ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเปลี่ยนโช๊ค Ford ranger limited 2.0  (อ่าน 10062 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkhuman

• Newbie
  • *
สอบถามเปลี่ยนโช๊ค Ford ranger limited 2.0
« เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 19:53:39 »
อยากจะขอคำแนะนำในการเลือกโช๊ดหน่อยครับ พอดีเดิมขับ fiesta แล้วมาเปลี่ยนเป็นกระบะ ranger แล้วรู้สึกว่าท้ายดีดเด้งมากเลยอยากจะหาโช๊คสักชุดมาลดอาการท้ายดีด งบประมาณ 30k ตอนแรกเล็ง Profender Mono tube ปรับ 8 ไว้แต่ไปหาข้อมูลเห็นว่ารั่วง่าย เลยลังเลอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ
ปกติใช้รถคนเดียวเดินทางต่างจังหวัดไม่ค่อยบรรทุกมีบ้างนานๆทีไม่หนักมาก วิ่งภาคเหนือไม่เน้นขับเร็วมากแต่ส่วนใหญ่จะรักษาความเร็วคงทีแบบเข้าโค้งไม่ค่อยจะเบรกเน้นไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: สอบถามเปลี่ยนโช๊ค Ford ranger limited 2.0
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 20:24:43 »
งบประมาณครับ มากไป Fox เลย ลดลงมาก็พวก YSS อะไรพวกนี้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
Re: สอบถามเปลี่ยนโช๊ค Ford ranger limited 2.0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 03:42:51 »
คู่หน้า​ bilstein​ เหลืองเยอรมัน​ คู่หลัง​ fox2.0(จูนแก๊สได้)​ ในงบที่ว่ามามีทอนครับ

ออฟไลน์ Ao_Chosi

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 08:16:09 »
ตามครับตาม เล็งจะเปลี่ยนเจ้า Ranger เหมือนกัน :-X :-X

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 09:28:06 »
เอา Profender Mono tube อย่างที่ท่านว่านั่นแหล่ะครับ
มันไม่รั่วง่ายขนาดนั้นหรอก ขึ้นอยู่การใช้งานด้วย
ต่อให้รั่วพวกโช๊ค Monotube มันก็ซ่อมง่ายมากครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Shiro

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 09:32:27 »
เอา Profender Mono tube อย่างที่ท่านว่านั่นแหล่ะครับ
มันไม่รั่วง่ายขนาดนั้นหรอก ขึ้นอยู่การใช้งานด้วย
ต่อให้รั่วพวกโช๊ค Monotube มันก็ซ่อมง่ายมากครับ
ที่ว่ารั่วเห็นว่ารุ่นแรกๆ​ ตอนนี้น่าปรับจนดีแล้ว

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 11:38:50 »
งบนี้ จบที่ profender ได้เลย ส่วนปัญหา ถ้ารับประกัน หรือ ซ่อมได้ ผมว่ายังพอรับได้

ลองดูตัว profender by pass ตัวใหม่ของ profender ด้วยครับ ราคานี้เพิ่มนิดหน่อย น่าสนใจ

เรื่องรั่ว ตัวใหม่ๆ น้อยนะ น่าจะขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วยละ หรือ อาจจะ lot แรกๆ อย่างบางท่านว่าไว้

งบประมาณครับ มากไป Fox เลย ลดลงมาก็พวก YSS อะไรพวกนี้ครับ

Fox ไม่ซัพแท้งค์ ก็ 5 หมื่นกว่า ถ้าซัพแท้งค์ก็ 8 หมื่นกว่า ครับ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 17:11:17 »
- Bilstein​ รุ่น 5100 กับ 4600
- Old Man Emu รุ่น Nitrocharger Sport
- Procomp  รุ่น MX-6 กับ ES9000
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 17:40:11 »
RANGER กระเด้ง กระดอนจริงๆครับ ขับ2-3ชั่วโมง สลับไปนั่งแถวหลัง หลับไม่ลงเลย
ถ้าไม่มีแหนบ เป็นแบบShort wheel base(Everest)  จะนุ่มลงเยอะเลย
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Darkhuman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 19:44:46 »
วันนโทรไปสอบถาม vip 4x4 ที่เชียงใหม่เค้าก็แนะนำ profender
เลยตัดสินใจว่าจะเอา profender
ว่าจะไปเปลี่ยนก่อนสงกรานต์ สิ้นเดือนมีทริปพาคนแก่เที่ยวหัวหินกลับมาแล้วจะมารีวิวให้นะครับ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ