ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามมีเสียงจี๊ดๆ ข้างซ้ายหน้า เวลารถเคลื่อนที่ กับหลังพวงมาลัย f30 bmw  (อ่าน 4376 ครั้ง)

ออฟไลน์ pondkup

• Newbie
  • *
สอบถามหน่อยครับ มันมีเสียงจี๊ดๆ ไม่ดังนะครับ แต่รำคาญ เอาเรื่อง เข้าศูนย์มาหลายรอบละครับ เค้าบอกไม่พบเสียงอะครับ F30 bmw 2014

ออฟไลน์ AnUt^_^

• Full Member
เป็นตอนความเร็วช้าๆใช่ไหมครับ  ถ้าใช้ของผมเปลี่ยนจานเบรคครับ ตอนแรกทางศูนย์เปลี่ยนคู่หน้าให้ เอาไปใช้ไม่หาย 
เข้าเชคอีกรอบสรุปมาจากคุ่หลัง หลังจากเปลี่ยนจานเบรคแล้ว เสียงหายไปครับ

ออฟไลน์ arte

• Sr. Member
เสียง จี๊ดๆ เบา ถ้าไม่ตั้งใจฟังก้ไม่ได้ยิน หรือ คนหูตึงนี่ไม่ได้ยินเลย หรือเปล่าครับ แต่แฟนผมหูดีมาก เธอได้ยินตั้งแต่ออกจากศุนย์ ถ้าใช่ อาการนี้หลังจากใช้ไปปีกว่า คอมแอร์เจ้งๆ ไม่รู้เกี่ยวกันใหม พอเปลี่ยนก็เสียงเงียบ แต่ สักพักก้เหมือนเดิม

ออฟไลน์ pondkup

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับผม จานเบรคไม่น่าจะใช่ครับ พอดีเป็นตั้งแต่ก่อนเปลี่ยนจานด้วยครับ พอเปลี่ยนก้อยังเป็นครับ มันดังอิ๊ดๆๆๆๆๆ แต่เบาๆเลยครับ แฟนผมนี่ก้อหูดีจนผมไม่อยากเถียงเลย แฟนบอกเสียงมาจากหลังพวงมาลัย ไม่รู้จะทำไงจิงๆ ส่วนแอร์ไม่ใช่ครับ เพราะ ปิดแล้วก้อยังมีเสียง วิ่งช้าไม่ค่อยได้ยิน แต่วิ่ง 80 ขึ้นไปจะมีเสียง แต่แต่แต่ บางวันนี่เงียบเลยนะครับ ยิ่งตอนเอาไปส่งศูนย์นี่เงียบกริ๊บ เศร้าใจ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ลองเช็คสายพาน กับพูเล่ปั๊มพวงมาลัยพาวเวอร์ครับ

ออฟไลน์ ขนุนน้อย

• Full Member
ลองเช็คสายพาน กับพูเล่ปั๊มพวงมาลัยพาวเวอร์ครับ

F30 นี่ไม่มีปั้มพาวเวอร์นะครับ series 3 ที่มีปั้มพาวเวอร์ต้องย้อนไป E46 โน่นเลย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore

F30 นี่ไม่มีปั้มพาวเวอร์นะครับ series 3 ที่มีปั้มพาวเวอร์ต้องย้อนไป E46 โน่นเลย

แฮะ ๆ อาการมันเหมือนครับ