ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 25 พฤษภาคม 2019  (อ่าน 3337 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง

4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122

2. Webboard ที่กระทู้นี้

3. Facebook Fanpage : https://web.facebook.com/headlightmag/photos/a.183844775058081/2053842378058302/?type=3&theater

FM 105.0 MHz.

(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)

บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2019, 12:27:27 โดย DR!VE by J!MMY »

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
สอบถามเกี่ยวกับการดูแลสีรถครับ ระหว่างเคลือบแก้วกับติดฟิล์มใสกันรอย เลือกอันไหนดีครับ

ออฟไลน์ Psychopath

• **
อยากทราบความเคลื่อนไหวของ Mazda CX-8

เข้าไทยปลายปีนี้ หรือช่วง motor expo ใช่ไหมครับ

เครื่องยนต์ยังเป็น skyactiv D

มีลุ้น skyactiv X ไหมครับ

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
พี่จิมมี่แนะนำร้านยาง/ศูนย์ฮอนด้าบริการดีในโซนกทม.หน่อยครับ

ออฟไลน์ soulpowder

• Newbie
  • *
รบกวนช่วยแนะนำยี่ห้อ กับ ความหนืดน้ำมันเครื่องหน่อยครับ Subaru XV 2018 2.0 ip คู่มือแจ้งว่า 0w-20 แต่ศูนย์มีขายแต่ 5w-30 สามารถใช้ได้ไหมครับ แล้วมียี่ห้อแนะนำไหมครับ
 1. Motul 100 2. Mobil 3. Amsoil

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
อยากสอบถามแนวทางครับ

ถนนในซอยบ้านผมเป็นถนนสองเลน ขนาดพอดีให้รถสองคันขับสวนกันพอดี

แล้วประตูบ้านผมตรงข้ามกับรั้วบ้านฝั่งตรงข้ามแล้วพอญาติเขามา เขาชอบมาจอดรถตรงรั้วฝั่งบ้านเขา

แต่ว่าตรงที่เขาจอดรถดันตรงกับประตูบ้านผมพอดีเป๊ะจนผมถอยรถเข้าบ้านลำบาก และเป็นหลายครั้งแล้ว

รวมทั้งเวลาผมจอดรถแล้วไปเปิดประตู เอารถเข้าบ้านแต่ก็มีรถสวนมาก็ต้องวิ่งกลับมาถอยรถอีก แต่ทางฝ่ายโน้นนั่งเฮฮาปาร์ตี้ไม่สน**สน** อะไรเลยครับ

ขอคำถามเดียวครับว่า เราควรทำอย่างไรกับคนพวกนี้ดีครับ? ให้พวกเขาจำและไม่คิดจะทำอีก

กราบขอบพระคุณพี่จิมมี่ พี่เมธีและทีมงาน HLM ทุกท่านมาก ๆ ครับ ผมติดตามมาโดยตลอดและเชื่อมั่นในรีวิวของเว็บไซต์เป็นที่สุดเสมอครับ
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ Kogure

• Newbie
  • *
มีโอกาสที่ Toyota ประเทศไทย จะนำ Granvia/Ventury โฉมใหม่มาขายในไทยไหมครับ ถ้ามา มาประมาณช่วงไหน และคาดว่าจะมาในรูปแบบกี่ที่นั่งครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pockba

• Newbie
  • *
ยางผลิตไทยกับอินโดฯ คุณภาพต่างกันมั้ยครับ ถ้าเทียบในยี่ห้อและรุ่นเดียวกัน

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
รถอย่าง Legacy ตามคลาสของรถแล้ว จัดว่าอยู่ระดับเดียวกับ Accord , Camry , Teana รึเปล่าครับ
และการมีระบบ AWD ของ subaru ทำให้การขับขี่เหนือกว่ากันมากไหมครับ

หรือว่าพอๆกัน ชนะกันไม่ขาด

ออฟไลน์ karavek

• **
CX30 ปลายปีนี้ เข้าไทยไม๊ครับ

ตอนนี้เห็นมีรถผู้บริหาร mazda ไมล์น้อย ออกมาทั้ง 2, 3, CX3, CX5 พวกนี้ต้องระวังเรื่องอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ yongan

• **

ในความเห็นของทีมงานและคุณจิมมี่ รถ  bmw x4 โฉมใหม่ กับ เบนซ์  glc coupe

รุ่นไหนคุ้มค่า ขับสนุก นั่งสบาย การบำรุงรักษาไม่ยุ่งยากครับ ...  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
อัลเมร่าประกันปีแรกกำลังจะหมดยังไม่เคยเครม
กันชนหน้ามีรอยถลอกเท่าเหรียญบาท
จำเป็นต้องเครมก่อนเปลี่ยนบริษัทประกันมั้ย
และอยากรู้ว่ามีหลักการในการเลือกบริษัทประกันยังไงครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
Outlander PHEV จะมาไทยไหมครับ