ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report เจาะลึกยอดขายรถยนต์ ธันวาคม 61 + สรุปปี 2018 แบ่งตาม Segment //  (อ่าน 13090 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
สรุปยอดขายรถยนต์ในไทย ปี 2018 / 2561 1,041,739 คัน แบ่งตามรุ่นรถ และ Segment
ไปดูกันว่าในแต่ละกลุ่ม ใครขายดีที่สุดเป็นอันดับ 1 พร้อมยอดขายแยกครบทั้ง 12 เดือน

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/sales-report-december-2018/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2019, 11:08:31 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Symphonic

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mongolias

รอมานาน ขอบคุณครับ
ซูฮกอีซูสุจริง ขายแต่กระบะอย่างเดียว ยอดขายยังได้ขนาดนี้

ออฟไลน์ Tien.W

isuzu mu-x ยอดขายแน่จริง บี้ mitsubishi ติดๆเลย

ออฟไลน์ boogie2020

MG ZS  ไม่ได้มาเล่น ๆ ยอดไล่หัวตารางมาก ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2019, 14:21:34 โดย boogie2020 »
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ indomethacin2009

• Jr. Member
  • **
Xpander อัตราการเติบโต โหดสุด

ออฟไลน์ DriveOnly

ดีใจที่เห็นตลาด d segment กลับมาคึกคักอีกครั้ง กับยอดขายระดับ 1,000 คัน 2 เดือนติดของ camry ทีนี้ต้องมาลุ้นว่าหลังจากส่งรถ fleet หมดไปแล้ว จะยังยืนระยะยอดขายระดับนี้ไว้ได้อีกไหม เอาใจช่วยตลาด d segment

ออฟไลน์ AkE

ดูดีเกือบทุก segment เลยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kabutoro

• Sr. Member
MG ZS นี่ยอดโหดมักๆ :-X

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ขอบคุณทีมงานครับ รอดูยอดกระบะแต่ละประเภท อยากรู้ว่าตลาดกระบะพานิชย์เป็นยังไงบ้าง

ออฟไลน์ 20TRF

ผมว่าปีที่แล้วนี้พีคสุดคือ MG ZS เพราะกระแสต้านตอนเปิดตัวแรงมากแต่ยอดพุ่งมาไกลแล้วนานด้วย ตอนแรกผมคิดว่าแค่กระแสรถใหม่ไม่กี่เดือน สุดท้ายลากมาจนสิ้นปี ไม่เหมือน expander ที่มีแต่กระแสรับตอนเปิดตัวเยอะ ยอดเลยเป็นตามคาด

ออฟไลน์ AgentMolder

ไม่มี Audi เหรอครับในตารางรวมหาไม่เจอ

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
คุณหมูครับ   
พอทราบมั้ยครับ  ยอดขาย มาสด้า 2 - 45,972 คัน
แบ่งเป็น เบนซิล กับ ดีเซล กี่คันครับ
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ Boycm009

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ยอดขายรถยนต์โตมาก

ผมชักเป็นห่วงระบบเศรษฐกิจ คนใช้เงินอนาคตกันเยอะ ผ่อนกันแทบทุกคัน ที่ผ่านมายึด ผ่อนไม่ไหว 10% ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป เงินจมกับระบบที่ไม่สร้างรายได้แน่ ๆ

ออฟไลน์ mobgang33

• Full Member
ยอดโตขึ้น +รถติดมากขึ้น+โลกร้อนขึ้น
ยิ่งขับในกทม.  ส่วนตัวคันหน้า รอ EV หรือhybrid

ออฟไลน์ swenson

• **
ได้เห็นรุ่นขายดีแต่ละยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Grandcarnival สุดยอดเลย เห็นบ่อยมาก รถเค้าสวยจริง

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
สมัยก่อนไปตจวไม่เข้าใจว่าทำไมบางโชว์รูมแค่ขายแต่กระบะก็อยู่ได้ ตอนนี้เข้าใจเลยครับ เห็นภาพรวม ตลาดมันใหญ่จริงๆ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Symphonic

ยอดขายรถยนต์โตมาก

ผมชักเป็นห่วงระบบเศรษฐกิจ คนใช้เงินอนาคตกันเยอะ ผ่อนกันแทบทุกคัน ที่ผ่านมายึด ผ่อนไม่ไหว 10% ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป เงินจมกับระบบที่ไม่สร้างรายได้แน่ ๆ

อย่าคิดมากไปเลยครับพี่  เพราะถ้ายอดรวม ตลาดหด ยอดขายน้อย
เราก็จะรู้สึกกังวลอีกว่าจะเป็นสัญญาณเศรษฐกิจไม่ดีรึเปล่าอ่ะครับ

ออฟไลน์ Beats

• Full Member
มาแล้วๆๆ ขอบพระคุณทีมงานครับ  :D

ออฟไลน์ champptv

• **
รอดูกระบะMGมาดีๆๆเจ้าตลาดสะเทือน

ออฟไลน์ BN`

ตลาด D-Segment ดูคึกคักขึ้นนะครับเนี่ย :D

ออฟไลน์ SM.

Proton ยังมีขายอีกหรอเนี่ย