ผู้เขียน หัวข้อ: สมช ท่านใดเป็นเจ้าของปั๊มน้ำมันบ้างครับ ลงทุนกันไปเท่าไหร่?  (อ่าน 10755 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
หรือท่านที่มีญาติทำปั๊มอยู่

-ลงทุนเป็น PTT แพงไหมครับ

-ร้าน KFC เซเว่น อะเมซอน เป็นของเจ้าของปั๊มด้วยไหม

ผมเคยคิดว่าอยากมีพื้นที่เป็นลานกว้าง ๆ ทำ KFC เซเว่น แปะไว้ แล้วปั๊มค่อยมาเติมทีหลัง น่าจะดีครับ

หรือดีไม่ดี กลายเป็นตลาด ไม่ต้องทำปั๊มก็ได้

คิดเล่น ๆ ครับ ผมไม่มีความรู้ครับ

ออฟไลน์ deertesla

เคยได้ยินจากคนรู้จักกันนี้ว่า ปตท ประมาณ50ล้านบาทครับ

ออฟไลน์ Devil13

เท่าที่รู้ปั๊มแถวบ้านผม เจ้าของเป็น สว. เปิดของตัวเอง 2 ปั๊มไกล้ๆกัน
คิดว่าน่าจะหลัก 100 ล้าน

ออฟไลน์ flybigbear

ประมาณ 100ล้านบาทขึ้นไป รวมทุกอย่างแล้ว

ออฟไลน์ wsbobby

• Newbie
  • *
ปั้มน้ำมันรายละเอียดเยอะมากครับ  :)
ถ้าปั้มทั่วๆกำไรจะได้จากกลุ่ม Non-oil ซะเยอะครับ
ตัวน้ำมันเองได้กำไรน้อยมาก แต่ก็ขึ้นอยู่กับทำเลด้วยว่าดีหรือไม่
ผมเอาตัวอย่างคร่าวๆจาก ปตท มาให้ดูครับ
ถ้าสนใจจริงๆ ว่างๆจะมาช่วยตอบครับ

ออฟไลน์ BN`

เท่าที่ผมเคยถามคนรู้จักมา ลงทุนปั๊ม PTT ถ้าแบบเล็กๆอย่างน้อยก็มีประมาณ 20-30 ล้านครับ

ถ้าใหญ่ขึ้นมาหน่อยก็ 50-70 ล้าน up ครับ ในส่วนนี้คือรวมราคาที่ดินแล้วนะครับ

แต่เค้าเปิดมาตั้งแต่ 10 กว่าปีที่แล้วนะครับ ปัจจุบันผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าราคายังประมาณนี้อยู่มั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2019, 22:10:59 โดย LED` »

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ลงทุนได้นะครับ แต่ต้องวางแผนอนาคตเรื่องสถานีชาร์จไฟฟ้าด้วย จะได้ไม่ต้องลงหัวจ่ายเยอะ เน้นจุดพักรถ ที่จอดเยอะๆ ร้านค้าต่างๆ

ออฟไลน์ shikimaru

8 หัวจ่ายแถวบ้าน มี seven amazon ราวๆ 80m ไม่รวมที่ครับ ptt

shell 6 หัวจ่าย ไม่แน่ใจมีร้านกาแฟด้วยมั้ย ราวๆ 20m ถ้าจำไม่ผิด shell supportให้ 4 ล้าน

บางจาก ราวๆ 20 support 1 ล้าน ไม่รู้รายละเอียด

esso support 2 ล้าน ไม่รู้รายละเอียด

ปล.บางพื้นที่มันไม่เหมือนกัน อยากรู้ไปติดต่อเอาได้เลยครับ

ออฟไลน์ belkw202

• Sr. Member
ผมไม่รู้ราคาเป๊ะๆนะครับ แต่มีญาติๆปล่อยที่ดินให้ปั๊มเช่าอยู่
เขาว่ากันว่าถ้าหากมีที่เป็นของตัวเองที่อยู่เฉยๆ ก็น่าทำครับในแง่ของต้นทุน ที่เหลือก็แค่ทำเล
แต่ถ้าต้องซื้อหรือเช่าที่เนี่ยกว่าจะคืนทุนนานมากครับ 
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ SM.

อย่าลืมค่าวิ่งเต้นด้วยนะครับ ถ้าไม่มี อาจจะต้องไปเปิดยี่ห้ออื่น

ออฟไลน์ simcity

ขออนุญาติถามต่อครับ ถ้าลงทุนประมาณ 50 ล้าน(ไม่รวมที่ สมมิตมีที่เอง ไม่ต้องจ่ายค่าเช่า)

รายรับ และ กำไรเดือนนึงประมาณเท่าไหร่ครับ