ผู้เขียน หัวข้อ: ขายหมดเกลี้ยง! Suzuki Jimny 2019 ใหม่ ล็อตแรกกว่า 36 คัน ถูกจองหมดแล้ว  (อ่าน 11470 ครั้ง)

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
พอดีเห็นข่าวจาก sanook ไม่แน่ใจว่าผิดกฏไหม ตาม link ครับ https://www.sanook.com/auto/69453/

แอบตกใจ..ราคาถือว่าแรงมากแต่ก็ถูกจองหมดโดยเร็ว

ออฟไลน์ nl2br

• Hero Member
    • ร้านค้าออนไลน์
555 โหดมากกก ประกอบไทยเลยครับ ราคา /2 ไปเลยยยยย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
เป็นข่าวที่เซอร์ไพรซ์จริงๆครับ
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

พอดีเห็นข่าวจาก sanook ไม่แน่ใจว่าผิดกฏไหม ตาม link ครับ https://www.sanook.com/auto/69453/

แอบตกใจ..ราคาถือว่าแรงมากแต่ก็ถูกจองหมดโดยเร็ว

เรื่องปกติครับ มีกลุ่มที่พร้อมจะซื้ออยู่แล้ว แต่มากแค่ไหนต่างหาก

ออฟไลน์ SP

เหมือนจะเป็นการจองผ่านหน้าเว็บด้วยนะครับ เปิดดูหน้าเว็บเมื่อคืนเหลือสีดำคันเดียว

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
หยังเชิงแล้วกระแสดี แนวโน้มน่าจะมี import จาก indo นะ

ออฟไลน์ Smith686

เป็นข่าวที่เซอร์ไพรซ์จริงๆครับ

ไม่แปลกใจครับ  ผมประเมินว่าน่าจะขายได้ร่วมร้อยคันด้วยซ้ำไป  ประเทศไทยคนรวยก็เยอะนะครับ  บางคนพร้อมที่จะจ่ายเงินเพื่อความพึงพอใจ  บางทีรู้อยู่แล้วว่าถ้ารอปีหน้ารถรุ่นนี้  ยี่ห้อนี้  ราคาจะลดลงมาเป็นล้าน  เขาก็ยังซื้อ  เหตุผลคือซื้อก่อนหล่อก่อนครับ  ถ้ารอให้ลดราคาลงมา  ขับตอนนั้นก็ไม่หล่อแล้ว   ???

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ไม่ค่อยแปลกใจเท่าไหร่
แต่ก็เซอร์ไพรส์เล็กๆ ที่จองหมดภายในวันเดียว
เฉพาะกลุ่มเขาก็มีคนเล่น เพราะมันคือของเล่นของคนมีตังค์
การจองรถคันเล็กๆแค่นี้ด้วยราคาขนาดนี้ จึงไม่ต้องคิดอะไรมากเลย
ก็เลยไม่แปลกใจเท่าไหร่
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ O_o"

เหมือน ford Ranger Raptor​ นั้นละครับ ถึงจะราคาแพง ก็มีกลุ่มลูกค้ารอซื้ออยู่แล้ว

ออฟไลน์ Staples

เผลอๆ จ่ายสดทั้งนั้น

Jimny เหมือน Raptor ครับ ก่อนขายมีแต่คนปรามาศ พอได้ขาย ยอดเอาเรื่อง คนบ่นไม่มีตังค์ซื้อ คนซื้อไม่บ่นจริงๆ เขาทำการตลาดมาเป็นปี จะใช้ความรู้สึกติบแบบคนในโซเชี่ยวไม่ได้

ออฟไลน์ TheZero

อ่านข่าว ตอนแรกตกใจ นึกว่า จอง เป็น พันคัน

ออฟไลน์ watprem

• Newbie
  • *
รถน่ารัก ใช้งานได้จริง
ประกอบญี่ปุ่น มีศูนย์ในไทย
ราคาแบบนี้ ถ้ามีตังค์เหลือ
 ผมยังอยากได้เลยครับ

ออฟไลน์ recycleman

ถ้าสมมุติ6เดือนผ่านไป อินโดได้สิทธิประกอบขึ้นมาแล้วราคาเหลือ6-7แสน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมว่าถ้าอนาคตลดราคา หรือนำเข้าจากอินโด

ความรู้สึกคงประมาณ Juke อ่ะครับ แต่ก่อนนั้นราคา 1.6 m +- แลร์ไอเท็มมาก

ออฟไลน์ bahamu

ออฟโรดแท้ ช่วงสั้น สามประตู คานแข็งหน้าหลัง ไม่มีขายราคาต่ำกว่านี้แล้ว
แถมที่จับสองมือฝั่งข้างคนขับ มีระบบไฟฟ้า กันไหล กันส่าย ช่วยเหลือ

ที่เหลือมีแต่ท้องยาว ปีกนก หนักเกือบสองตัน ลุยจริงสู้ตัวเบา เล็กไม่ได้
ถือว่าเป็นยี่ห้อเดียวที่ทำออฟโรดเล็กขายอยู่ ยี่ห้ออื่นตัวใหญ่กว่าทั้งนั้น

ถ้าราคาพอกับวิทาร่าสมัยก่อน คงขายดีกว่านี้อีก
รถเฉพาะทางสำหรับคนวิ่งถนนดินทั้งปี ถนนดำก็ใช้ได้ ซ่อมบำรุงไม่แพงมาก

ให้แร็คพวงมาลัย ใส่กันสะบัด ลูกปืนล้อแบบตลับ
พวงมาลัยจะเฉียบคมว่า ตัวหนอนเยอะ
เป็นคานแข็งคอยสปริงที่พัฒนากว่า รถรุ่นเก่ามาก ขับง่ายใกล้เคียงปีกนก
บูชคัชซีขนาดใหญ่ 8 จุด พร้อมเหล็กกากบาท ลดการบิดงอ

ถ้าซื้อlnสี่ประตูไม่แท้มา ใส่เกียร์ออโต้surf วาง 1kz te เกินครึ่งล้านแล้ว
ระบบต่างๆก็โบราณ วิ่งถนนดำไม่ดี ห้องโดยสารด้อยกว่ามาก โดยเฉพาะเบาะ

มือสอง 5แสน ถึง2ล้าน จะหารถออฟโรคเล็กเท่ากับคันนี้ยากมากมีแต่คันยักษ์
vx80 ดีเซล 1hd t เดิมทั้งคัน หายากมาก มีแต่แถมของแต่ง
vx100 ดีเซลแพงระยับ ช่วงล่างแพง
prado150 วิ่งน้อย พร้อมใช้ ราคาเท่ากับ ppvขับสี่ป้ายแดง
ปาเหลี่ยม โชกุน อะไหล่เบิกห้าง เทียบต้องสั่ง ของเก่าไม่ถูก คันเกียร์พังสั่งใหม่อย่างเดียว
pajero รุ่นสี่ ขนาดดีเซล หน้ากบสวยๆราคาไม่ค่อยถูก
range rover classic สามประตู 5ประตู สวยๆไปไว เอามาปลุกผีหาป้ายแดงppvยุ่นดีกว่า
discovery 1 tdi ราคาถูกลงมาก แต่ไม่รักจริงคบยุ่นอะไหล่เยอะแน่นอนกว่า

แต่jimny ภายในใกล้เคียงปาเหลี่ยม แต่อุปกรณ์ที่ใส่เป็นของปีนี้
จะลุยน้ำเข้ารถก็พอไหว ความสะดวกสบาย กะระยะก็ง่ายกว่าปาเหลี่ยมเยอะ
คัสซีแข็งแรง เสริมของแต่งเข้าไป ยกสูง2นิ้วตามพิมพ์นิยมก็ลุยสบายแล้ว

คันเล็กศูนย์ถ่วงดีตะแคงทางแคบง่ายกว่า กะบะล้อโตเยอะ สีข้างช้ำน้อยกว่ามาก
แต่ถ้าซื้อไปแต่ขับถนนดำ หวังแค่เอาเท่ คนซื้อคงเข้าใจผิด เพราะสู้xvลำบากมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2019, 15:50:34 โดย bahamu »

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
งั้นพวกเราที่ด่าๆเรื่องราคากันนี่ คงไม่ใช่ลูกค้าเขาสินะ 555 เซอร์ไพรส์คนไทยจริงๆ  :-X

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าเค้าเอาแบบถูกกว่ามาขายประกอบแถวๆนี้ คนซื้อก่อนเซ็งแน่ แต่คิดว่าไม่น่าเซ็งขนาดนั้นเพราะเหมือนว่าคนกลุ่มแรกที่ซื้อนี้เหมือนอยากได้มานาน
มาแล้วก็เอาเลยจบ มีตัง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ dht_tubes

suzuki ไทย น่าจะทำการบ้านมาดีครับ คงทำรีเสิชมาระยะนึงแล้ว แล้วก็สั่งเข้ามาให้น้อยกว่านั้นซักครึ่งๆ ผลก็ออกมาทำให้ดูแล้ว ว้าวมาก หมดในไม่กี่วัน

ไม่ได้ว่าตัวรถไม่ดี หรือไม่คุ้มอะไรนะครับ ของใช้ทุกอย่าง แต่ละคน คิดกันคนละแนวทาง เงินในกระเป๋าก็ไม่เท่ากัน

ยินดีกับท่านที่จะได้ขับรถที่ฮอตสุด ตัวนึงในเวป HLM ครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ที่ขายดีเพราะคนนี้ครับ ไม่ใช่อะไรที่ไหนเลย จบข่าว แยกย้ายกลับบ้าน  ;D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ boyyyy

36 คัน ใช้คำว่า ขายหมดเกลี้ยง แป่วว

ออฟไลน์ bubball

เงิบเลยผม เพิ่งเม้นว่าขายไม่ออกอยู่เมื่อวานเอง 5555555  ;D

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าไม่น่าแปลกใจนะ รถประเภทนี้มาขายในบ้านเราไม่ได้เพื่อใช้งานจริงจังหรือจับกลุ่มลูกค้าทั่วไปเพื่อหวังยอดขายเยอะๆตั้งแต่แรก แต่ประมาณว่าเป็นของเล่นเฉพาะกลุ่มครับ คนทั่วไปจะเฉยๆ ไม่สนใจ และไม่เข้าใจว่าจะซื้อมันไปทำอะไร(แบบผม) ส่วนคนที่เข้าถึงจะเป็นคนที่ชื่นชอบอยู่เป็นทุนเดิม

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Jimny เนี่ย จริงๆ ก็คือ Toyota 86 ในร่าง offroad ยกสูงครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เจอพวกบ่นว่า แพงเกิน! ไงละครับ
ไม่ใช่สาวกตัวจริงไม่ซื้อหรอก

ออฟไลน์ Devil13

Jimny เนี่ย จริงๆ ก็คือ Toyota 86 ในร่าง offroad ยกสูงครับ

จริงเหรอครับเนี้ย ถ้างั้นก็ไม่แปลกที่ราคานี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แพงไหมละ 55555555555+

ออฟไลน์ PREM

อะไรนะครับ ??????
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ boomizz

• Newbie
  • *
อะไรนะครับ ??????

น่าจะสื่อว่าเป็น offroad ที่ขับสนุก เหมือนที่86 เป็นรถที่ขับสนุกมากๆ ครับ

ออฟไลน์ shikimaru

หมดในวันเดียวเลยแฮะ กะว่าขายได้ซัก 100 คัน

จริงๆขายได้ผมไม่แปลกใจนะ จะมีกลุ่มที่ตังเหลือ เขาอยากได้รถแปลกๆ คือขับทั้งถนนมีคันเดียวงี้ห ด้วยราคาแบบนี้เขายอมจ่าย อย่างมากปีนึงก็ขาดทุน 4-5 แสน ไม่เสียดายครับ

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
Suzuki Jimny Sierra ราคาในญี่ปุ่น 550,000 บาท มาไทย 1.6 ล้าน
Subaru BRZ ราคาในญี่ปุ่น 900,000 มาไทย 2.3 ล้าน

ถ้าจิมนี่ราคาแพง ไม่สมเหตุสมผล ตระกูล 86 มันก็แพง ไม่สมเหตุสมผลเหมือนกัน

คนมองว่า BRZ 86 รถพวกนี้มันไม่มีตัวเลือกอื่นวะ เอาจริง Jimny อย่างที่คุณ bahamu ได้กล่าวเอาไว้ มันไม่มีตัวเลือกอื่นเหมือนกัน

ใครบอกราคานี้ไปซื้อ Raptor ดีกว่า ไปนอนนะครับ รถทำมาใช้คนละอย่าง

ราคามันไม่สมเหตุสมผลจริง แต่บอกว่าขายไม่ออกหรอกนี่ ก็ตามที่เห็นครับ