ผู้เขียน หัวข้อ: รถAudiรุ่นเก่าที่ซื้อจากMTM สามารถเข้าศูนย์ได้โดยไม่เสียค่าแรกเข้ารึเปล่าครับ  (อ่าน 6386 ครั้ง)

ออฟไลน์ Muvee

• Full Member
พอดีสนใจรถ Audi นะครับแต่กำลังตัดสินใจซื้อรถมือสอง และเห็นมีบางคันระบุว่ารถออกจาก MTM ครับ เลยอยากหาข้อมูลไว้คือ
อยากทราบว่ารถ Audi เก่าที่ออกจาก MTM จะถือว่าเป็นรถที่ศูนย์ที่สามารถเข้า Service กับทาง Audi Thailand ปัจจุบันได้โดยไม่เสียค่าแรกเข้าได้รึเปล่าครับ พอดีผมถามไปทางเพจ Audi Thailand ได้คำตอบมาแบบไม่ค่อยชัดเจนครับ คือถ้ายนตรกิจได้แน่ๆ หรือถ้าเป็น Audi AG ก็เข้าได้ เลยไม่ค่อยแน่ใจครับ จึงขอรบกวนทุกท่านช่วยให้ความรู้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
อ้างถึง
นอกจากนี้ คุณ กฤษณะกรยังกล่าวด้วยอีกว่า Audi Thailand ภายใต้ Meister Technik
ยินดีรับบริการตรวจเช็คตามระยะ ซ่อมบำรุง –  Service ให้กับรถยนต์ Audi ทุกคัน ไม่ว่า
จะมาจากผู้แทนจำหน่ายเดิม หรือ ผู้นำเข้าอิสระ เพื่อสร้างความประทับใจให้กับลูกค้า
Audi ในประเทศไทยทั้งหมด

( อ้างอิงจากบทสัมภาษณ์ ของ Bangkok Post, WRITER: PIYACHART MAIKAEW
“We will welcome all Audi cars in Thailand from both formerly authorised and
independent importers,” said Mr Grisnagorn )
http://www.bangkokpost.com/business/news/1186929/meister-technik-chosen-to-be-official-audi-distributor)

http://www.headlightmag.com/meister-technik-audi-thailand-showroom/

ออฟไลน์ aries

• Newbie
  • *
MTM ไม่แน่ใจ แต่ผมซื้อจากศูนย์ออดี้เก่าแถวๆ สถานทูตเกาหลี ก็สามารถเอารถมาตรวจเช็คที่ศูนย์ออดี้ใหม่ตรงเรียบด่วนไม่ได้เสียค่าแรกเข้าครับ

ออฟไลน์ V221

คงต้องเอาเลขตัวถังไปตรวจสอบกับService Advisorดูครับ ถ้าเป็นรถAuthorizedก็สามารถเข้าได้เลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

น่าจะเข้าได้นะครับ เพราะยินดีรับหมด

ออฟไลน์ V221

น่าจะเข้าได้นะครับ เพราะยินดีรับหมด
เท่าที่คุยกับSAถ้าเป็นรถเกรย์ดีเซลไม่รับแล้วครับเพราะที่เมืองนอกเป็นยูโร6กันหมดนานแล้วและรถดีเซลสร้างปัญหาปวดหัวให้กับศูนย์เพราะเจอไฟโชว์หลายคัน
BMW 750E M SPORT