ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan leaf และทุกรุ่นในอีก 3 ปีข้างหน้าจะพิเศษกว่าด้วย...  (อ่าน 5270 ครั้ง)

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
ด้วยเครื่องปรับอากาศที่มีระบบพ่นละออง ?วิตามินซี? ที่ช่วยให้คนขับรู้สึกสดชื่น และอยากอยู่ในรถของตนนานๆ Ohhnooooo0!

โดยภายใน 3 ปี รถยนต์นิสสันรุ่นใหม่ที่ออกจำหน่ายทั้งหมดจะมาพร้อมกับระบบเรดาร์ต่อต้านการปะทะ
แบบเดียวกับที่ใช้ในเครื่องบินซึ่งจะวัดระยะห่างระหว่างรถของผู้ขับกับคันข้างหน้า
และคอยเตือนหากใกล้เกินไปจะค่อยๆ เหยียบเบรกให้เองโดยอัตโนมัติ

นอกจากนี้ ยังมีเครื่องกรองอากาศออกแบบโดยบริษัท ชาร์ปและเทคโนโลยีเก้าอี้ ?คอมฟี่?
เพื่อช่วยเพิ่มอัตราการไหลเวียนของเลือด ออกแบบโดยองค์กรการบินและอวกาศของสหรัฐ หรือนาซ่าอีกด้วย

ผมว่าถ้านิสสันทำได้รุ่งแน่ๆ เพราะมันดูเหนือกว่าคู่แข่งไปเยอะเลย
ทั้งวัสดุในการประกอบ การประกอบ การดีไซน์ในรถยนต์รุ่นใหม่ๆ ณ ปัจจุบันถือว่าดีอยู่แล้ว
ถ้ารักษาคุณภาพและเพิ่มคุณภาพในบางจุดได้ มันจะเป็นอะไรที่เยี่ยมมากเลย

Source by VoiceTV

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเป็นเครื่องบินทางทหาร มันก็คือเรดาร์วัดระยะสำหรับใช้อาวุธต่อเป้าหมาย ไหนๆก็ไหนๆแล้ว...นิสสันติดอาวุธมาให้ซักดอกสองดอก (แบบ 007) ใครปาดหน้าก็ซัดเลย แต่อย่าเผลอไปปาดหน้านิสสันด้วยกันนะ  ;D

ออฟไลน์ BnN

คล้ายๆกับ radar cruise control แบบเดียวกับใน Volvo นะสิ

ออฟไลน์ Terng

คล้ายๆกับ radar cruise control แบบเดียวกับใน Volvo นะสิ

Benz รุ่นใหญ่ๆก็มีนะครับถ้าจำไม่ผิด แคมรี 3.5Q ก็มีเรดาร์ด้วย แต่ไม่แน่ใจใช่อันเดียวกันป่าวนะ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ BnN

Benz รุ่นใหญ่ๆก็มีนะครับถ้าจำไม่ผิด แคมรี 3.5Q ก็มีเรดาร์ด้วย แต่ไม่แน่ใจใช่อันเดียวกันป่าวนะ

ใช่ครับ รู้สึกแคมรี 3.5 ก็มีระบบที่ว่าเหมือนกันครับ แล้วก็มีระบบ Pre-Crash Safety ด้วยครับ

ออฟไลน์ 6162002

อ่านดูแล้ว ผมกลับรู้สึกเหมือนนิสสันกลายเป็นล้าหลังวอลโว่สามปีเลยนะครับเนี่ย เพราะวอลโว่S60 ตัวใหม่ ก็มีระบบตรวจจับ แต่ไม่ได้ตรวจเฉพาะรถ มันตรวจคนได้ด้วย เบรกให้เองเหมือนกัน มีการันตีว่า ที่ความเร็วไม่เกิน35km/h ไม่ชนแน่นอน มีระบบCruise Control ปรับความเร็วตามรถคันหน้าแล้วเหมือนกัน ยกเว้นเครื่องฟอกอากาศ ซึ่งก็ไม่น่าจะยาก ถ้าคิดจะติดเข้าไปแฮะ

ออฟไลน์ prai

แต่ผมกลับมองว่า ถ้ามันมีจริงในทุกรุ่นแล้วซึ่งมันเป็นรถญี่ปุ่นที่คนไทยซื้อหามาได้ มากกว่าครึ่งค่อนประเทศ
ผมว่ามันเป็นอะไรที่แจ๋วนะ

ออฟไลน์ Chris Evn

ด้วยเครื่องปรับอากาศที่มีระบบพ่นละออง ?วิตามินซี? ที่ช่วยให้คนขับรู้สึกสดชื่น และอยากอยู่ในรถของตนนานๆ Ohhnooooo0!

เขามีแต่ปล่อย O2 นะครับ

ไม่มีหรอก ละออง ?วิตามินซี?

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
วิตามินซี ทำให้สดชื่นเหรอครับ หมายถึงได้รับจากการหายใจอ่ะครับ

แล้วรถยนต์มันจะราคาเท่าไหร่เนีี่ย มี Option เยอะซะขนาดนี้
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มาจริงเป็นแค่ Maker Option แหงๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
จะคิดอะไรที่ Renault กับ Merc-Benz มีทำไม
ก็ในเมื่อเป็น บ.ลกของ Renault อยู่แล้ว แล้วก็เป็นพัฒมิตรรวมกับ Merc-Benz อยู่แล้ว

ไปคิดต่อยอดสิ่งที่ตัวเองเด่นอยู่แล้วดีกว่า จะได้เอามาร่วมกัน