ผู้เขียน หัวข้อ: new subaru forester 2019 ท่านใดไปเทสไดร์เเล้วบ้างครับ รถเริ่มส่งมอบยังครับ  (อ่าน 5571 ครั้ง)

ออฟไลน์ worasak

• Newbie
  • *
new subaru forester 2019 ท่านใดไปเทสไดร์เเล้วบ้างครับ รถเริ่มส่งมอบยังครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
คนรู้จักจองไปเมื่อรอบก่อน เห็นแกว่ารับรถสิงหาครับ

ออฟไลน์ ATONGA

• Jr. Member
  • **
.....ไปลองแล้วที่พระรามสาม เห็นตัวจริงสวยกว่าในรูป ขับนุ่ม ห้องโดยสารเงียบขึ้น ออกตัวใช้ได้ไม่อืดมาก เบาะหนังนุ่มนั่งสบาย อย่างอื่นยังไม่ได้ลองมาก มีข้อเสียตรงออปชั่นติดรถตัดทิ้งเยอะไปหน่อย อย่าง memory seat กับ apple car play อะไรที่เมืองนอกมี มาถึงเมืองไทย เอาออกไปหมด 

ออฟไลน์ 20TRF

• Sr. Member
.....ไปลองแล้วที่พระรามสาม เห็นตัวจริงสวยกว่าในรูป ขับนุ่ม ห้องโดยสารเงียบขึ้น ออกตัวใช้ได้ไม่อืดมาก เบาะหนังนุ่มนั่งสบาย อย่างอื่นยังไม่ได้ลองมาก มีข้อเสียตรงออปชั่นติดรถตัดทิ้งเยอะไปหน่อย อย่าง memory seat กับ apple car play อะไรที่เมืองนอกมี มาถึงเมืองไทย เอาออกไปหมด

memory seat นี่โคตรสำคัญสำหรับครอบครัวที่ใช้รถ2คนแล้วตัวใหญ่กับเล็กเลยครับ ดีนะตัวก่อนมีไม่งั้นปรับกันวุ่น

ออฟไลน์ เบิร์นเนอร์

• **
เพิ่งลองมาสดๆวันนี้ เส้นวิภา ภาพรวมถือว่าขับดีเลย พวงมาลัยคม อัตราเร่งพอกับการใช้งาน ไม่ได้อืด แต่ก็ไม่ได้แรงถึงแม้จะกดโหมด sport ก็ตาม ด้วยน้ำหนักของรถ ช่วงล่างนุ่มสบาย เก็บแรงสะเทือนดี เบาะหลังก็นั่งสบาย โปร่งโล่ง น่าใช้มากครับ เหมาะกับครอบครัว เดินทางท่องเที่ยว และก็เสียดายที่ไม่มี Apple Carplay แบบต่างประเทศครับ

ไม่ทราบค่ายนี้การบำรุงรักษาแย่ไหมครับ อะไหล่จะยังรอนานหรือเปล่าครับพวกตัวถัง เห็นว่าตัวนี้ประกอบบ้านเราที่ลาดกระบังด้วย

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เหมาะกับเป็นรถครอบครัวนะ ผมว่า ถ้าจะแรง ต้องไปหาตัว STI ที่บ้านเราไม่มี

ออฟไลน์ Pisit_T

• **
ไปเยี่ยมชมโรงงานมา (ผมเป็น1ใน99คันแรก) ผจก.แจ้งว่า อย่างเร็วคือก่อนสงกรานต์ครับ เพราะตอนนี้ยอมรับว่าไลน์ผลิต ช้ามาก ๆ ครับ เนื่องจาก QC เป๊ะมาก ๆ 1คัน/10นาที และตอนไปโรงงานมีรถส่งออกตลาดเวียดนามเยอะมาก