ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมHONDA สาทรไม่มี Accord ให้ลองขับ แต่มีคนเริ่มรับรถกันแล้ว  (อ่าน 7462 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
พอดีไปเมื่อวันอาทิตย์ช่วงบ่ายๆทีผ่านมา

จะเข้าไปดู accord ใหม่เพราะได้ยินมาว่ารถมีให้ดูที่โชว์รูมแล้ว

เข้าไปที่สาขาสาทร แต่กลับไม่มีรถให้ทดลองขับ

มาดูในคลับ คนได้รับรถแล้ว และ ศูนย์อื่นๆก็มีรถให้ลองขับ

เซลล์พูดอย่างเดียว ไม่คะ ไม่มีคะ เดี่ยวคันนี้ก็จะเอาลงแล้วคะ รถคันนี้เอาไว้ขายคะ เป็นเหมือนกันทั่วประเทศเลยนะค่ะ

พูดจาเหมือนไม่อยากขาย ศูนย์ใหญ่แท้ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2019, 00:45:22 โดย 0% »

ออฟไลน์ -POOM-

• Jr. Member
  • **
ฮอนด้าสาทรนี่เป็นสำนักงานใหญ่หรอครับ
อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ ขออนุญาตถามละกันนะครับ :D

ออฟไลน์ Tien.W

สาทร แค่ดีลเลอร์หนิ

สนญ อยู่บางนา หนิ

ออฟไลน์ i.Arm

• **
เหมือนที่สาทรจะเป็นดีลเลอร์นะครับ
โชว์รูมของสำนักงานใหญ่จะมีแค่ศูนย์ตรงศรีอยุธยาครับผม

เรื่องรถทดลองขับแอคคอร์ดของแต่ละดีลเลอร์นี่ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ
ไม่รู้ว่าทางดีลเลอร์สามารถเลือกได้มั้ยว่าจะใช้รถทดลองขับเป็น 1.5Turbo หรือ Hybrid
ถ้าที่ไหนเลือกเป็น Hybrid คงต้องรออีกหน่อย แต่ถ้าเลือก 1.5Turbo คงได้รถทดลองขับเลยมั้งครับ

ออฟไลน์ 0%

จริงด้วย ผมเข้าใจมาตลอดว่าเป็น สำนักงานใหญ่ เลยไป google มา คน review ทั้งใน google ส่วนบริการงานขาย เละไม่มีชิ้นดี ทั้งในเวปต้องห้าม และ เวปเรานี้               ที่สำคัญยังเจอ ประกาศขายแปลนที่ดินหัวมุมนี้ด้วย ตรว ละ 1.9ล้าน  3ไร่กว่า

ออฟไลน์ kiwiwi

0 นี้น่ะเหรอ

เหมือนคนแก่แต่อายุจริงๆครับ มิน่า ไม่ขยายไปไหนซะที กลับโดนอีกเครือบีบรอบตัว

เคยออกรถที่ 0 นี้ เพราะเหลือสีที่ต้องการเพียงแค่ที่เดียวในประเทศ

แต่พอเข้า service ครั้งแรก เลิกขาดเลย
สุนัขไม้รับประทาน เอารถลูกค้าไปเหยียบเล่น
สงสัยพนง.รับรถจะเป็นลูกเจ้าจอง 0 มาฝึกงาน

ผจก.แผนกserviceยังไม่กล้าทำไรเลย

ออฟไลน์ Devil13

ลองโทรหา ฮอนด้า สาย4 ครับ
ศูนย์นี้บรการดี พูดจาดี รับรถไวครับ (ตอนผมซื้อนะ)

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
7ปีที่แล้ว ผมก็ซื้อที่สาย 4
เพราะได้เทส หลังจากเปิดตัวได้ 1-2 วัน (ที่อื่นๆ ใกล้บ้านไม่มีให้เทสเลย)

โอกาสเป็นของคนที่พร้อม.. เขาพร้อมขาย เราพร้อมซื้อ  ลองขับ จอง จบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2019, 08:30:31 โดย Lerm_7 »

ออฟไลน์ nuntapon.s

แล้วแต่นโยบายเลย เขาเลือกปล่อยรถก่อนก็ยังมีคนจองคนซื้อนี่  อย่างตอนผมออกG9ก็จองตอนยังไม่มีรถเทส  จนส่งมอบแล้วก็ยังไม่ได้ลองผมก็ยังซื้อ555

ออฟไลน์ FyGI

7ปีที่แล้ว ผมก็ซื้อที่สาย 4
เพราะได้เทส หลังจากเปิดตัวได้ 1-2 วัน (ที่อื่นๆ ใกล้บ้านไม่มีให้เทสเลย)

โอกาสเป็นของคนที่พร้อม.. เขาพร้อมขาย เราพร้อมซื้อ  ลองขับ จอง จบ

สาย 4 ฝ่ายขายบริการดี

ผมซื้อ HRV จากที่นี่ เพราะไม่หวงรถเทสให้่ลองขับจนพอใจ ในขณะที่ศูนย์อื่นหวงรถเทสจัง

ออฟไลน์ seeker

ผมเข้าใจตรงนั้นเป็นส่วนของออฟฟิศอย่างเดียวที่เป็นของฮอนเอง
แต่ถ้าจะเอาดีเลอร์ 0 บริการ ศรีอยุธยาเลยครับ
แต่ต่อรองได้น้อยกว่าที่อื่นนะครับ

ออฟไลน์ ATONGA

• **
....ผมว่าฮอนด้าสาทร บริการดีกว่า รถตราดาวอีกคันที่ผมใช้อยู่อีก ผมมีฮอนด้าซื้อและเข้าศูนย์ที่สาทร บริการดี และรวดเร็วมีการโทรแจ้งตลอด ล่าสุดล้างคอยล์หัวเทียนให้ จากตอนแรกคิดว่าต้องเปลี่ยนเป็นหมื่น เสียค่าล้างพันกว่าบาทเอง เรื่องงานบริการนี่ นานาจิตตัง ถูกใจเราก็ว่าดี ไม่ถูกใจเราก็ว่าไม่ดี บางทีก็ต้องดูตัวเราเองด้วย ว่าเรียกร้องมากไปหรือเปล่า

ออฟไลน์ lexus

บางที่เห็นรถเทสจอดอยู่ตรงหน้า แต่เซลบอกรถผู้บริหารเทสไม่ได้ก็มี
ลาก่อนhonda

ออฟไลน์ Nickie8465

• Newbie
  • *
ลองมาแถบนนทบุรีครับ มีให้ลองทั้ง CIVIC RS และ ACCORD 1.5T
แต่ตัว Hybrid ตอนนี้ยังไม่มีนะครับ

ออฟไลน์ OHMMY

• Sr. Member
อ่านหลายๆความเห็นแล้วอิจฉาคนกรุงเทพที่มีตัวเลือกเยอะๆ
พื้นที่ที่ผมอยู่ ขายรถฮอนด้าได้โดยคนซื้อไม่ต้องลองเลย แล้วไม่มีรถให้ลองขับ
บางรุ่นที่ขายดีๆ อย่างตอน HRV สมัยก่อน ไม่มีรถตัวอย่างให้เปิดเข้าไปดูภายในเลยด้วยซ้ำ
ทุกคันที่จอดอยู่ในพื้นที่ 0 คือรถรอส่งมอบทั้งหมด  ::) ::) ::)

ออนไลน์ SM.

แล้วแต่การบริหารของดีลเลอร์ครับ บางแห่งเค็มยิ่งกว่าเกลือในมหาสมุทร อย่าลืมว่ารถทดลอง ดีลเลอร์ต้องซื้อเหมือนกันนะครับ พอมาให้ลูกค้าทดลอง ก็ต้องขายออกเป็นมือ2 ฉะนั้น พวกเค็มๆ จะไม่ทำครับ นอกจาก บ.แม่ จะบังคับ หรือมีมาตรการอะไรซักอย่าง