ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางจาก ศรีราชาไปสุพรรณบุรีครับ  (อ่าน 19643 ครั้ง)

ออฟไลน์ yescoke

• Newbie
  • *
พอดีว่าต้องมีธุระจากม.เกษตร ศรีราชา ไปอำเภอสามชุก จังหวัดสุพรรณบุรีเเต่ไม่รู้ว่าจะต้องเริ่มจากตรงไหน รบกวนสอบถาม เพื่อนๆ พี่ทุกคนว่าควรไปเส้นทางไหนดี ขอเเบบละเอียดเลยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: สอบถามเส้นทางจาก ศรีราชาไปสุพรรณบุรีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 10:13:06 »
ศรีราชา เข้าเมืองชล ขึ้นบูรพาวิถี หรือจะวิ่งข้างล่างก็ได้
แล้วต่อทางด่วนขั้นที่ 1 วิ่งผ่านทางลงท่าเรือ >> สาธุ >> พระราม 3 >> ถ.จันทน์ >> สาทร >> มหานคร >> ลงป้าย อุรุพงษ์
ลงเสร็จเลี้ยวซ้ายตรงสี่แยก ขับข้ามทางรถไฟ ตรงยาวผ่านสนามม้านางเลิ้ง วิ่งไปยาวๆ แล้วเลี้ยวซ้ายตรงแยกพระรูป
ตรงผ่านประมาณ 2 แยก เลี้ยวขวาแยกจ.ป.ร. ขึ้นสะพานพระราม 8 จากนั้นต่อเส้นลอยฟ้าบรมราชชนี
แล้วไปลงทางลง(รู้สึกว่าอันแรกนะ ถ้าผมจำไม่ผิด) ขับไปเรื่อยๆ แล้วขับวกซ้ายขึ้นวงแหวน เข้าเส้นตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี
ผ่านบิ๊กคิง คาร์ฟูร แล้วขับตรงยาวๆ ตามป้าย เข้าสุพรรณครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

Re: สอบถามเส้นทางจาก ศรีราชาไปสุพรรณบุรีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 10:29:08 »
ตามนี้ไวสุด

1. จากม.เกษตร ศรีราชา ขับมาเจอสี่แยกไฟแดงตรงห้างโรบินสัน ให้เลี้ยวขวาขับไปตามเส้นที่ผ่านรร.อัสสัมชัญ ศรีราชา
เพื่อทะลุเข้าเส้นบายพาส

2. จากเส้นบายพาส ขับไปสักพักจะเจอทางเข้าเส้นมอเตอร์เวย์ ให้เข้าตั้งแต่จุดเริ่มต้นทางของมอเตอร์เวย์

3. ขับไปทางเส้นมอเตอร์เวย์ ผ่านด่านพานทอง ผ่านด่านลาดกระบัง  ขับไปเรื่อยๆจนเจอออกทางที่เขียนว่าไปวงแหวนรอบนอก-บางปะอิน

4. ขับเส้นถนนวงแหวนตะวันออก (มอเตอร์เวย์-บางปะอิน) ไปจนสุดทางออก จากนั้นมองหาป้ายเพื่อขับเข้าถนนวงแหวนตะวันตก  

5. ขับเส้นถนนวงแหวนตะวันตก จนเจอป้ายทางออกที่เขียนว่าไปสุพรรณฯ

6. ขับเส้นถนนบางบัวทอง -สุพรรณบุรี ขับเส้นนี้ไปเรื่อยๆจะผ่านสามชุกครับ

ปล. ซื้อขนมที่ตลาดสามชุกร้อยปีมาฝากเป็นค่าแนะนำบอกทางด้วย  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2010, 11:17:49 โดย nuTTy »

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 10:41:33 »
ลองดูทางนี้สิครับ ระยะทางประมาณ 255 กม ใกล้กว่าไปวงแหวนตะวันออกประมาณ30กม
ลองคลิกที่ลิ้งนี้ครับ (ถ้าลิ้งไม่ขึ้นก็เข้าไปที่ http://maps.google.co.th ก็ได้ครับ เวลาผมจะไปที่ไหนแล้วไปไม่ถูกก็ใช้เจ้านี่ล่ะครับ ;D)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:02:40 »
มาเก็บความรู้เผื่อไว้ครับ
คนที่ใช้เส้นทางบ่อยๆ จะเลือกเส้นทางได้ดีกว่ากูเกิ้ลแมปส์แน่นอนครับ

ออฟไลน์ 6th car

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:34:11 »
ผมอยู่แถวๆแหลมฉบังครับ ขับรถกลับบ้านที่สามชุกมาทุกเส้นทางแล้ว ตอนนี้ผมเลือกใช้เส้นกาญจนาภิเษกด้านใต้ครับ จากอ่าวอุดมออกเส้นบายพาสไปขึ้นบูรพาวิถี ขับไปจนเจอป้ายบางพลีก็ลงแล้วออกทางขนานเลยครับ ขับไปเรื่อยๆจะเจอป้ายถนนกาญจนาภิเษกให้เลือกเข้าช่องไปพระรามสอง วิ่งไปจนสุดทางจ่ายเงิน 40 บาทแล้ววิ่งไปตามถนนกาญจนาภิเษกหรือตลิ่งชัน-สุพรรณบุรีนั่นแหละครับ ทีนี้ก็ตามป้ายสุพรรณบุรีไปเลยครับ จะถึงตัวจังหวัดสุพรรณบุรีก่อนจากนั้นก็ตามป้ายชัยนาทไปเลยครับจะผ่านอำเภอศรีประจันต์ก่อนจึงจะถึงสามชุกครับ ถ้าไม่แน่ใจโทรใหผมได้ครับ 089-4911129 วันนี้ผมกลับมาหาแม่ที่สามชุกพอดี ชาวสามชุกยินดีต้อนรับครับ  ;)

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 19:53:21 »
เรียน เกษตรป่าวครับ ผมเรียนเกษตร  บ้านผมอยุ่บางบัวทอง
วิ่งบายพาส แล้วมาขึ้นบูรพาวิถี แล้ว ลงตรงพระราม2 อะคับ ลงตรงบางแค แล้ววิ่งยาวเลยครับ เจอป้าย สุพรรณแน่นอน ( ถ้าไม่เจอ = หลง ^^)