ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องสงสัยครับ พี่ๆน้องๆและเจ้าตัว ช่วยคลายที  (อ่าน 13477 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
เด๋วรอคุณริงโกะมาช่วยวีนอีกแรงครับ อิอิ (แอบพาดพิง)

จะเพศไหนๆ ก็เป็นเพื่อนกันได้ เพื่อนผมมีทุกแบบเลยครับ กอดคอดกินเหล้ากันทั้งนั้น

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
แล้วคุณจะอยากรู้ไปทำไมหรอครับ เรื่องส่วนตัวเขาไปเสือกทำไม ผมว่าถึงเป็นหรือไม่เป็นมันก็ไม่ได้หนักหัวใครซักหน่อย

ถามอย่างงี้ ผมว่าเสียมารยาทครับ

แล้วผมก็ขอถามเหมือนกันว่า คุณเป็นกระเทยรึป่าว??????
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2010, 23:39:54 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
ออกแนวกระทู้ก่อกวนนะเนี่ย

อย่างนี้มันเกรียนชัด

อย่าให้เจอ ปั๊ดจะตบเกรียนให้ แมร่ง ถามไม่คิด ที่นี่ไม่ใช่เวปบอร์ดกระหลั่วๆ

ที่จะมาโพสต์มั่วๆแล้วมาลอยหน้าลอยตานะเว้ย เด็กประถมเค้ายังรู้กันเลยว่า คำถามแบบนี้

เป็นคำถามที่ไม่ควรถามตามมารยาทของสังคม คิดได้ไง นี่ล่ะน้ามนุษย์ ..... สิ้นคิด

ปล. ขอโทษนะครับสำหรับคำพูดที่รุนแรงนิดนึง เห็นแล้วมันอดไม่ได้

ออฟไลน์ Fly to dream

กลายเป็นกระทู้ฮิตไปแล้ว อิอิ  แต่ก็เกรียนจริงนะ มารยาททางสังคมเป็นมารยาทพื้นฐานที่ทำให้สังคมไม่มีการเบียดเบียน

ซึ่งกันและกัน แต่พร้อมที่จะปกป้องถ้าหากมีอะไรที่แปลกปลอมมาทำให้สังคมผิดปกติไป อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ euro

• Full Member
ยังอยากรู้อีกหรือเปล่า หายสงสัยหรือยัง เอ้ายาวไป

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมรู้ว่าคุณอ่าคิดอะไร อย่าเชียวนะครับ ไม่ใช่ประเด็นที่จะมาถามเลย ครับ อันนี้มันคือความเป็นส่วนตัว คุณเสียมารยาทมาก คุณรู้ปะ เกย์หรือไม่เกย์ก้อเปนสิทธิ์ของเขา แล้วคุณอ่าเป็นใคร เป็นญาติเค้าเหรอ ถึงถามแบบนั้น คือผมรู้สึกว่าไม่ให้ความเคารพกันเลย นะครับ ถ้าจะอยู่ในเวปนี้ต้องให้เกียรติกันครับ ไม่งั้นคุณจะอยู่ในสังคมไม่ได้ครับ คุณลองไปถามคนอื่นที่ไม่ใช่พี่จิมมี่ดูดิ
เขาตบหน้าไม่รู้ด้วยนะ บางคนอาจจะกระทืบคุณได้เลยนะ พูดแล้วก้ออารมณ์มันขึ้นครับ พี่จิมมี่แนวคิดนี่ไอดอลของผมเลย คิดได้ไงเนี่ย

ออฟไลน์ Ishida

เติ้ง เสี่ยวผิง เคยกล่าวไว้ว่า ?แมวนั้นไม่สำคัญว่าสีขาวหรือสีดำ ขอให้จับหนูได้ ก็ต้องถือว่าเป็นแมวดี?

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน ไม่ใช่เรื่องส่วนตัวของคนๆนั้น

แล้ว จขกท.จะไปเษือกเรื่องส่วนตัวของชาวบ้านทำไม เอาเวลามาทำงานเพื่อประเทศชาติดีกว่ามั๊งครับ

ปล. ตอนแรกผมเกือบจะเขียนว่า "ประธานเหมาเคยกล่าวไว้ว่า ......." แล้ว แต่พอค้นข้อมูลจริงๆกลับเป็นเติ้ง เสี่ยวผิง หวิดหน้าแตกแล้วตู

คมจริง ๆ ครับ ทำเอาผมเลือดออกแทบหมดตัวกันเลนทีเดียว
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

jaesz

ถ้าถามผมซัก 1 ปีก่อน ผมก็ไม่รู้ครับ แต่พอ อ่าน ๆ หลายกระทู้ หลายบทความของคุณ JIMMY ผมก็รู้ครับว่า

คุณJIMMY ไม่เคยดูถูกใคร ไม่เคยทำอะไรให้ใครเดือดร้อนด้วยงานที่ตัวเองทำ
และไม่เคยใช้ผลงานตัวเองเป็นอาวุธเพื่อทำร้าย หรือ ทำลายใครทั้งนั้น
และผมยังแอบเชื่อว่า เขาทำเพราะเขาชอบจริง ๆ

อ้าว แล้วเ้็็ป็นเกย์รึเปล่า มันเกี่ยวอะไรครับ ? ผมว่า คุณถามไปทาง PM ไม่ดีหรือครับ มารยาททางสังคมอะ รู้จักไหมครับ แยกให้ออกนะครับ เรื่องงาน เรื่องส่วนโต ถ้าคุณโตเป็นผู้ใหญ่แล้วยังทำอย่างนี้ ต่อให้มีหน้ามีตา มีฐานะในสังคม คุณมันก็ไอ้โง่เฮ ี ่ย ๆ ตัวหนึ่งเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ vellcap

เค้าจะเป็นหรือไม่เป็นก็เรื่องของเขา ทำไมคุณต้องรับรู้ด้วยครับ คุณเป็นผู้ปกครองเขาเหรอครับ
มารยาทแย่มากครับ

ออฟไลน์ birm@productive

ถ้าจิมมี่เป็นเกย์แล้วน้ำมันลดลง 5 บาท กูจะยอมเป็นเกย์เป็นเพื่อนมึงอีกคน เผื่อแม่งจะลดให้อีก 5 บาท เป็น 10 บาท....
ตะกี้นั่งคิดในใจ ตอนคุย M กัน ถ้าผมเป็นจิมมี่ ผมจะตอบว่า "กูไม่ใช่เกย์นะฮ๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา"

เอ้า ฮากันต่อไป....

คงเป็นด้วยไม่ได้นะฮ้าาาาา เดี๋ยวสาวๆ โกรธ... ไม่ดีๆ ฮ่าๆๆ แต่จะไปช่วยเติมน้ำมันฮ่าาาาา ราคาลงขนาดนี้ ถูกใจแจ้หลายๆ

ฮ่าๆๆๆๆ  ;D

พกปากที่มีแต่ความเสื่อมเข้ามาแหย่หน้าบ้านคนอื่น ตา i_wonder โดนตีนเจ้าของบ้านและแขก แ-กไปเต็มๆ

แต่ ผมขอมองโลกในแง่ดี

เนื่องจากโลกไซเบอร์ ใครจะมาจากไหนก็ได้ จะทำอะไรก็ได้ มีแต่เลขไอพี ที่ยืนยันว่าใช้คอมเครื่องไหน จากบริเวณไหน
แต่ e-mail ใน Profile เขานั้น... ถ้าผมใช้ชื่อนั้นจริง... ผมก็จะไม่ใช้อีเมล์ที่ทำให้คนอื่นทราบโดยง่ายว่า "-ูเป็นใคร"

ถ้าไม่ใช่การสาดโคลนถีบคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่ลงตมแล้วล่ะก็... คงเป็นการที่คนๆนั้นกระโดดลงโคลมตม ทำให้ตัวเองเสียหายไปเองอย่างเต็มใจครับ..
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

alzeto

เด๋วรอคุณริงโกะมาช่วยวีนอีกแรงครับ อิอิ (แอบพาดพิง)

จะเพศไหนๆ ก็เป็นเพื่อนกันได้ เพื่อนผมมีทุกแบบเลยครับ กอดคอดกินเหล้ากันทั้งนั้น

อุ๊ย  ได้กลิ่นธูปลอยมาแต่ไกล  กริ๊ด มีพาดพิงคนสวยด้วย  แต่ ไอ้คนตั้ง กระทู้ก็ ปากHee+ ใช้ได้นะคะ   ไม่แน่ใจว่าตอนก่อนโพสกระทู้ นี่ นุ่ง มินิสเกิร์ต หรือว่า จี สตรีง มาหรือเปล่า ถึงได้เข้าวีนเข้าง่ามร่องตูด  ร้อน จนต้องมาโพสกระทู้สั่วๆ แบบนี้

ถามจริง เถอะค่ะ เกย์มันก็คนนะคะ รสนิยม มันเลือกกันได้ค่ะ แล้วก็ไม่ได้สร้างให้ใครเดือดร้อน  แต่ว่า "สันดาน"  นี่สิคะ มันสอนกันไม่ได้ แล้วสร้างความหายนะชั้นดีอีก

ย้ำนะคะ  ถ้า มารยาท ส่วนตัว มันสอนกันได้ คุณเองก็คงไม่พลีชีพมาตั้งกระทู้แบบนี้  และที่สำคัญ ถ้าคุณมีสมองมากกว่านี้ ลองอ่านข้อความในบอร์ดทั้งหมดค่ะ ว่า ขิมมี่เขาเผยตัวเองได้ขนาดไหน ดีกว่า ที่คุณเองมา นั่งทับดิลโด้ แล้วแอ๊บถามในกระทู้ สร้างความแตกแยกให้กับคนอื่นอีกค่ะ

กระทู้นอกเรื่องได้ค่ะ แต่ไม่ควรจะมาล้ำเส้นต่อคนทุกคนค่ะ

ไม่ได้ออกตัวแทนใครนะคะ  แต่นี่มาตอบกระทู้ในนาม ริงโกะค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ roomno9

เออ จริงหวะ อาร์ต ลืมใส่ข้อนี้ไป

ถ้าการที่ กรูเป็นเกย์ จะทำให้ ปตท ยอมลดราคาน้ำมันขายปลีก ลิตรละ 20 รวด ในชั่วข้ามคืน
กรู ก็จะยินดีมากๆ ที่การซึ่งใครสักคน ได้รู้ว่ากรูเป็นเกย์ มันทำประโยชน์ให้คนส่วนมากได้ขนาดนั้น

--------------------------------------

ขอบคุณ คุณผู้อ่านทุกๆท่านนะครับที่เข้ามาช่วยตอบ ในสิ่งที่คุณๆ คิดเห็น อ่างตรงไปตรงมา

มันทำให้ผมรู้สึกอบอุ่น และสบายใจ แถมยังมั่นใจขึ้นอย่างประหลาดเลยทีเดียว!

ว่า ผมไม่ใช่ตัวประหลาดในสายตาของคุณๆแน่ๆ

เอิ๊กๆ

ผมว่าทุกคนในนี้ กับคุณจิมมีไม่ไช่ตัวประหลาดอะไรหรอกครับ ยกเว้นเจ้าของกระทู้คนเดียว

อีกอย่าง การที่คุณจิมมี่ยอมรับว่าเป็นน่ะ ผมมองว่าแมนกว่าเจ้าของกระทู้ครับ ที่ตั้งกระทู้มาด่าลอยๆ แล้วก็หลบไปเงียบๆ ไม่แมนเลยครับ

ออฟไลน์ CRO

ถ้าจิมมี่เป็นเกย์แล้วน้ำมันลดลง 5 บาท กูจะยอมเป็นเกย์เป็นเพื่อนมึงอีกคน เผื่อแม่งจะลดให้อีก 5 บาท เป็น 10 บาท....
ตะกี้นั่งคิดในใจ ตอนคุย M กัน ถ้าผมเป็นจิมมี่ ผมจะตอบว่า "กูไม่ใช่เกย์นะฮ๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา"

เอ้า ฮากันต่อไป....

คงเป็นด้วยไม่ได้นะฮ้าาาาา เดี๋ยวสาวๆ โกรธ... ไม่ดีๆ ฮ่าๆๆ แต่จะไปช่วยเติมน้ำมันฮ่าาาาา ราคาลงขนาดนี้ ถูกใจแจ้หลายๆ

ฮ่าๆๆๆๆ  ;D

พกปากที่มีแต่ความเสื่อมเข้ามาแหย่หน้าบ้านคนอื่น ตา i_wonder โดนตีนเจ้าของบ้านและแขก แ-กไปเต็มๆ

แต่ ผมขอมองโลกในแง่ดี

เนื่องจากโลกไซเบอร์ ใครจะมาจากไหนก็ได้ จะทำอะไรก็ได้ มีแต่เลขไอพี ที่ยืนยันว่าใช้คอมเครื่องไหน จากบริเวณไหน
แต่ e-mail ใน Profile เขานั้น... ถ้าผมใช้ชื่อนั้นจริง... ผมก็จะไม่ใช้อีเมล์ที่ทำให้คนอื่นทราบโดยง่ายว่า "-ูเป็นใคร"

ถ้าไม่ใช่การสาดโคลนถีบคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่ลงตมแล้วล่ะก็... คงเป็นการที่คนๆนั้นกระโดดลงโคลมตม ทำให้ตัวเองเสียหายไปเองอย่างเต็มใจครับ..
จขท โดนไปเยอะละ แต่ผมก็ยังสงสัยนะว่า จขท เป็นตุ๊ดอะเปล่า ?? ::) ::)

แต่ e-mail ใน Profile เขานั้น... ถ้าผมใช้ชื่อนั้นจริง... ผมก็จะไม่ใช้อีเมล์ที่ทำให้คนอื่นทราบโดยง่ายว่า "-ูเป็นใคร" << อันนี้ขอเตือนเลยนะครับว่า
ไม่ว่าท่านจะทำอะไรใน net ทุกอย่างจะถูกบันทึกไว้เป็นชาติๆเลย (ไม่ผิดครับชาติๆ) ถ้าจะหากันจริงๆก็ไม่ยากที่จะหาว่าใคร ..

ออฟไลน์ car mood

ถามแบบนี้บอกได้คำเดียวว่า  ทุเรศมาก  ต่ำ  ไร้มารยาท

คนเราจะเป็นอะไรก็เป็นเถอะครับ  และคำพูดประจำ...ขอให้เป็นคนดี