ผู้เขียน หัวข้อ: brio ตัวท้ายตัดมือสอง ทำไมราคาแรงจัง เป็นเพราะอะไรครับ  (อ่าน 7663 ครั้ง)

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ผมไปดูตามเวปรถมือสอง
ราคาไม่ตกเลย ทั้งๆที่ไม่เห็นมีอะไรเด่น
เป็นเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
มีคนซื้อไปแต่งซิ่งกันเยอะครับ  ถึงแม้ช่วงที่มันทำตลาดจะขายไม่ดีก็เถอะ

ออฟไลน์ 0%

รถ honda นี่แปลก อย่าง freed ตัวแรกขายไม่ดีเลย แต่ตอนนี้คนกลับบ่นกันว่า อยากให้เอาเข้ามาอีก

brio นี่ใครได้ขับก็จะบอกว่ามันมีดี ขายไม่ดีจนเลิกขาย แต่กระแสมันเพิ่งมา ยิ่งเกียร์ธรรมดาด้วยนะ คันมันเล็กมาก ช่วงล่างมันดีเกินตัวรถ เหมือนเป็น toy car ขับสนุกใช้ได้เลย

ออฟไลน์ Devil13

มันเป็น Eco car ที่แรงที่สุดครับ  เครื่อง 4สูบ ivtec ไม่ใช่ขี้ๆนะ + บอดี้เบาที่สุด
คนนิยมเอามาแต่ง มันวิ่งดีที่สุดในกลุ่ม แค่ปลอดล็อกก็กระฉูดแล้ว (Eco car เจ้าอื่นได้แค่ 3สูบ)ยิ่งถ้าได้ MT ยิ่งมันส์เข้าไปอีก
ลองไปหาดูคลิปที่เค้าปลอดล็อคแล้ววิ่งดูแล้วจะอ๋อ...

ออฟไลน์ renew

วัยรุ่นเอามาแต่งเยอะ มองไป มองมา มันน่ารักนะเออ

ออฟไลน์ Tien.W

ยืนยันว่า รถขับดีนะ อัตราเร่งดี ไม่รู้สึกว่า อืด ช่วงล่างเกาะถนนใช้ได้ ตอบสนองดี ขับแล้วไม่ไร้อารมณ์แบบบางค่าย รวมถึง ปัญหาจุกจิกของตัวรถน้อยมากครับ ที่สำคัญ แต่งขึ้น ครับ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ผมเคยเช่ามาขับเล่นขึ้นลงเขาที่ภูเก็ต ฝนตกปรอยๆ ซัดเต็มๆมันก็ไปของมันได้นะ ถึงจะไม่แรงไม่เกาะอะไรมากแต่ก็หวิวๆสนุกดี  ;)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ kabutoro

ขับตามถนนปกติมันก็มีดีของมันครับ(แต่ถ้าขึ้นเขานี่มีลุ้นหน่อยๆ แม้จะเกียร์ MT) แต่ข้อดีสุดๆของมันคือคันเล็กจอดง่ายนี่แหละ เอารถกระบะไปห้างทีนึงเล็งแล้วเล็งอีกว่าจะเข้าช่องจอดได้ แต่ไอ้คันนี้วิ่งไปถอยจอดฟืบสบายๆ  :-*

ปล.ตอนนี้ก็อยากได้ตัวเกียร์ออโต้อีกซักคันแต่ราคาไม่ตกกันเลยวุ้ย :'(

ออฟไลน์ Krongbun

มันเป็น Eco car ที่แรงที่สุดครับ  เครื่อง 4สูบ ivtec ไม่ใช่ขี้ๆนะ + บอดี้เบาที่สุด
คนนิยมเอามาแต่ง มันวิ่งดีที่สุดในกลุ่ม แค่ปลอดล็อกก็กระฉูดแล้ว (Eco car เจ้าอื่นได้แค่ 3สูบ)ยิ่งถ้าได้ MT ยิ่งมันส์เข้าไปอีก
ลองไปหาดูคลิปที่เค้าปลอดล็อคแล้ววิ่งดูแล้วจะอ๋อ...

Swift ก็ 4 สูบ VVT-I น้ะ ขอสู้นิดนึง hahaha  ;D
แต่ของแต่งน้อย  :( 

ราคาก็ยัง 300k อยู่

ออฟไลน์ shikimaru

ช่วงล่างรถดีเกินรุ่นครับ กับเครื่องไปต่อได้สบายๆมาก

ออฟไลน์ tatum0022

มันเป็นรถที่ต้องเอามาแต่งต่อครับ แต่งแล้วออกมาดูดีด้วยสิ มือสองถึงเป็นที่นิยม แต่ในมือหนึ่งไม่นิยมเพราะคันมันเล็กกว่าเจ้าอื่นเลยทำให้มันดูไม่คุ้มเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ iamnobody

ในหมู่บ้าน หลังนึงมี cayenne, panamera, glc แล้วก็เคยเห็น lambo มาจอดอยู่ 2-3 วัน
แล้วก็มีเจ้า brio เนี่ยแหละครับ ทะเบียนโหดด้วย เลขเดียวกันทั้งบ้าน สงสัยจะขับสนุก

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
รถ honda นี่แปลก อย่าง freed ตัวแรกขายไม่ดีเลย แต่ตอนนี้คนกลับบ่นกันว่า อยากให้เอาเข้ามาอีก

brio นี่ใครได้ขับก็จะบอกว่ามันมีดี ขายไม่ดีจนเลิกขาย แต่กระแสมันเพิ่งมา ยิ่งเกียร์ธรรมดาด้วยนะ คันมันเล็กมาก ช่วงล่างมันดีเกินตัวรถ เหมือนเป็น toy car ขับสนุกใช้ได้เลย

ทั้งสองรุ่นที่ขายไม่ดีมีเหตุผลเดียวครับ "ขายแพงเกินกว่าที่ควรจะเป็น"
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ No Trespassing

เคยลองขับ Brio ตอนปี 12
เป็นรถที่ขับสนุกมากครับ แต่เสียที่ภายในตกแต่งได้แย่มาก

ถือเป็นรถดี ปัญหาน้อย ของแต่งเยอะ อะไหล่เครื่องยนต์เพียบ
เบื่อ L12 จะข้ามไปวาง K20 ก็ทำได้ครับ

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
ล็อก145เลยขายไม่ดี

ออฟไลน์ Civic_FD

• Jr. Member
  • **
มันเป็นรถที่ดีเลยนะครับ  จอดง่ายมาก แค่เปลี่ยนล้อก็ขับดีแล้ว
ภายในตัวBrio 2017 ดูสวยกว่า BRZ อีก(ความชอบส่วนตัว)
ขึ้นลงสบาย  ตอนแรกผมจะตามหา Brio mt แต่ราคาแรงไป
เลยซื้อมือหนึ่งดีกว่า และไม่ชอบภายในตัวก่อน 2017

Wave Z

ออฟไลน์ SM.

มันเป็นรถที่ดีเลยนะครับ  จอดง่ายมาก แค่เปลี่ยนล้อก็ขับดีแล้ว
ภายในตัวBrio 2017 ดูสวยกว่า BRZ อีก(ความชอบส่วนตัว)
ขึ้นลงสบาย  ตอนแรกผมจะตามหา Brio mt แต่ราคาแรงไป
เลยซื้อมือหนึ่งดีกว่า และไม่ชอบภายในตัวก่อน 2017

ออฟไลน์ vee.p

• Jr. Member
  • **

ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน Honda แทบจะทุกรุ่น ราคามือ 2 มันสูงกว่าค่ายอื่น 
กัดฟันเล่นรถใหม่ไปเลยดีกว่า มีวารันตีด้วย

ออฟไลน์ Sacrifice

ถ้ามือ 1 เพิ่มเงินอีกหน่อยไปซื้อ city ดีกว่า

ฟิลลิ่งการขับคล้ายกันมาก แต่จอดง่ายกว่า อัตราเร่งด้อยกว่า city