ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อคำแนะนำติดฟิล์มเซรามิค มียี่ห้อไหนดีๆบ้างครับ  (อ่าน 10946 ครั้ง)

ออฟไลน์ Transport V

• Newbie
  • *
กำลังจะติดฟิล์มเซรามิคฟอร์จูนเนอร์ หน้า60 รอบคัน80 มองจากด้านนอกมืด มองออกมาจากด้านในใสสว่าง ไม่ทราบว่าพี่ๆสมาชิคท่านไหนพอจะแนะนำยี่ห้ออะไรได้บ้างครับที่ดีๆ ราคา1-20,000฿ ที่มองไว้ก็มี SolarFX,Hi-Kool,Cardinal
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2019, 16:02:58 โดย Transport V »

ออฟไลน์ Barracuda

• Hero Member
อาจตอบไม่ตรงคำถามนะครับ คันเก่าผมติด vKool vk70 รอบคัน 2xxxx คันใหม่ได้แถมมาเป็น Hi-Kool uv care ตอนแรกกะจะไม่เอาตอนนั้นงบหมดจำเป็นต้องใส่มาก่อน แต่ผลคือมัน okay มากกว่าครับ ส่วนตัวผมคิดว่ากันร้อนไม่ต่างกัน

ออฟไลน์ iamwutdy

• Sr. Member
จริง ๆ ควรตั้งราคาไว้ก่อนนะครับ มันมีตั้งแต่หลายพันยัน 2-3 หมื่น ถ้าเกรดราคาใกล้ ๆ กัน ทั้ง 3 ยี่ห้อโอเครหมดครับ อยู่ที่ชอบฟิลม์คาแร็คเตอร์ไหน (อบเขียว อมฟ้า น้ำตาล แต่ละยี่ห้อต่างกัน)​

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
ส่วนตัวแนะนำ WINCOS หรือ 3M Crystalline ครับ
ราคาพอๆ กัน
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ Magl

เซรามิกผมว่าข้อดีอย่างนึงคือ ข้างนอกมืดข้างในใสแจ๋วเลยนะครับ ลองไปดูคันที่ติดแล้วเทียบดู ส่วนเรื่องกันร้อนพอๆกันตามเกรดราคา

ออฟไลน์ Tien.W

ผมใช้ Huper Optik ก็โอเคนะ

แต่อย่างท่านข้างบนว่า กำหนดงบก่อนครับ แต่ละยี่ห้อ ราคามันต่างกันพอสมควร คุณภาพก็ตามนั้นล่ะครับ

Huper ข้อดีคือ พวก GPS / easy pass ผ่านได้หมด แต่ถ้าว่าเรื่องกันร้อนจริงๆ มันยังเป็นรอง V-Kool VK40 / 30 อยู่ระดับหนึ่งนะ (ราคาต่างกัน เกือบ 3 เท่า นี่หว่า)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ไม่บอกราคา คนแนะนำก็บอกยาก เพราะมันจะออกทะเล

แต่หน้า 60 เคยขับตอนฝนตก กลางคืน ใช่ไหมครับ บอกเลยว่า นรก ชัดๆ

ผมว่า แค่ หน้า 40 นี่ผมว่าเต็มที่สุดละ ส่วนรอบคุมแล้วแต่ชอบ

ลองดู 3M เซรามิค หมื่นต้นๆ ครับ

ออฟไลน์ Champman20

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ Huper Optik ก็โอเคนะ

แต่อย่างท่านข้างบนว่า กำหนดงบก่อนครับ แต่ละยี่ห้อ ราคามันต่างกันพอสมควร คุณภาพก็ตามนั้นล่ะครับ

Huper ข้อดีคือ พวก GPS / easy pass ผ่านได้หมด แต่ถ้าว่าเรื่องกันร้อนจริงๆ มันยังเป็นรอง V-Kool VK40 / 30 อยู่ระดับหนึ่งนะ (ราคาต่างกัน เกือบ 3 เท่า นี่หว่า)

Huper Optik อีกเสียงครับ ใช้ดีสมราคา ตอนจะติดก็เทียบ 3M และ V-Kool นะ แต่ด้วยราคาที่ห่างกันมาก เลยมาเอา Huper แทน. ถามตัวเองครับว่าอยากได้filmใสมั่ย? ถ้าใช้ก็ต้องเอาของแพงนะ แต่ถ้าไม่ Huper ผ่านครับ.

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Huper Optik ครับ ใช้อยู่ครับ พอใจมาก

ออฟไลน์ Smith686

Midas Phothchromic สิครับ  ปรับความเข้มของฟิล์มได้แบบอัตโนมัติด้วย

ออฟไลน์ APIJACK

ผมใช้cardinal 7plusอยู่ โอเคครับ

ออฟไลน์ caton

คันนึงผมใช้ Cardinal 7 อยู่คอนข้างโอเค เข้าปีที่ 4 ยังดีอยู่เลย
วันนี้ไปเดิน Motor Show ได้ราคา  Hi Kool ตัว Ceramic UV Care ติด x1 ทั้งคัน 7500 ส่วน Carbon 7000 ครับ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ Ws pattaya

ไม่บอกราคา คนแนะนำก็บอกยาก เพราะมันจะออกทะเล

แต่หน้า 60 เคยขับตอนฝนตก กลางคืน ใช่ไหมครับ บอกเลยว่า นรก ชัดๆ

ผมว่า แค่ หน้า 40 นี่ผมว่าเต็มที่สุดละ ส่วนรอบคุมแล้วแต่ชอบ

ลองดู 3M เซรามิค หมื่นต้นๆ ครับ
คันเก๋งผมติดมา 60/80 กลางคืนก็พอได้นะครับไม่มืดมากครับ บางครั้งคนแก่ขับไปต่างจังหวัดตอนกลางคืนก็ไม่มีบ่นนะครับ

ออฟไลน์ tvm

Huper Optik อีกเสียง
อาจจะกันร้อนสู้ VK ไม่ได้ แต่เทียบราคา สีฟิล์ม ยี่ห้อ ผมว่าคุ้มอยู่ครับ
ติแค่อาจจะติดรุ้งมากขึ้นหลังติดไปพักใหญ่ๆ มองสะท้อนจากข้างนอกบอกมุมเห็นเหมืนอฝ้าๆ รุ้งๆ แต่มองจากภายในใสสวยปกติครับ

ออฟไลน์ Transport V

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกทุกท่านมากครับ ตอนนี้เลือกฟิล์มเรียบร้อยแล้วครับ เป็นV-Kool บานหน้าx25 รอบคันx05 ราคาได้มาในงาน มอเตอร์โชว์2019 14,000 ฿.  เดินไปเจอเพื่อนของตัวเองพอดีเป็นเซลล์V-Kool เลยโดนเพื่อนเปาคาถาเข้าให้😂 ก็อุดหนุนกันไปของดี ตอนแรกเพื่อนแนะนำเราHyper optik9,000 เป็นแบรนด์ลูก แต่เรามีงบเยอะกว่านั้นเพื่อนเลยแนะนำตัวนี้x25 x05มาให้แทนกันร้อนดีกว่า เคลียร์กว่า ก่ะจะไปเล่นพวกV30 แต่ก็ราคาสูงน่าดู2-3หมื่น เลยเอาที่เราไหวดีกว่า ขอติในงานนิดนึงครับMoyer shows2019 เซลล์Hi-Kool ไม่รับแขกเลย ยืนอยู่กับเค้าเตอร์2คน ยืนอยู่ตรงหน้ามองผมแต่ไม่สนใจเราเลย  ทั้งที่ว่าง ไม่มีใคร ไม่ทักทายหรือสอบถามเราเลย เราก็หันซ้ายหันขวาเป็นเสี่ยวไปเลยผมเลยวางโบชัวร์ไว้ที่โต๊ะเค้าแล้วเดินออกมา เจอV-Kool ซื้อเลยเพื่อนเราด้วยคุยกันง่าย

ออฟไลน์ civic666

ถ้าv kool ราคานี้ผมติดcardinal tuxedo ครับ เย็นกว่า ถูกกว่า gloop ใช้ดีที่vkครับ

ออฟไลน์ earrt

ที่เป็นเซรามิคยี่ห้อไหน ใสๆออกเขียวแบบ JDM บ้างครับ :'(

ออฟไลน์ tvm

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกทุกท่านมากครับ ตอนนี้เลือกฟิล์มเรียบร้อยแล้วครับ เป็นV-Kool บานหน้าx25 รอบคันx05 ราคาได้มาในงาน มอเตอร์โชว์2019 14,000 ฿.  เดินไปเจอเพื่อนของตัวเองพอดีเป็นเซลล์V-Kool เลยโดนเพื่อนเปาคาถาเข้าให้😂 ก็อุดหนุนกันไปของดี ตอนแรกเพื่อนแนะนำเราHyper optik9,000 เป็นแบรนด์ลูก แต่เรามีงบเยอะกว่านั้นเพื่อนเลยแนะนำตัวนี้x25 x05มาให้แทนกันร้อนดีกว่า เคลียร์กว่า ก่ะจะไปเล่นพวกV30 แต่ก็ราคาสูงน่าดู2-3หมื่น เลยเอาที่เราไหวดีกว่า ขอติในงานนิดนึงครับMoyer shows2019 เซลล์Hi-Kool ไม่รับแขกเลย ยืนอยู่กับเค้าเตอร์2คน ยืนอยู่ตรงหน้ามองผมแต่ไม่สนใจเราเลย  ทั้งที่ว่าง ไม่มีใคร ไม่ทักทายหรือสอบถามเราเลย เราก็หันซ้ายหันขวาเป็นเสี่ยวไปเลยผมเลยวางโบชัวร์ไว้ที่โต๊ะเค้าแล้วเดินออกมา เจอV-Kool ซื้อเลยเพื่อนเราด้วยคุยกันง่าย
VK ส่วนตัวติดแค่ VK เท่านั้นครับ ตัวอื่นราคาแรงไป
เพิ่มเติมเรื่อง Huper ไม่ใช่แบรนด์ลูกนะ มันคนละแบรนด์กันเลย (แต่บริษัทแม่  Eastman Chemical เหมือนกัน)
แค่ตัวแทนจำหน่ายในไทยเป็นเจ้าเดียวกันและวางตำแหน่งการตลาดต่ำกว่าครับ
ราคา 9 พันคุ้มมากๆ เหมือนโปร CHR เลย ใน ตปท. ราคาไม่ต่างกันขนาดไทยครับ ยอมรับว่าวีคูลไทยเดี่ยวนี้ตั้งราคา Vk โหดมากๆ ครับ