ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru Outback Vs RX200t premium ตัวไหนคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายกว่ากันครับ  (อ่าน 9912 ครั้ง)

ออฟไลน์ nottii77

• Full Member
สนใจ 2รุ่นนี้ เคยไปดูตัวจริงและฟังรีวิวจากหลายๆที่แล้วเลือกไม่ถูกเลยครับ

เรื่องภาพลักษณ์ ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ แต่อยากได้เรื่องสมรรถนะ เดินทาง ตจว. ประจำรอบละ 500กม+

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ถ้ามองเรื่องการดูแล ศูนย์บริการ ระยะเวลาการรออะไหล่ Lexus ได้เปรียบกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ akewizard

เป็นผมอาจจะเลือก outback ครับเพราะตรงความต้องการผมมากกว่าและราคาถูกกว่าด้วย
แต่ก็น่าห่วงตรงที่อะไหล่ต่างๆที่ต้องเปลี่ยน(เวลาเกิดอุบัติเหตุ เครมประกัน) คงรอนานหลายเดือนเพราะต้องสั่งจาก japan ลูกเดียว

ถ้าสนใจ subaru ไปลอง forester ตัวใหม่เป็นตัวเลือกดูครับ  ผมได้ข่าวว่ารถเทสกำลังทะยอยเข้ามาตามศูนย์ต่างๆแล้ว
แต่เครื่องคงจะหน่วงๆหน่อยเพราะใช้เครื่องเล็กแค่ 2000

ออฟไลน์ Nerdys

• Sr. Member
ส่วนใหญ่วิ่งถนนลาดยางในเมืองทั๊ยครับ
คันหนึ่งขับ 2 ล้อหน้า (RX ขับ 4 เฉพาะรุ่น F-Sport) อีกคันขับ 4 ล้อ
ถ้าวิ่งแค่ในเมือง ทางด่วน ออกต่างจังหวัด RX ก็ดี
แต่ 2 คันนนี้ราคาก็ต่างกัน 2 ล้านเลยนะครับ
ถ้าเป็นผม เอา Forester XT turbo จบเลย แรงกว่าเครื่อง 2.5 Outback แต่รถคงไม่มีแล้ว

ออฟไลน์ iamwutdy

โดยส่วนตัวผมชอบ outback ครับ เพราะว่าผมชอบการนั่งแบบรถเก๋งมากกว่า suv เป็น wagon เก็บของได้มาก และยกสูงเอาไปลุยได้ เป็นรถที่ตอบโจทย์มาก

แต่ถ้าให้เลือก คงเป็น rx200t ครับ เพราะการดูแลน่าจะสะดวกกว่า หรูหรากว่า การเก็บเสียงน่าจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ rega

บรรยากาศภายในที่โปร่งโล่ง ทำให้การเดินทางข้ามจังหวัด ผ่อนคลายมากกว่า

โหวต Subaru Outback ครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ deertesla

ผมว่า Lexus  อะไหล่น่าจะแพงขูดเลือดเนื้อมากพอสมควรครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

Subaru คุ้มกว่าครับ

ผมว่าของluxury คือสิ่งที่คุณจ่ายเพิ่มอีก100%หรือมากกว่าแต่ได้ของที่ดีกว่าเดิมแค่50%

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมไม่เคยขับนะ แต่คุ้มกับเงินยังไงก็OBครับ ส่วนต่างตั้ง2ล้าน
คหสต OBมันสวยเรียบๆ RXสวยหวือหวา หรู
ถ้าเงิน2ล้านไม่ใช่ปัญหา แล้วชอบRXมากกว่าอยู่นิดหน่อย ก็จัดไปครับ

ออฟไลน์ Devil13

เชียร์ ซูบารุครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
เชียร์ outback ครับ ขับเยอะ ขับบ่อย เน้นรถขับดี ทรงตัวดี เกาะถนนดี ปลอดภัยกว่าครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

เป็นผมอาจจะเลือก outback ครับเพราะตรงความต้องการผมมากกว่าและราคาถูกกว่าด้วย
แต่ก็น่าห่วงตรงที่อะไหล่ต่างๆที่ต้องเปลี่ยน(เวลาเกิดอุบัติเหตุ เครมประกัน) คงรอนานหลายเดือนเพราะต้องสั่งจาก japan ลูกเดียว

ถ้าสนใจ subaru ไปลอง forester ตัวใหม่เป็นตัวเลือกดูครับ  ผมได้ข่าวว่ารถเทสกำลังทะยอยเข้ามาตามศูนย์ต่างๆแล้ว
แต่เครื่องคงจะหน่วงๆหน่อยเพราะใช้เครื่องเล็กแค่ 2000

ตอนนี้ใช้ forester 2.0ip อยู่ครับ  พอใจทุกเรื่องยกเว้นอัตราเร่ง และได้ยินว่าตัวใหม่ใช้เครื่อง 2.0เท่าเดิม เลยไม่ค่อยสนใจครับ

ส่วนใหญ่วิ่งถนนลาดยางในเมืองทั๊ยครับ
คันหนึ่งขับ 2 ล้อหน้า (RX ขับ 4 เฉพาะรุ่น F-Sport) อีกคันขับ 4 ล้อ
ถ้าวิ่งแค่ในเมือง ทางด่วน ออกต่างจังหวัด RX ก็ดี
แต่ 2 คันนนี้ราคาก็ต่างกัน 2 ล้านเลยนะครับ
ถ้าเป็นผม เอา Forester XT turbo จบเลย แรงกว่าเครื่อง 2.5 Outback แต่รถคงไม่มีแล้ว

XT Turbo เลิกผลิตแล้วครับ

ใช้ถนนดำแทบจะ 100% เลยครับ จริงๆแล้วชอบการขับขี่ของ Forester มากกว่า RX อีก  รู้สึกว่า RXโคลงๆเหมือนขับเรือ แต่คนนั่งบอกว่าสบายมาก

โดยส่วนตัวผมชอบ outback ครับ เพราะว่าผมชอบการนั่งแบบรถเก๋งมากกว่า suv เป็น wagon เก็บของได้มาก และยกสูงเอาไปลุยได้ เป็นรถที่ตอบโจทย์มาก

แต่ถ้าให้เลือก คงเป็น rx200t ครับ เพราะการดูแลน่าจะสะดวกกว่า หรูหรากว่า การเก็บเสียงน่าจะดีกว่าครับ

Outbackเหมือนจะขับง่ายกว่า RX สำหรับผมครับ

RX คอนโซลมันกว้างๆทำให้กะระยะยากกว่า   

การเก็บเสียงไม่เคยนั่ง Outback แต่ RX เก็บเสียงได้ดีเหมือนกัน แต่เวลาขับแล้วจะโคลงๆเหมือนนั่งเรือ 

ช่วงล่างสำหรับผมถ้าไม่ถูกใจสามารถเปลี่ยนได้ แต่อย่างอื่นที่เปลี่ยนไม่ได้สำคัญกว่าครับ

ออฟไลน์ kriz

ถ้าอย่างนั้นลองรถดีเซลยุโรปบ้างมั้ยละครับ BMW X3 การเร่งแซงในช่วงความเร็วเดินทางไม่ขี้เหร่เลย และเยี่ยมตรงช่วงล่างนี่แหละครับ (สำหรับคนขับนะครับ) ถ้าเน้นคนนั่งคงต้องไปทาง GLC

ออฟไลน์ SM.

Outback ได้ความสบาย โปร่งกว่าด้วยนะครับ

ออฟไลน์ V221

Outbackเหมือนจะขับง่ายกว่า RX สำหรับผมครับ

RX คอนโซลมันกว้างๆทำให้กะระยะยากกว่า   

การเก็บเสียงไม่เคยนั่ง Outback แต่ RX เก็บเสียงได้ดีเหมือนกัน แต่เวลาขับแล้วจะโคลงๆเหมือนนั่งเรือ 

ช่วงล่างสำหรับผมถ้าไม่ถูกใจสามารถเปลี่ยนได้ แต่อย่างอื่นที่เปลี่ยนไม่ได้สำคัญกว่าครับ
ถ้าชอบ Outbackก็จัดเลยครับ Subaruเป็นรถที่ช่วงล่างดีอยู่แล้ว
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ bingoman

เดินทางไกลเยอะ ชอบแบบซิ่ง มั่นใจ หรือชอบแบบนุ่มนวลครับ

ระบุสไตล์ที่ต้องการ แล้วจะเลือกไม่ยากเลยครับ

ถ้าอย่างนั้นลองรถดีเซลยุโรปบ้างมั้ยละครับ BMW X3 การเร่งแซงในช่วงความเร็วเดินทางไม่ขี้เหร่เลย และเยี่ยมตรงช่วงล่างนี่แหละครับ (สำหรับคนขับนะครับ) ถ้าเน้นคนนั่งคงต้องไปทาง GLC

x3 ทุกคนในบ้านลงความเห็นว่า เป็นรถที่ไม่เหมาะกับการเดินทางไกลเลยครับ มันส์แค่คนขับเท่านั้นจริงๆ  แต่คนนั่งไม่สนุกด้วย 55

เดินทางไกลเยอะ ชอบแบบซิ่ง มั่นใจ หรือชอบแบบนุ่มนวลครับ

ระบุสไตล์ที่ต้องการ แล้วจะเลือกไม่ยากเลยครับ

ชอบแบบแรงๆแซงขาดๆ  ค่าซ่อมไม่หนักมาก และนุ่มนวลแต่หนึบด้วยอ่ะครับ   คำตอบแบบนี้เหมือนหาเรื่องเลย 55

แต่รถที่ทำได้ครบๆสำหรับผมคือ Teana J32 2.5ครับ  แต่ด้วยอายุและเลขไมล์ที่เยอะเลยจำเป็นต้องปล่อยไป

อายุเริ่มเยอะ และเผื่อมีครอบครัว ทำให้มองหารถคันต่อไปคือรถที่ไม่ใช่รถเก๋งครับ 

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ความคุ้มเงิน มันบอกว่ายาก อยู่ที่ใคร ใช้คำว่าคุ้ม กับอะไร

ส่วนผม ถ้า...ราคาเท่ากัน เอา RX แบบไม่มอง Outback เลยครับ