ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดและตายเพื่อรถ  (อ่าน 14374 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
Re: เกิดและตายเพื่อรถ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 09:20:25 »
ถ้าตายเพื่อรถและเกิดเพื่อรถ ผมว่านักแข่งเท่านั้น
หลายๆคนชอบรถก็จริงแต่เป็นนักแข่งไม่ได้ การเป็นนักแข่งต้องคัดเลือกอย่างสาหัส ผลงานต้องดีมากที่สุดในกลุ่ม เค้าจะเลี้ยงนักแข่งไว้แค่คนเดียว
แถมอายุต้องไม่เยอะ ให้แค่2 ต้นๆ บางคนถึงแม้จะเก่งแต่อายุเกิน เค้าก็มองว่าไม่คุ้มกับการลงทุนกว่าจะปั้นกว่าจะท๊อปฟอร์ม พอแก่สัก 3กลางๆก็สู้เด็กรุนใหม่ไม่ได้แล้ว

ความจริงอันโหดร้ายอีกด้าน ของอาชีพ "นักแข่งรถ"
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 30, 2019, 09:37:33 »
ถ้ามันคือปรัชญา

สําหรับผมมันแปลว่า passion
“เป็นความรู้สึกที่แรง แทบควบคุมไม่ได้”

ผบ ต้องมาพยามตบหน้าเราแรงกว่า! แล้วอ้างว่า ขอให้ในอยู่ในโลกความเป็นจริง
เค้าไม่ได้คิดผิด แต่ passion มันคงต่างกัน

ให้ตายก้อจะทำ เพราะผมไม่สามารถอยู่ในโลกที่ไม่มีความฝันเดียวกันได้เหมือน ผบ

สุดท้าย ความฝันของผมเปลี่ยนไป
เพราะทุกความฝันมันมาพร้อมราคาและเวลา
เหมือน ผบ ยื่นกระสุนให้พร้อมเหนี่ยวไก
ผมเลือกไม่ เพราะตายได้ครั้งเดียว
ชีวิตผมได้ถูกพรากไปแล้ว จาก passion
ที่เคยมี

อารมณ์พ่อบ้านใจกล้ามาเต็ม ไม่ต้องกังวลเพราะท่านไม่ได้เดินเพียงลำพังครับ  ;D ;D ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ mochalatte

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 30, 2019, 21:53:24 »
ถ้ามันคือปรัชญา

สําหรับผมมันแปลว่า passion
“เป็นความรู้สึกที่แรง แทบควบคุมไม่ได้”

ผบ ต้องมาพยามตบหน้าเราแรงกว่า! แล้วอ้างว่า ขอให้ในอยู่ในโลกความเป็นจริง
เค้าไม่ได้คิดผิด แต่ passion มันคงต่างกัน

ให้ตายก้อจะทำ เพราะผมไม่สามารถอยู่ในโลกที่ไม่มีความฝันเดียวกันได้เหมือน ผบ

สุดท้าย ความฝันของผมเปลี่ยนไป
เพราะทุกความฝันมันมาพร้อมราคาและเวลา
เหมือน ผบ ยื่นกระสุนให้พร้อมเหนี่ยวไก
ผมเลือกไม่ เพราะตายได้ครั้งเดียว
ชีวิตผมได้ถูกพรากไปแล้ว จาก passion
ที่เคยมี

มันคือเหตุการณ์จริงๆ ที่เกิดขึ้นกับคุณ mochalatte ??
ไม่มากก้อน้อยครับ จขกท เลยมาแลกความคิดเห็นกับเพื่อน พี่น้อง กันครับ