละ เป็นห้องสำหรับฟังเพลง 2CH เฉพาะ เวลาเบื่อๆ ก็เดินเข้าห้อง เปิดเพลง แล้วนั่งลงบนเก้าอี้นุ่มๆ ฟังเสียงนักร้อง มายืนร้องเพลงออดอ้อนอยู่ข้างหน้า เป็นอะไรที่เพลินมากๆ

-- มี Home Theater .. เหตุผลคล้ายข้างบนแหละ โดนเหมือนกัน นี่ก็ยกชุดลำโพงของพ่อมาทั้งชุด มาหาแอมป์ใหม่ เครื่องเล่น Bluray ใหม่ เซ็ทระบบเสียงเองกับมือ เลยเข้าใจละว่า ทำไมพ่อถึงไม่ชอบเข้าโรงหนัง แต่ชอบซื้อแผ่นมาดูที่บ้าน มันดีกว่าจริงๆ

เรื่องอื่นๆ ที่อยากได้ แต่ยังทำไม่สำเร็จ ก็มีนะ ...

- อยากมีรถสปอร์ต อยากได้แค่ BRZ ก็พอ จริงๆก็ไม่เกินเอื้อม แต่เหตุผลมันก็มาว่า .. มีรถเตี้ย 2 คัน (ถ้าซื้อก็ต้องปล่อย CRV) แล้วจะไปเที่ยวไหนรอดล่ะนั่น !!!

- อยากขับยุโรป อันนี้ก็ไม่อยาก ขอเวลาอีกไม่นาน แต่ก็นะ อยากเพราะ อยากให้พ่อกับแม่ ได้กลับมานั่งตราดาว เหมือนที่แกเคยนั่งสมัยผมยังเด็กแค่นั้นแหละ แต่ตัวผมน่ะ ไม่ได้พิสมัยเลยครับ

ก็พยามกันต่อไป

อีกอย่าง พอเดินทางมาครึ่งชีวิตแล้ว ก็เริ่มคิดละ อายุงานเรา เหลืออีก 15 - 16 ปีเอง นั่งวางแผนบั้นปลาย วางแผนทางการเงิน แล้วล่ะ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 20:10:59 »
Almera E M/T เบื่อรถไฮเทคครับ จบเลย

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 20:44:45 »
ทรัพย์ก็ส่วนนึง ความอยากก็ส่วนนึง
แต่ที่สำคัญที่สุดก็คือเวลาครับืืื ถ้าไม่มีเวลาก็ควรเอารถมือ1 จะผ่อนเบาๆก็ได้ ดอกเบี้ยไม่แรงก็ดี
ดีกว่ามีรถเก่าและต้องมานั่งซ่อม ถ้าเอารถเก่าจริงๆ ก็อาจจะเป็นตระกูลToyota Nissan หรือญี่ปุ่นbrand อื่นๆ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 21:02:15 »
555 กระทู้เช็คอายุ

เอาเข้าจริงไม่ใช่ทุกคนจะเจอ midlife crisis และไม่ใช่ทุกคนจะใช้ รถ เป็นทางออกในการจัดการกับความรู้สึก"เบื่อๆอยากๆ"บางคนอาจเป็นเครื่องเสียง บางคนเล่นกันพลา บางคนอาจเข้าวัด บางคนมีเมียน้อย!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2019, 21:04:26 โดย Turin »

ออฟไลน์ Puppu

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 21:51:50 »
555 กระทู้เช็คอายุ

เอาเข้าจริงไม่ใช่ทุกคนจะเจอ midlife crisis และไม่ใช่ทุกคนจะใช้ รถ เป็นทางออกในการจัดการกับความรู้สึก"เบื่อๆอยากๆ"บางคนอาจเป็นเครื่องเสียง บางคนเล่นกันพลา บางคนอาจเข้าวัด บางคนมีเมียน้อย!!!

ตบท้ายได้...โดนใจมากครับ  ;D
2014 XC60D4
2018 S90T8
2020 XC60T8

ออฟไลน์ Mr.ZeroCool

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 22:35:26 »
รถ 2 ประตูคันแรก -- SLK R172  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 16, 2019, 00:09:07 »
ยังไม่โดน เพราะยังไม่ Mid life ด้วยคน
แต่ที่เล็งๆไว้ Camry ไฟย้อย, Corolla Hitorque, Accord งูเห่า
เอามาบูรณะให้สภาพกริ๊บตรงปกโบรชัวร์แล้วเก็บต่ออีก 20 ปี เพราะรถใหม่เดี๋ยวนี้มันน่าเบื่อ
หรืออีกแนว รถที่ชอบมากตอนเด็ก Lexus IS250
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ynot9x

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 16, 2019, 02:17:41 »
กำลังจะทำให้โดนครับ เคยได้ยินว่าพออายุเยอะประสาทในการรับรู้สายตา การตอบสนองจะไม่มีดี เลยอยากได้รถ 6 - 8 สูบ เสียงท่อเดิมจากโรงงานไพเราะ ดูๆ ไว้ มัสแตง GT กับ c43 ครับ รอ m40i ไม่ไหวครับไม่มีวี่แววเลย แต่มัสแตงใช้ daily use อาจไม่เหมาะครับ คง c43 ถ้า มี sedan ด้วยจะดีมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2019, 14:38:59 โดย ynot9x »
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022