ผู้เขียน หัวข้อ: หาอ่าน Review Teana 2019 ไม่ค่อยได้เลย มีใครมีคำแนะนำไหมครับ  (อ่าน 7128 ครั้ง)

ออฟไลน์ กมณโลจน์

• Jr. Member
  • **
  • ไปเรื่อยๆ
หาอ่าน Review Teana 2019 ไม่ค่อยได้เลย มีใครมีคำแนะนำไหมครับ
เห็นเงียบจังมีแต่คนพูดถึง Camry และ Accord  รึผมคิดไปเอง

อยากได้รีวิวการขับขี่อัตราสิ้นเปลือง น่าเล่นไหม รถใช้นานๆ

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
เรื่องเครื่องยนต์กลไก อ้างอิง Teana 2013 ก็น่าจะได้นะครับ
เพราะไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
มันไม่มีอะไรใหม่เลยครับผม เครื่องยนต์ เกียร์ ช่วงล่างเหมือนเดิม อ้างอิงกันได้เลย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Devil13

ใช้นานๆ ไปแคมรี่ดีกว่าไหมครับ ?
ถ้าไม่ชอบหน้าตา ลองดูแอคคอร์ดครับ

เที่ยน่าเหมือนเอาตัวเก่ามาแปลงโฉมนิสสสเดียวเอง ข้างในจะว่าไม่ต่างก็ได้

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
ถ้าได้ลดซัก สองแสนห้า ขึ้นไปถึงน่าเล่นครับ คิดว่าซื้อมือสองที่ใหม่มากๆ

ออฟไลน์ AkE

ถ้าเอารีวิวในไทยก้น้อยแบบที่เห็นยอดขายครับ ใน ตปท. พอมี ส่วนการขับเรื่องช่วงล่างขับดีหายห่วง แต่เครื่อง ทั้ง2.0&2.5 กินน้ำมันกว่าคู่แข่งชัดเจนมากๆครับ ยิ่งโดยเฉพาะ 2.5 ตัวเลขถือว่าไม่ดีครับ ภายในนี่อาการหนักหน้าตายังคล้ายๆ sunny neo อยู่เลย โดยรวมผมว่าสำหรับในไทยคือมันก้ไม่ได้แย่นะครับแต่มันตกยุคไปแล้ว ถ้าไม่ได้มีเรื่องช่วงล่างที่เฟิม ก้แทบไม่เหลือข้อน่าสนใจละครับ ซึ่งเรื่องช่วงล่าง camry acv70 ได้ยางเกาะๆไปผมว่าไม่แพ้ ส่วน G10 ก้รอดูครับ

ออฟไลน์ Dubee

นิตยสารยานยนต์ฉบับเดือนที่แล้วครับ มีทดสอบอยู่

ออฟไลน์ sudlor_gang

ต่างประเทศเค้า full model ไปแล้ว
ลองมอง accord camry ดีกว่ามั้ยครับ ได้อะไรใหม่ๆ เยอะกว่า

ออฟไลน์ neutrino

ดูการทำตลาดแล้ว เหมือนไม่อยากทำตลาดในประเทศไทยแล้ว

ออฟไลน์ seeker

ต่างประเทศเค้า full model ไปแล้ว
ลองมอง accord camry ดีกว่ามั้ยครับ ได้อะไรใหม่ๆ เยอะกว่า
ประเทศไทย all new teana ไม่เข้านี่ครับ

ออฟไลน์ SM.

ไม่รู้ Nissan จะเอาอะไรไปสู้ รถคนละ gen กันเลย

ออฟไลน์ TCP

ผมตามดูยอดขายรถมาหลายปี

รถกลุ่มนี้  Camry , Accord , Teana  มีส่วนแบ่งตลาด ประมาณ
Camry , Accord รุ่นละ 45% / เดือน  ส่วน Teana แค่ 10% / เดือน

ไม่แปลกหรอกที่ Nissan Thailand จะเลิกผลิต/ทำตลาดรุ่นถัดไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่แปลกหรอกครับ คนอื่นออนิว ตัวเองเปลี่ยนแค่หน้าท้ายก็เหมือนเดิม ภายในก็เช่นกัน

ไปลองดูรีวิวตอนช่วง2014ได้เลย

ออฟไลน์ Skyforce

แนะนำใช้นานไป camry accord ครับ น่าเล่นกว่า teana โฉมนี้ model โลกตกรุ่นแล้ว ขอไทยยังลากขาย
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
mazda น่าจะเอา 6 มาเสียบแทน

ออฟไลน์ Ra32

• Full Member

ผมเคยเห็นรีวิวใน youtube ช่องของคุณ fotograzero
 พอจะช่วยเจ้าของกระทู็ได้ไหมครับ เค้าเทียบกับระหว่างตัวใหม่และตัวเดิมด้วยครับ :)