ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆหน่อยครับ เฟียสต้า powershift ที่อเมริกาเค้าเปิดตัวไปแล้วหรือยังครับ  (อ่าน 3542 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ตอนนี้เริ่มเซ็งๆกับฟอร์ดละเนี่ย 555 แม่ผมกำลังจะไปจองซิตี้ ดูท่าจะได้รถก่อนผมอีกมั้ง ทั้งๆที่ผมจองมาตั้งแต่เดือน 4

อ่อ เข้าประเด็นๆ คือ อยากจะถามว่า ฟอร์ดเฟียสต้า เกียร์ powershift ที่อเมริกา เห็นบอกว่าจะเปิดขายเป็นครั้งแรกพร้อมกับไทย ไม่ทราบว่าที่นู่นเค้าวางจำหน่ายแล้วหรือยังอะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ยังไม่มีการส่งมอบให้ลูกค้าครับ  แต่ทดลองผลิตเหมือนไทยเลย

แต่เค้าทำโฆษณา บอกข้อดี  ทำอะไนต่อมิอะไรเต็มไปหมด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ JIRATH

อืม...ผมเห็น 4 คันแล้วนะครับ ผมว่าขายแล้วนะ วันนั้นขับผ่านไปดีลเลอร์ฟอร์ด มีรถมาจอดข้างหน้าเป็นตับ... แล้วใน ebay ก้มีขายแล้วด้วย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
ใจโน้มเอียงมาทางเฟียตต้าก็เพราะพาวเวอร์ชิปนี่แหละครับ ไม่อยากใช้ CVT ง่ะ เหอๆ

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
Re: ถามพี่ๆหน่อยครับ เฟียสต้า powershift ที่อเมริกา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 03:14:20 »
น่าจะเปิดตัวเรียบร้อยแล้วนะครับ มีการปล่อยรถให้สื่อมวลชนไปทำรีวิวกันแล้วครับ แล้วก็เว็บไซต์ ford.com ก็มี Fiesta แล้วครับ ก็คงขายแล้วล่ะครับ

ในเวปของ ford.co.th ก็มีfiesta แล้วเหมือนกันนะครับ แต่แม่...ไม่เห็นขายซักที  5555

คิดแล้วเหนื่อยใจกับฟอร์ดไทย จะรักจะชอบแค่ไหน ตอนนี้ผมก็ไม่กล้าแนะนำให้คนอื่นมาซื้อแล้วล่ะ ใครถามก็บอกว่า อยากซื้ออะไรก็ซื้อเถอะครับ

จะเปิดตัวอยุ่แล้ว ทำไมไม่บอกซักทีว่าจะเปิดตัววันไหน "อาจจะ  น่าจะ ประมาณ" ได้ยินแต่คำพวกนี้จนเบื่อแล้วเนี่ย

ออฟไลน์ sirisak_ac118

รถทดลองขับน่าจะมาเดือนนี้ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด แต่รถที่ส่งมอบจริงน่าจะเดือนหน้านะครับ ^^

ฟอร์ดเองตั้งใจจะเอารุ่นนี้มาเป้นตัวบุกเบิกตลาดให้ฟอร์ดไทย กลับมาเป็นแนวหน้าอีกครั้ง

ช้าไม่มีใครว่าหรอกครับ ถ้าผู้บริหารใส่ใจที่จะมาชี้แจงให้ลูกค้าได้ทราบเหตุผลกันบ้าง

ตอนนี้เลยกลายเป้นว่ามีข่าวว่ารถมีปัญหา แก้กันไม่จบ ถ้าผมเป็นแฟนพันธ์ไม่แท้ของเฟียสต้า ผมก็คงหนีไปเล่นยี่ห้ออื่นล่ะครับ

Focus TDCi ผมยกให้เป็นรถที่น่าจะดีเกือบที่สุดของรุ่น C segment (เฉพาะรถตลาดๆนะ) แต่ทำไมยอดขายมันถึงไม่เป็นอันดับต้นๆล่ะครับ

เทียบกันเฉพาะแค่ซีวิค 2.0 อัลติส 2.0 มาสด้า 2.0 แล้วก็ TDCi ของเราก็ได้ครับ มันก็มียอดขายแทบจะรั้งท้ายอยู่ดี

ตอนนี้จะแนะนำให้ใครซักคนสนใจหันมามองเฟียสต้าผมยังไม่กล้าเลยพูดตรงๆ กับแม่ผมเองผมยังเชียร์ให้เค้าไปออกซิตี้เลย เพราะฟอร์ดไม่มีความชัดเจนในอะไรซักอย่าง powershift ดีจริง ผมยอมรับ แต่ค่าซ่อมบำรุงมันเท่าไหร่ล่ะ คิดแล้วก็เสียวๆเหมือนกัน แต่ทำไงได้ รักไปแล้ว ชอบไปแล้ว ถ้าวันนึงต้องเจ็บตัวขึ้นมาก็จะไม่ขอกล่าวโทษใคร เพราะผมเลือกมันเอง แต่กับแม่ ผมก็ไม่กล้าจะเชียร์ให้เค้าใช้เพราะถ้าวันนึงมันเกิดเสียขึ้นมา เค้าจะมาบ่นว่าไม่น่าซื้อมาเลย แล้ววันนั้น ผมนี่ล่ะที่จะเป็นหมาหัวเน่า ก็เลยให้เค้าเล่นรถตลาดไปดีกว่า

บ่นไปก็เท่านั้น ฟอร์ด บ แม่เค้าไม่เคยคิดจะลงมาดูความคิดเห็นของลูกค้าอยู่แล้ว

ใครๆเค้าก็พูดกัน ว่าฝ่ายการตลาดนั่งโกงกินกันไปวันๆ ตอนนี้ผมก็เป็นคนนึงที่คิดแบบนั้นเหมือนกัน

ออฟไลน์ Eddy5659

น่าเห็นใจคนที่รอนะครับ

ทั้งๆ ที่ปล่อยออกมาวิ่ง อวดมาเป็นเดือนๆ (เพราะผมเห็นบ่อยมากที่ สี่แยกเลียบตลาดหนองมน ทางจะไปมอเตอร์เวย์)

แต่ก็ยังไม่มีวี่แววว่าจะส่งมอบให้ลูกค้าเมื่อไหร่
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic