ผู้เขียน หัวข้อ: BMW X 4 โฉมใหม่  (อ่าน 7679 ครั้ง)

ออฟไลน์ yongan

• Jr. Member
  • **
BMW X 4 โฉมใหม่
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2019, 09:09:56 »
เพื่อนสมาชิกท่านใด ได้เคยทดลองขับ หรือได้เป็นเจ้าของบ้างแล้ว  ขอแชร์ความเห็นเกี่ยวกับรถรุ่นนี้ครับ

ว่า สมรรถนะ ราคา และความคุ้มค่าเป็นอย่างไรบ้าง และรุ่นนี้มีคู่แข่งเป็น เบนซ์  GLC คูเป้ ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: BMW X 4 โฉมใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2019, 09:46:50 »
ลองแล้วเฉยๆครับ โคลงไม่ต่างจาก x3 มาก ไม่นุ่ม ไม่แน่น เท่าที่คาดไว้

แต่ไม่เคยขับ glc coupe นะ เคยแต่ glc ตัวปกติ ขับแล้ว glc มึนหัวกว่านิดหน่อย

ราคาผมมองว่าคุ้ม 4m ลดแสนนึง แต่ option มาเต็มอยู่