ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์เบาะสีครีมและสีขาวเปื่อนง่ายมั้ยครับ  (อ่าน 7964 ครั้ง)

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
พอดีสนใจจะสำรองสิทธิ์ Accord 2019 Hybrid สีดำ แต่เบาะนั่งเป็นสีครีมจึงกลัวว่าจะเปื้อนเลอะได้ง่าย เช่น จากสีกางเกงยีน
จึงอยากขอความเห็นใครเคยใช้เบาะสีครีม สีขาวบางมั้ยครับ ใช้ไปแล้วจะเปื้อยเลอะง่ายหรือไม่
@ngel gunman

ออฟไลน์ HLRx

• Hero Member
Re: รถยนต์เบาะสีครีมและสีขาวเปื่อนง่ายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2019, 09:08:01 »
เลอะง่ายมากๆครับ ต้องซื้อน้ำยาทำความสะอาดเบาะ ติดตัวไว้เลย

ออฟไลน์ paulmoderndog

Re: รถยนต์เบาะสีครีมและสีขาวเปื่อนง่ายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2019, 09:30:31 »
ตราบใดที่เพดานสีอ่อน มันจะช่วยให้ไม่มึนครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2019, 09:57:07 »
ง่ายครับ ผมจะไม่ซื้อรถภายในสีอ่อนเลย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2019, 10:01:47 »
ถ้าเทียบกับเบาะสีเข้มอย่างน้ำตาลหรือดำ แน่นอน เข้มง่ายกว่าครับ แต่ถ้าบอกว่าใช้ไป 6เดือนหรือปีนึงเบาะจะเลอะไหม ถ้าใส่ยีนส์เปียกนั่งบ่อยๆ เขลอะแน่ แต่ถ้าใส่แห้งปกติมันก็ตามกาลเวลา มีเลอะบ้าง แค่เวลาเลอะแล้วเห็นชัดกว่าสีเข้ม ผมมองข้อดีเบาะสีอ่อนนะครับ ถ้าเปื้อนหรือเลอะเราจะทำความสะอาดได้ง่ายขึ้นเพราะเห็นง่าย แถมห้องโดยสารจะดูผ่อนคลายลงเยอะ สีดำผมว่าเหมาะกับรถสปอร์ทได้อารมณ์เพิ่มขึ้น ผมชอบเบาะสีอ่อนมากกว่าครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2019, 10:25:12 »
สีครีมก็เลอะแย่อยุ่แล้วถ้ามีรูด้วยดูไม่จืดเลยทั้งสีดำ สียีนส์ ทั้งรู เปรอะไปหมด

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2019, 10:48:54 »
เลอะง่ายแน่ครับยิ่งยีนส์ที่เป็นสีฟอกแบบที่เฟดได้   แต่เช็ดแล้วกลับมาปิ๊งเหมือนเดิมไม่ยาก  ภายในสีครีมใช้รถก็จะไม่รู้สึกอึดอัดเท่ากับภายในดำ  ยิ่งดำทั้งเบาะ คอลโซล หลังคานี่โคตรทรมาน

ข้อเสียของภายในดำอีกอย่างที่ผมไม่ชอบคือเห็นฝุ่นง่ายมากแล้วเวลาเก่าหนังปริแตกเป็นลายจะเห็นชัดกว่า  ลองไปเปิดone2carดูรถเก่าๆดูครับภายในดำดูไม่ได้สักคัน

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2019, 14:20:40 »
เบาะสีอ่อนจะเปื้อนง่ายครับ ต้องดูแลมันดีๆ หน่อย แต่ด้วยความเป็นหนังก็จะทำความสะอาดง่ายด้วย ลองคิดดูก่อนว่ารถที่ใช้อยู่ปัจจุบันมีขนมีบรรทุกอะไรที่เปื้อนเบาะง่ายบ้างไหม ถ้าไม่มีหรือโอกาสน้อยก็จัดได้เลย
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2019, 14:44:08 »
ผมรู้ว่าเบาะสีครีมเปื้อนง่ายจริง

แต่ก็เลือกครีมเพราะใจชอบinteriorสีสว่าง

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2019, 07:19:54 »
เบาะสีอ่อนเปื้อนง่ายแน่นอน ตอนซื้อS80 เบาะสีครีม ใช้ไม่นานก็เปื้อนแล้วละครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ civic666

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2019, 07:35:03 »
ขยับไปตัวทอปครับ ได้สีน้ำตาล เข้มมานิดนึง ตอนผมซื้อ g9สีดำผมอยากได้เบาะดำแต่มันไม่มี ศูนย์บอกว่าต้องสั่ง20 คันถึงจะได้(แต่ต่อมามีรุ่นพิเศษดำภายในดำ เจ็บใจมาก) รถภายในดำนี่ถึงจะเปื้อนฝุ่นง่ายแต่รักษาง่ายกว่าเยอะครับ แค่ผ้าชุบนำ้รูดให้หมดก็ดูดีแล้ว ลงแวกซ์บ่อยหนังก็ไม่แตก ส่วนสีครีมนี่มาใหม่ๆผมเครียดไปพักครับ ยีนส์นี่ติดง่ายมาก แต่ก็มีวิธีคือเอาผ้าชุบน้ำเช็ดบ่อยหน่อยครับ แต่พอใช้ซักพัก ผมลงคอนดิชั่นบ่อยหน่อยก็จะไม่ติดครับ แต่สุดท้ายมันก็จะมอมแล้วต้องขัดครับ เดือนละครั้งจะทำง่าย ไม่มอมมาก ไม่เหนื่อยครับ ที่สำคัญคืออย่าลืมคอนดิชันครับ ช่วยได้เยอะ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2019, 13:25:23 »
เลอะง่ายกว่าแน่ๆครับ แต่เวลาใช้งานบอกเลยว่ามันสุนทรีย์กว่าสีดำมากๆๆๆๆๆๆ