ผู้เขียน หัวข้อ: BMW X3 ป้ายแดงราคา 3.6 ล้าน ใช้ไป 4 ปี ควรขายได้เท่าไหร่ครับ  (อ่าน 8348 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
เหลือถึง 2 ล้านไหมครับ ?

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
รถปี 2015 ใช่มั้ยครับ

เดาว่าเป็น X3 20d Highline รึป่าวครับ

ราคาอยู่ประมาณ 1.5 ล้านครับ ต้องดูเลขไมล์ สภาพรถอีกทีครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ เต๋า AV

ราคามือสองโดยประมาณ ขายเอง อาจได้มากกว่า นิดหน่อย
2.0 xDrive20i    1.3 - 1.5 M
2.0 xDrive20d   1.4 - 1.7 M
2.0 xDrive20d Highline   1.6 - 1.8 M

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ดูราคาทุนประกันครับ ทุนเท่าไรก็ขายประมาณนั้น +/- นิดหน่อย

ออฟไลน์ Smith686

ออฟไลน์ V221

รถน้องเขยเพิ่งขายไป 20D Highline ไมล์แสนต้นๆ อายุ6ปี ขายไป1.1ล้าน ตอนนี้ขับCamry 2.5Gใหม่ บอกว่าสบายใจกว่าเยอะ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ yongan

• Jr. Member
  • **
รถน้องเขยเพิ่งขายไป 20D Highline ไมล์แสนต้นๆ อายุ6ปี ขายไป1.1ล้าน ตอนนี้ขับCamry 2.5Gใหม่ บอกว่าสบายใจกว่าเยอะ

ขออนุญาตเรียนถาม ที่ว่า สบายใจกว่าเยอะ คือ ในประเด็นอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ V221

ขออนุญาตเรียนถาม ที่ว่า สบายใจกว่าเยอะ คือ ในประเด็นอะไรบ้างครับ
เค้าบอกว่าช่วงล่างดีใช้ได้ เครื่องแรง ครับ ศูนย์บริการก็เยอะ ไม่เหมือนตอนใช้BM จะซ่อมหรือเคลมต้องนัดคิว เสียจุกจิก ค่าอะไหล่ก็แรงเอาเรื่อง แร็คเสียงดังโชคดีเคลมได้ในประกันไม่งั้นต้องจ่ายแสนกว่าบาทครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ the kit

MB BM เป็นยี่ห้อที่ราคาตกน้อยที่สุด ในรถยุโรปในไทย

แต่ถ้าถามว่าตกลงเท่าไร มันขึ้นอยู่กับรุ่นนั้น "นิยม" มากแค่ไหน
ถ้ามากก็ตกน้อย

ราคาตั้งตอนใหม่สูงแค่ไหน
สูงมากก็ตกมาก

โดยส่วนมาก MB BM ผ่านไป 4 ปี สภาพสวย ไม่เหลือ BSI จะเหลืออยู่ประมาณ 30% - 40% ของราคาตั้ง
"Make It Count"

• **

เค้าบอกว่าช่วงล่างดีใช้ได้ เครื่องแรง ครับ ศูนย์บริการก็เยอะ ไม่เหมือนตอนใช้BM จะซ่อมหรือเคลมต้องนัดคิว เสียจุกจิก ค่าอะไหล่ก็แรงเอาเรื่อง แร็คเสียงดังโชคดีเคลมได้ในประกันไม่งั้นต้องจ่ายแสนกว่าบาทครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
2ล้านนิ​ ไม่มีทางครับ​ ประสบการณ์ตรงเลยรุ่นนี้​ ปี13ไมล์เยอะ​ 180,000กม. จาก​ 3.6เหลือ​ 1.1เองครับ​ ของเพื่อน​ X5​ปี14ไมล์เยอะพอกัน​ 4.6เหลือ​ 1.8

• **
MB BM เป็นยี่ห้อที่ราคาตกน้อยที่สุด ในรถยุโรปในไทย

แต่ถ้าถามว่าตกลงเท่าไร มันขึ้นอยู่กับรุ่นนั้น "นิยม" มากแค่ไหน
ถ้ามากก็ตกน้อย

ราคาตั้งตอนใหม่สูงแค่ไหน
สูงมากก็ตกมาก

โดยส่วนมาก MB BM ผ่านไป 4 ปี สภาพสวย ไม่เหลือ BSI จะเหลืออยู่ประมาณ 30% - 40% ของราคาตั้ง

ตามความเห็นด้านบน ราคารถยุโรปลดลงเกินครี่งเลย แล้วถ้าเทียบกันกับรถยนต์ค่ายญี่ปุ่น รถญี่ปุ่น ราคาน่าจะลดลงน้อยกว่าทางฝั่งยุโรปมั้ยครับ

ออฟไลน์ nottii77

• Full Member
แล้วแต่รุ่น ราคา ความนิยมครับ

รถญี่ปุ่น กระบะจะตกน้อย โดยเฉพาะตัวตอนเดียว รถใหม่5แสนกว่า มือ 2 4-5แสน ยังมีให้เห็นบ่อยๆ  โดยเฉพาะโตโยต้าตัว 2.8 ราคาแข็งมากขายง่าย

แต่ถ้าเป็นพวกกระบะตัว top หรือ ppv ก็หายไปพอสมควรเหมือนกัน

teane 2012 2.5xv ผมซื้อมา 1.5 ไมล์ 1.3แสน รถ6ปี เตนท์ตีให้ 4.5เองครับ  ตกมากกว่า camry , accord อีก

• **
แล้วแต่รุ่น ราคา ความนิยมครับ

รถญี่ปุ่น กระบะจะตกน้อย โดยเฉพาะตัวตอนเดียว รถใหม่5แสนกว่า มือ 2 4-5แสน ยังมีให้เห็นบ่อยๆ  โดยเฉพาะโตโยต้าตัว 2.8 ราคาแข็งมากขายง่าย

แต่ถ้าเป็นพวกกระบะตัว top หรือ ppv ก็หายไปพอสมควรเหมือนกัน

teane 2012 2.5xv ผมซื้อมา 1.5 ไมล์ 1.3แสน รถ6ปี เตนท์ตีให้ 4.5เองครับ  ตกมากกว่า camry , accord อีก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mothsan

ถ้าดูพวก Camry Hybrid มือสอง ราคาตกเหลือ 30-40% พอๆกับรถยุโรปนั้นแหละครับ