ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง Ford Everest ครับ  (อ่าน 8295 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poomiz

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่อง Ford Everest ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2019, 19:39:36 »
ทีแผนจะออกตัว ท็อป เทอร์โบเดียวครับ ขอความเห็นว่าควรจะรออะไรเพิ่มเติ่มอีกไหมครับ ไม่ทราบว่าหลังจากนี้จะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรเพิ่มเติมอีกไหมครับในรุ่นนี้

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง Ford Everest ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2019, 19:43:11 »
รอปรับออฟชั่นก่อนครับ กับพวกเรียกไปแก้ดีเฟคล็อตแรกๆกันตามจดหมาย

เรื่องออฟชั่นเหมือนจะมีปรับเร็วๆนี้ครับ อาจมีตัวพิเศษเข้ามาด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Poomiz

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่อง Ford Everest ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2019, 20:03:04 »
รอปรับออฟชั่นก่อนครับ กับพวกเรียกไปแก้ดีเฟคล็อตแรกๆกันตามจดหมาย

เรื่องออฟชั่นเหมือนจะมีปรับเร็วๆนี้ครับ อาจมีตัวพิเศษเข้ามาด้วย

พอจะทราบไหมครับว่ามาช่วงไหน เดือนไหน หรือ รายละเอียดของเรื่อง option ครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2019, 22:04:19 »

พอจะทราบไหมครับว่ามาช่วงไหน เดือนไหน หรือ รายละเอียดของเรื่อง option ครับ

รู้สึก​จะเป็น​พวกล็อแม็ก, ส่วนหุ้มหนังสีน้ำตาล, เบาะน้ำตาล, Sync3 แบบใหม่, ชุดแต่ง อะไรทำนองนี้ครับ

ข่าวไม่กรองนะครับ แต่ก็เชื่อถือได้อยู่​
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2019, 22:25:07 »
ดุเดือด SUV ยังไม่จบ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2019, 22:48:24 »
จากประสบการณ์ที่ผมใช้รุ่นนี้อยู่คือ

แนะนำว่าปีแรกที่ ford ออกเครื่องใหม่ เปลี่ยนเกียร์ใหม่ ... > อย่าซื้อ เพราะ defect ของ ford มีให้ปวดหัว น่าเบื่ออยู่เสมอนะครับ ถึงแม้การเครมอะไรที่เสียไม่ค่อยมีปัญหา เครมง่าย แต่อาจรออะหลั่ยนานหรือรอคิวเข้าเปลี่ยนนานครับ

แต่ everest เป็นรถที่ดีมาก ออฟชั่นโอเคมาก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2019, 10:02:44 »
ปรับเพิ่มอะไรคงไม่มากหรอกครับ ผมว่าเอาให้แก้ปัญหาจุกจิกหมดก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2019, 11:19:24 »
จากประสบการณ์ที่ผมใช้รุ่นนี้อยู่คือ

แนะนำว่าปีแรกที่ ford ออกเครื่องใหม่ เปลี่ยนเกียร์ใหม่ ... > อย่าซื้อ เพราะ defect ของ ford มีให้ปวดหัว น่าเบื่ออยู่เสมอนะครับ ถึงแม้การเครมอะไรที่เสียไม่ค่อยมีปัญหา เครมง่าย แต่อาจรออะหลั่ยนานหรือรอคิวเข้าเปลี่ยนนานครับ

แต่ everest เป็นรถที่ดีมาก ออฟชั่นโอเคมาก

ผมสังเกตเหมือนท่าน taubasa เลย
มีคนสังเกตุเหมือนผมด้วย
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2019, 16:35:57 »

ผมสังเกตเหมือนท่าน taubasa เลย
มีคนสังเกตุเหมือนผมด้วย
ขอบคุณครับ

รอไปสักพัก​ครับ เห็น​ฝ่าย r&d กำลังหาตัวแทนลูกค้าที่เจอดีเฟค เข้ามา​ตรวจสอบ​โดยตรง ให้ลงชื่อกันอยู่​ครับเรื่องน้ำมันเครื่อง​ลด

รอให้เรื่อง​นี้มีผลก่อนค่อยซื้อก็ได้​ครับ หรือตัดใจ​ไปหายี่ห้อ​อื่นเลยจบ