ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำหยดเข้าไดสตาร์ท  (อ่าน 3197 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก

• Jr. Member
  • **
น้ำหยดเข้าไดสตาร์ท
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 18:17:55 »
พอดีผมจอง x trail 2.5v minorchange ไปครับ วันนี้ไปตรวจสอบรถพบว่าน้ำจากท่อแอร์หยดลงตรงไดสตาร์ทพอดิบพอดี  ไม่ทราบว่าจะทำให้เกิดข้อเสียใดๆบ้างครับ (ตัว 2.0 รุ่นเก่ามีปัญหานี้แต่ก็แก้ไขโดยการหุ้มฉนวนเพิ่มมาให้จากโรงงาน  แต่พอมา minor change กลับเอาฉนวนออกไปเพราะให้ความเห็นว่าน้ำที่หยดเข้าไดสตาร์ทน้อยกว่าตอนฉีดล้างเครื่องยนต์ตามคาร์แคร์ เลยลดต้นทุนส่วนนี้ลง) ผมควรเข้าร้านแอร์เลยไหมครับเพื่อทำตัวฉนวนหุ้มเอง แต่ก็กลัวประกันขาดอีก

ออฟไลน์ เอก

• Jr. Member
  • **
Re: น้ำหยดเข้าไดสตาร์ท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 18:21:40 »
บางคนก็บอกไม่เป็นไร ลุยน้ำยังได้ แต่บางคนก็บอกว่ามันมีสนิมได้ นานๆไปมีไฟลัดวงจรได้ด้วย

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 19:38:59 »
เหมือนฟอร์ดตัว 4x4 ที่ขึ้นยานแม่ตอนนี้ไงครับมีไอเดรนน้ำมันต่อท่อมาลงตรงไดชาร์จสะสมนานๆไปไดชาร์จพัง แล้วแก้กับรถล็อตใหม่ให้แต่ไม่ส่งจดหมายไปให้ตัวผลิตก่อนหน้า         แก้โดยต่อท่อให้พ้นๆไปครับ ตอนนี้ไม่พังหรอกแต่ไม่นานเดี๋ยวก็มีเรื่อง  นี่ยกตัวอย่างให้เห็นจากฟอร์ดนะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ wolfdale

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2019, 13:26:49 »
toyota wish ก็เป็นครับ ไอน้ำจากท่อแอร์ หยดลงไดสตาร์ทพอดี  ตอนนั้นบางคนก็เอาไปหุ้มท่อโฟมช่วยเอา แต่ผมก็ไม่ได้หุ้มนะ ผ่านมา 10 กว่าปี  ก็ปกติดีครับ ไม่เคยมีปัญหา