ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำในการตรวจรับรถครับ จอง new city จะได้รับรถประมาณปลายเดือนสิงหาคมนี้  (อ่าน 6163 ครั้ง)

ออฟไลน์ ninepun

• Newbie
  • *
อ่านเจอบ่อยพอสมควรกับเรื่องปัญหาคุณภาพการประกอบรถของ honda   

เนื่องด้วยเป็นการซื้อคันแรกในชีวิต   ขอคำแนะนำจากทุกๆท่านด้วย จะได้รถปลายเดือนนี้

กลัวจะได้ประเภท 1 ใน 100 อ่ะ ไม่อยากมีโอกาสไปทุบรถหน้าศูนย์อ่ะ(มุข)

อยากได้คันที่มันประกอยดี จะได้ใช้ยาวๆ(สัก 10 ปี)

รบกวนด้วยนะคร้าบ-----------

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
มารอฟังด้วยครับ สิ้นปีนี้จะไปจองให้แม่เหมือนกัน อิอิ

ออฟไลน์ Eddy5659

การตรวจรับรถจริงๆ มันไม่สามารถบอกได้หรอกครับว่ารถคุณจะเป็น 1 ใน 100

แต่เพื่อความสะบายใจ http://www.oknation.net/blog/print.php?id=53788

ลองดูครับ คงตรวจได้แค่นี้จริงๆ ส่วนที่เหลือก็วัดดวง

แต่ก็อย่ากังวลมากครับ รถผมที่ใช้ปัจจุบันเป็นล๊อตแรก หลายๆ คนก็ทัก แต่ให้มาเกือบ 4 ปี ยังฟิตปั๋ง
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ซิตี้ผมว่าต้องเช็คการประกอบภายในอ่ะครับ..

ของผมพบการประกอบไม่เข้าสนิทตรงแผงประตูหลังด้านใน ตรงใต้ปุ่มกดเปิดปิดกระจก

ผมต้องกดเข้าไปอ่ะครับ ถึงจะประกบสนิท.. ถ้าไม่สังเกตุ มันจะไม่เห็นเลย..

ของผมมีแค่นี้ครับ.. ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ patzahut

ขอยุบกระทู้ที่พึ่งตั้ง มาอยู่ที่นี่นะคับ  พอดีพึ่งเห็นว่ามีคนพึ่งโพสพอดีการรับรถป้ายแดง      

" Topic: ไปรับรถใหม่ ต้องตรวจอะไรบ้างคับ ขอคำแนะนำหน่อยคับ"

ขออ่านด้วยคนคับ

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php/topic,5458.msg74772.html#msg74772

ตามนี้เลยครับ มี reply ของพี่จิมมี่อยู่ พร้อมไฟล์แนบด้วยครับ น่าจะช่วยได้เยอะครับ  :)

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
Re: ขอคำแนะนำในการตรวจรับรถครับ จอง new city จะได&#
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 09:25:06 »
ขออนุญาตเอาไฟล์แนบมาโพสท์อีกครั้ง เพื่อจะได้สะดวกต่อการอ่านนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2010, 09:18:33 โดย Best_Vorakit »