ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ All NEW Lexus UX250h (Hybrid) : 2,490,000 - 3,620,000 //  (อ่าน 24391 ครั้ง)

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ All NEW Lexus UX250h (Hybrid) : 2,490,000 - 3,620,000 //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 22, 2019, 07:59:05 »
สังเกตมานานแล้ว รุ่น f sport  ของ lexus ในรถแทบทุกรุ่นราคาจะโดดไปมาก
สงสัยรุ่น F sport จะใช้ชิ้นส่วนจากแอสการ์ด แล้วใช้พลังจาก infinity stone ประกอบขึ้นมา ถึงได้แพงขนาดนี้

เทคโนโลยีมาจากวากานด้าครับ เลยทำให้ราคาสูงไปมาก 555555

กระจังหน้า predator ของ F-Sport
เคลือบด้วยแร่ไวเบรเนี่ยมจากวาคานด้าหนา 0.001 นาโนเมตร (เทคโนโลยีนาโน)
ทำให้ราคาสูงกว่ารุ่นปกติไปเยอะครับ สาระล้วนๆ

เอาตามตรง มันจะแพงอะไรนักหนานะครับ

ก็แค่ C-HR ใส่เครื่องแคมรี่ ::)

ราคา 3 เท่า บ้าไปแล้ว
ไม่ใช่เครื่อง camry ครับ  และก็ไม่ใช่ก็แค่ ch-r มันดีขึ้นอีกระดับนึงเลยนะครับ

เสียเวลาอธิบายครับ บางท่านดูแค่ Datasheet แล้วเอามาเทียบ ก็จะได้คำเปรียบเปรยประมาณนี้ คนไม่เคยลองขับเล็กซัส จะไม่รู้หรอกครับว่ามันต่างกับ Toyota มาก

ไม่ได้ปกป้องนะครับ การตั้งราคามันเกินไปจริงๆครับ เสียดายโอกาสแทนเล็กซัสครับ
เคยขับ Lexus หลายคันครับ ดีกว่า Toyota แต่ภาพลักษณ์, งานวิศวกรรมไม่ได้ดีกว่า Merc, BMW สักนิด ยกเว้น Reliability แค่เรื่องเดียว ที่แขวะกันอยู่นี่ไม่ต้องดู Spec sheet ด้วยซ้ำ ดูแค่ราคาก็แขวะได้แล้ว
รุ่น 10กว่าปีที่แล้วเปล่าครับหึหึ
พวก is gs nx rx es(ใหม่)  ผมเคยนั่งเคยขับมันดีกว่า toyota ทุกตัวเลยนะครับ   ไม่ว่าจะวัสดุ ความแน่นนิ่ง ช่วงล่าง การเก็บเสียง.....
ถ้าอคติก็คงคิดว่ามันไม่ต่างจาก toyota ครับ

ดีกว่าแต่ก็ไม่ขนาดนั้นครับ เท่าที่ขับ rx ตัวก่อนปัจจุบันกับ is ปัจจุบัน เอาตรงๆผมก็ไม่รุ้จะเทียบกับตัวไหน เพราะ rx ตัวนั้นคือ harrier ฉะนั้นเหมือนโตต้านะ is = markx ที่ไม่มีขายในไทย

สรุปคือมันดีนะครับ แต่เทียบกับราคาไม่ใช่อ่ะ ผมใช้ lexus นะออกตัวไว้ก่อน วัสดุ เก็บเสียง ดีกว่า toyota แต่แค่ดีเท่าเพื่อนๆรถพรีเมียม ความแน่นที่บอกคงต้องดูเป็นรุ่นๆไป rx ที่ใช้ สู้กับ camry สำหรับผมให้ camry นะ ทั้งความแน่นทั้งความนุ่ม

toyota ไม่ดีเท่า lexus แต่ lexus ไม่ได้ดีกว่าแบรนด์พรีเมียมอื่นๆ นอกจากการตั้งราคา จะบอกว่าของเค้า handcraft มาแพงก็ไม่ถูก ในอังกฤษทำไม lexus ขายถูกกว่าแบรนด์พรีเมียมอื่นๆได้ล่ะ?

ด่าบ้างอวยบ้างพองามไม่เวอร์ แต่ก็ใช้ครับ ยังไม่เจอค่ายไหนดีไปหมด

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ All NEW Lexus UX250h (Hybrid) : 2,490,000 - 3,620,000 //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 22, 2019, 20:10:56 »
สังเกตมานานแล้ว รุ่น f sport  ของ lexus ในรถแทบทุกรุ่นราคาจะโดดไปมาก
สงสัยรุ่น F sport จะใช้ชิ้นส่วนจากแอสการ์ด แล้วใช้พลังจาก infinity stone ประกอบขึ้นมา ถึงได้แพงขนาดนี้

เทคโนโลยีมาจากวากานด้าครับ เลยทำให้ราคาสูงไปมาก 555555

กระจังหน้า predator ของ F-Sport
เคลือบด้วยแร่ไวเบรเนี่ยมจากวาคานด้าหนา 0.001 นาโนเมตร (เทคโนโลยีนาโน)
ทำให้ราคาสูงกว่ารุ่นปกติไปเยอะครับ สาระล้วนๆ

เอาตามตรง มันจะแพงอะไรนักหนานะครับ

ก็แค่ C-HR ใส่เครื่องแคมรี่ ::)

ราคา 3 เท่า บ้าไปแล้ว
ไม่ใช่เครื่อง camry ครับ  และก็ไม่ใช่ก็แค่ ch-r มันดีขึ้นอีกระดับนึงเลยนะครับ

เสียเวลาอธิบายครับ บางท่านดูแค่ Datasheet แล้วเอามาเทียบ ก็จะได้คำเปรียบเปรยประมาณนี้ คนไม่เคยลองขับเล็กซัส จะไม่รู้หรอกครับว่ามันต่างกับ Toyota มาก

ไม่ได้ปกป้องนะครับ การตั้งราคามันเกินไปจริงๆครับ เสียดายโอกาสแทนเล็กซัสครับ
เคยขับ Lexus หลายคันครับ ดีกว่า Toyota แต่ภาพลักษณ์, งานวิศวกรรมไม่ได้ดีกว่า Merc, BMW สักนิด ยกเว้น Reliability แค่เรื่องเดียว ที่แขวะกันอยู่นี่ไม่ต้องดู Spec sheet ด้วยซ้ำ ดูแค่ราคาก็แขวะได้แล้ว
รุ่น 10กว่าปีที่แล้วเปล่าครับหึหึ
พวก is gs nx rx es(ใหม่)  ผมเคยนั่งเคยขับมันดีกว่า toyota ทุกตัวเลยนะครับ   ไม่ว่าจะวัสดุ ความแน่นนิ่ง ช่วงล่าง การเก็บเสียง.....
ถ้าอคติก็คงคิดว่ามันไม่ต่างจาก toyota ครับ
ไม่ได้เทียบกับ Toyota เล้ย! ผมหมายถึงดีกว่า Toyota ทั้งหมดนั่นแหละ
แต่หลักๆหมายถึง Premium ด้วยกันทั้งนั้น ราคาขนาดนี้ เอาไรไปสู้
(ปล ผมเคยขับทั้ง CT IS ทั้งสองรุ่น ES2003 NX ปัจจุบันครับ)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ famicom

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 02:43:24 »
ตั้งราคามาแบบนี้ ไม่อยากขาย ก็ไม่ซื้อ >:(

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 08:41:28 »
กะแล้วว่า f-sport ต้องมี 3 อัพ แต่นี่มันสามล้านกลางๆ เลย  ;D

นี่คือ CH-R เครื่องแคมรี่ไฮบริด ราคาเบนซ์ C class  :D :D :D

นิยามได้ โดนใจมากครับ

ออฟไลน์ civic666

• Full Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 20:26:42 »
ผมว่าเสียงปิดประตูยังสู้ยุโรปไม่ได้ครับ กลอน บานพับก็ยังห่างชั้นกว่า ใครเคยแกะประตูยุโรปจะเห็นแผ่นอลูมิเนียมแข็งๆปิดปรตูไว้ทั้งบานซึ่งผมไม่ใน่ใจว่าเลกซัสมีมั้ย เบรคก็ดีขึ้นมาเยอะแต่ก็ขาดเวลาเบรคยังหน้าทิ่มอยู่ซึ่งทางยุโรปไม่เป็น ผมไม่เข้าใจว่าแค่มุมช่วงล่างแบบanti-diveในด้านหน้า anti-squat ไนด้านหลังนี่มันทำยากหรือมันแพงมากหรือไง ทำไมเวลายุโรปเบรคแล้วรถยุบลงทั้งคันแต่พอเป็นญี่ปุ่นถึงหัวทิ่ม ช่วงล่างก็ใกล้เคียงมากขึ้นขาดแต่ความแน่นที่ยังให้ได้น้อยกว่า ลองก้มดูนะครับ ขนาดลิ้งค์ ขนาดปีกนก ขนาดบูชต่างๆ ความหนา วัสดุ ยังเป็นรองอีกพอควรครับ ราคานี้ผมขอAudi a4 avant s-line ตัว45 ครับ ถูกกว่าด้วย

ออฟไลน์ kriz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 23:21:33 »
วันนี้ไปดูตัวจริงมาแล้วครับ ผมก็ยังยืนยันว่ามันคือ CH-R premium ที่มีการหุ้มวัสดุที่ดีกว่า ดีไซน์ที่ดูเรียบหรูทันสมัยกว่านิดๆ แต่แหม กรอบหูช้างตรงกระจกข้างเสาเอยังมีเหมือนกันเด๊ะๆ ตำแหน่งการนั่งเข้า-ออก ฟิลลิ่งไม่ต่างกันเลย เสียง buzzer เตือนต่างๆ นี่คือเสียงเดียวกับ toyota เป๊ะๆ มันก้อไม่แปลกหรอกครับรถเครือเดียวกันถ้าจะเอารถ toyota มาต่อยอด แต่ราคานี่หละครับที่มันไม่ใช่

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 13:22:24 »

แหม ทีเรา ซื้อเบนซ์ ราคา 300 %-400 %  จาก ต่างประเทศยังไม่บ่นกันเลย

เบนซ์แพงรับได้
แต่ Lexus แพงรับไม่ได้

ทั้งๆที่ ต่างประเทศ แทบรุ่น ต่อรุ่น มันก็เทียบได้