ผู้เขียน หัวข้อ: แม่ทารก 7เดือน โวย เบนซ์ แก้วติดเบรก ขอชดใช้ 2หมื่น วันมาเยี่ยมบอก 1ล้าน  (อ่าน 6407 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
จากเหตุการณ์ รถเบนซ์ รุ่น CLS 250 สีดำ ทะเบียน ญฒ 513 กรุงเทพมหานคร ซึ่งมี นายนิรัฐภูมิ ลาภผลเหม อายุ 32 ปี พุ่งชน รถพังเสียหายทั้งหมด 3 คัน มีผู้เสียชีวิต 1 ราย บาดเจ็บอีก 8 ราย โดยเหตุการณ์ดังกล่าว มีกล้องหน้ารถ สามารถจับภาพ ขณะที่ นายนิรัฐภูมิ ขับรถเบนซ์ พุ่งชนท้าย รถกระบะอีซูซุ ดราก้อน สีเขียว ทะเบียน ลษ 1586 กรุงเทพมหานคร อย่างจัง

จนรถกระบะ หมุนคว้าง ไปชนกับ แท่งแบริเออร์ กั้นกลางถนน รถกระบะพลิกคว่ำ 2 ตลบ ขณะนั้น ภาพสามารถจับภาพ เด็กทารกวัยเพียง 7 เดือน กระเด็นออกมาจากรถ ส่วนคนขับคือ พ.อ.อรัญ อยู่จินดา อายุ 68 ปี และ ภรรยา ที่อุ้มหลายวัย 7 เดือน คือ นางมณเทียร อยู่จินดา อายุ 56 ปี ได้รับบาดเจ็บสาหัส

โดยหลังเกิดเหตุ นายนิรัฐภูมิ ให้การว่าเกิดจาก แก้วน้ำไปขัดกับเบรก พร้อมกับเข้ารับทราบข้อหา ขับรถโดยประมาท หวาดเสียว เป็นเหตุให้ผู้อื่นถึงแก่ความตาย ขับรถโดยประมาททำให้ผู้อื่นได้รับบาดเจ็บสาหัส และขับรถโดยประมาททำให้ผู้อื่นเสียทรัพย์ และ นำแก้วน้ำที่ระบุว่าอยู่ในรถ มาให้พนักงานสอบสวน สภ.รัตนาธิเบศร์ จ.นนทบุรี ไว้เป็นหลักฐาน

นอกจากนี้ยังเดินทาง เข้าเยี่ยมครอบครัวผู้บาดเจ็บ ที่ ร.พ.นนทเวช พร้อมบอกว่า จะรับผิดชอบเยียวยาผู้เสียหาย โดยเบื้องต้น จะจ่ายค่าสินไหมทดแทนทั้ง 3 คน เป็นเงิน 1 ล้านบาท

ล่าสุด พบว่า น.ส.จริยา ธีรสุปาณี อายุ 30 ปี แม่ของ เด็กทารกวัย 7 เดือน และเป็นลูกสาวของ  พ.อ.อรัญ และ นางมณเฑียร ได้โพสต์เฟซบุ๊กระบุว่า 1 ล้านบาท 3คนเจ็บและทุพพลภาพ ก็น้อยแล้วนะ วันนี้มาบอกว่า มี 2 หมื่น ลองเป็นพ่อ แม่ ลูก คุณสิ จะเท่าไหร่

https://www.khaosod.co.th/special-stories/news_2607503

ออฟไลน์ adiPureII

• Full Member
3 คนล้าน ตกคนละ 3แสนกว่าๆ ถือว่าน้อยมากนะ กับสิ่งที่เข้าสูญเสีย ต้องเผชิญ

แต่ที่จะให้ 2 หมื่นทีแรก คือแบบไทยมากๆ เอาเงินน้อยอุดปาก

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ wa330

คนรวย ขับรถหรู ทำไรก็ไม่น่าเกลียด 8)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
3 พ่อแม่ลูก ถ้านอนเจ็บที่ รพ เอกชน แค่สองหมื่นไม่พอแน่นอนครับ

ออฟไลน์ arte

• Sr. Member
ผมกลางๆนะครับ สินไหมทดแทนก็ตามความเหมาะสมก็ดูตาม อาชีพการงาน ระยะเวลาเสียโอกาส ประมาณคร่าว 3 คน สัก 5-6แสนกำลังดีครับ ไม่รวมค่าทุพลภาพหรือค่ารักษาพยาบาลซึ่งนะจะคุยกับประกัน สำหรับผมเบื้อง 3 คน 1 ล้านน่าจะเยอะไปครับ แต่2 หมื่นก็น่าเกลียดไป คนรวยขับรถหรูใช่ว่าต้องจ่ายแพงเสมอไปครับ อยู่ที่ความเหมาะสม

ออฟไลน์ mongolias

ผมว่าเขาเรียกมาเผื่อต่อรองครับ
แต่คนขับเบนซ์เสนอให้แบบนี้มันน่าเกลียดไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ alpha14

ได้ข่าวมาว่าเป็นแค่คนขับรถ เอารถของเจ้านายไปธุระส่วนตัว ไม่ใช่ส่งเสี่ยอะไร ถึงว่าไม่มีตังชดใช้เขา ว่าแต่คันเบรกเบ๊นซ์ทำไมแก้วกลมๆขนาดใหญ่แบบนั้นไปขัดได้ รถมิตซูถูกๆของผมลองเอาแก้วเข้าไปยัดๆยังไม่สามารถทำได้เลย ช่วงตรงนั้นมันแคบมาก ข้ออ้างฟังไม่ขึ้น ทำผิดแล้วยอมรับหน่อยจะดูแมนมากกว่านี้

ออฟไลน์ Ossyman

• Jr. Member
  • **
ได้ข่าวมาว่าเป็นแค่คนขับรถ เอารถของเจ้านายไปธุระส่วนตัว ไม่ใช่ส่งเสี่ยอะไร ถึงว่าไม่มีตังชดใช้เขา ว่าแต่คันเบรกเบ๊นซ์ทำไมแก้วกลมๆขนาดใหญ่แบบนั้นไปขัดได้ รถมิตซูถูกๆของผมลองเอาแก้วเข้าไปยัดๆยังไม่สามารถทำได้เลย ช่วงตรงนั้นมันแคบมาก ข้ออ้างฟังไม่ขึ้น ทำผิดแล้วยอมรับหน่อยจะดูแมนมากกว่านี้

ไม่ใช่คนขับรถครับ
https://www.thaipr.net/general/874431

ออฟไลน์ Newhang

ใจเขาใจเราเนอะ

https://www.thaipr.net/general/874431

เอ๋?  คนในลิงค์ กับคนในคลิปดูคล้ายกันมาก ถ้าไม่ใช่คนเดียวกันก็คงเป็นพี่น้องคลานตามกันมาล่ะครับ

ผมว่าแล้วเชียว ว่าต้องมีการเล่นกลแน่ ๆ เพราะดูคนขับเบ้นไม่ได้บาดเจ็บขนาดให้การไม่ได้

แต่ก็อาจจะช๊อคจนพูดไม่ออก (เป็นผมก็คงเหมือนกัน 555)

ทำไมเค้าไม่ยอมรับผิดให้จบ ๆ ไป แมน ๆ สังคมไทยพร้อมจะให้อภัยคุณนะครับ

ผมลองหาข้อมูลเพิ่มแล้ว ตำรวจก็ไม่ให้ความชัดเจนอะไรเลย เห้อออออออ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !

โอ้ว  ??? สุดยอด คุณไปขุดพบได้ไงนิ โห ถ้างั้นไอ้นี่ก้ต้องมีตำแหน่งสูงในบริษัทใดบริษัทหนึ่งแน่นอน แล้วทำไมให้ข่าวว่าเปนแค่คนขับรถ อย่างนี้มันโกหกออกสื่อหน้าด้านๆนิ สมควรเพิ่มโทษอีกกระทง >:(

ออฟไลน์ alpha14

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ถ้าแบบนี้ถือว่าแย่มากเลยครับ แล้งน้ำใจมาก ไปชนเขาแท้ๆยังจะปกปิดตัวเองอีก ตำรวจก็คงอึ้งเจอคดีแบบนี้ก็ไม่อยากทำละครับ

ออฟไลน์ gorilla

สรุปคือตำรวจทำอะไรได้บ้างครับ   คดีแบบนี้ถ้าเป็นเมกาจบชีวิตเลยครับ นอนคุกยันแก่

อยู่เมืองไทยถึงต้องทำบุญเยอะๆครับ  ตายฟรีเอาง่ายๆไม่ว่าจนหรือรวย

ออฟไลน์ wa330

ตำรวจก็ต้องเข้าข้างเบนช์สิครับ อยากให้ทำสำนวนยังไงสั่งได้เลย เงินทั้งนั้น
จะให้กระบะผิดยังได้

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
คดีนี้อุกอาจ อยู่ในสายตาสื่อด้วย แต่มีก๋วยจั๊บ น่าจะรอดแบบเงียบๆ
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ที่ให้ข่าวว่าเป็นคนขับรถ เพื่อลดเงินชดเชย + รักษาชื่อเสียงตน

เดี๋ยวเรื่องก็เงียบ อีกสักพักคนก็ลืมกันหมดแล้ว

และในคลิปที่ได้ดูมา ไฟเบรคก็ทำงานอยู่นะครับ ไม่น่าใช่แก้วมาขัดเบรคแน่นอน  :P

ถ้าขึ้นศาลเปาบุ้นจิ้นคงสนุกดีพิลึกนะครับ เสียดายชีวิตจริงไม่ใช่ละคร

ออฟไลน์ CarameLon

แต่แก้วหายนะ ไม่รุ้หายยังไง
เห็นคลิปแล้วรถเยอะ เขตชุมชน จะขับมุดๆเพื่ออะไรเนี่ย
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R