ผู้เขียน หัวข้อ: จะติดฟิล์มให้รถที่กระจกประตูเลื่อนลงอัตโนมัติยังไงครับ+ขอคำแนะนำฟิล์มติดรถ  (อ่าน 5167 ครั้ง)

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
กำลังคิดจะไปติดฟิล์มกรองแสงรอบคันครับ ทีนี้เวลาติดฟิล์มใหม่ๆ ร้านจะไม่ให้เลื่อนกระจกขึ้น-ลง เพื่อป้องกันฟิล์มเลื่อนหรือย่น
แต่สงสัยว่าพวกรถที่ไม่มีกรอบประตู เวลาเปิดประตูรถกระจกจะลดลงมานิดนึงอัตโนมัติ แล้วแบบนี้จะต้องทำยังไงครับ

ขอคำแนะนำฟิล์มติดรถด้วยครับ ยี่ห้อไหน รุ่นไหนที่กันร้อนดีๆแต่ไม่มืดมาก (คิดคร่าวๆว่าจะติดรอบคันแบบให้แสงผ่านประมาณ 40%)
ในงบประมาณ 10,000 +/- 2,000 บาท ติดแบบรอบคัน บานหน้าเต็ม ขอแบบที่ไม่กวนสัญญาณ GPS และ Easy pass ครับ

'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ mochalatte

• Sr. Member
ช่างติดตั้งจะเผื่อด้านบนและด้านข้างช่วง c pillar ไว้ประมาณเกือบ 1cmครับ ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ Kogure

• Newbie
  • *
งบราวๆนี้ แนะนำ 3M Crystalline หรือไม่ก็ Huper Optik ครับ ช่วงนี้หลายๆยี่ห้อน่าจะมีโปรโมขั่น Motor Show ลองโทรเช็คราคากับตัวแทนดูอีกทีครับ

ออฟไลน์ Verypong

• Newbie
  • *
ใช้ฟิล์มปกติติดได้ครับ แต่ตอนติดต้องรีดร้อนนานกว่าปกติ ช่างต้องชำนาญหน่อยครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ราคานี้ ตอนนี้ได้ v Kool แล้วครับ มีโปรลดราคา เหลือ 11,000 บาท
รุ่น Ozone signature

ออฟไลน์ Srisuwan

• Newbie
  • *
 ตอนที่ผมไปติด ร้านบอกว่า เลื่อนนิดเดียวไม่เป็นไร แต่ต้องเอากระดาษที่ซับน้ำที่ขอบกระจกออกก่อน  สำหรับแดดที่ร้อนแรงกับแสงที่แยงตาของบ้านเรา ฟิล์มสว่างมากๆเอาไม่อยู่ ลองใช้เซรามิกดีๆ สัก 40-60% ผมใช้ฟิล์มเซรามิก Ecoblue เรื่องร้อนเอาอยู่นะ ให้แสงนวลตาดี ขับกลางคืนไม่มืดมองเห็นชัด ตัวนี้เวิคคับ