ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะ XClass คันแรกในไทยมีคนถอยแล้วมาแล้ว  (อ่าน 7414 ครั้ง)

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member
สุดมาก เอามามาขนทุเรียนเลย
ไปดูในเพจเป็นตัว 350D V6 ท๊อปสุด 4.5M
Credit รูปในลายน้ำนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2019, 20:56:04 โดย Skyforce »
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

Re: กระบะ XClass คันแรกในไทยมีคนถอยแล้วมาแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 21:01:59 »
ผมชอบคำคมของเกรย์เจ้านี้

"ใครที่คิดว่าแพงไป แสดงว่ารถคันนี้มันไม่ได้ผลิตมาเพื่อคุณ"

โดนใจจริงๆครับบอกเลย  ;D

แต่ยอมรับว่าขับบนถนน X 350d มันเด่นจริงๆ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
Re: กระบะ XClass คันแรกในไทยมีคนถอยแล้วมาแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 21:26:52 »
แค่เห็นคำว่า V6 350D 4metic  ก็ไม่ต้องสืบแล้ว ถึงกับซู๊ดปากเลยทีเดียว

ส่วนใครที่มองว่ามันเป็นแค่รถกระบะที่ราคาแพงมาก ก็อย่างที่ข้างบนบอกนั่นแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2019, 21:30:53 โดย Koong »

ออฟไลน์ Magl

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 21:49:31 »
แหม่พวกที่บอกออก rapter ดีกว่าเนี่ย ผมว่าเค้าก็ไม่ได้ทำขายคนแบบคุณ เพราะ v6 เนี่ย กระบะทะลุ 200 แล้ว เก๋งเทอร์โบไม่แรงพอนี่หลบพี่กระบะคันนี้เหอะ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 22:00:51 »
เอาจริงๆ นะ ผมเห็นใครขับ Benz BMW ผมละหลบให้เขาหมดละครับ เพราะส่วนมากรถแรงๆ ทั้งนั้น

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 22:07:26 »
ขายทุเรียนนี่น่าจะกำไรดีพอสมควร  8)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 22:58:13 »
ที่จันทบุรี
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 23:23:42 »
รถซื้อมาใช้งานถือว่าคุ้มครับบ
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 01:01:59 »
รู้สึกคันนี้น่าจะคันที่ 2 นะครับ คันแรกจริงๆสีขาว

เกรย์เจ้านี้รู้สึกจะมี LC 200 ให้เลือกด้วยตัวกลางๆ จบที่ 8.XX M
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 04:27:37 »
ราคานี้ขอ Full size ดีกว่าครับ แรงกว่า เท่(อาจจะ​กว่า)​
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Gordon Freeman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 07:41:19 »
Navara จะขายดีขึ้นก็คราวนี้แหละ  ;D
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 07:54:13 »
รถซื้อมาใช้งานถือว่าคุ้มครับบ

;) อันนี้จริง แต่อย่าขึ้นสไลด์ละกัน ขาดทุนกันเลย
คิดว่าคงเอามาขนเล่นๆแหละ  8) ถ้าเอามาติดคอกนี่ฮาเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 08:37:39 »
ผมชอบคำคมของเกรย์เจ้านี้

"ใครที่คิดว่าแพงไป แสดงว่ารถคันนี้มันไม่ได้ผลิตมาเพื่อคุณ"

โดนใจจริงๆครับบอกเลย  ;D

แต่ยอมรับว่าขับบนถนน X 350d มันเด่นจริงๆ

คำนี้ผมได้ยินมานานละ ในวงการ smart phone ค่ายเกาหลีกับผลไม้ เขาบัพกัน  ::) ::)

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 08:42:28 »
เจ้าของรถ คงเป็นนักเลงรถคนหนึ่งเลยครับ

รถในครอบครอง​คงไม่มีแค่คันสองคัน

เค้าคงอยากได้ความแตกต่าง ไม่ซ้ำใครมากกว่า เรื่องราคาเป็นเหตุผลรอง

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 09:13:31 »
ว่าแต่เห็นดีลเลอร์นิสสันเจ้านึง รับเบิกพาร์ทยกชุด อัพนาวาร่าเป็นเจ้านี่
ราคารวมทั้งหมด สามแสนห้า

ไม่ทราบว่าเราจะเช็คได้จากจุดไหนว่าตัวจริง ว่านาวาร่าเบิกพาร์ท ครัช

ออฟไลน์ Skyforce

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 09:32:30 »
ว่าแต่เห็นดีลเลอร์นิสสันเจ้านึง รับเบิกพาร์ทยกชุด อัพนาวาร่าเป็นเจ้านี่
ราคารวมทั้งหมด สามแสนห้า

ไม่ทราบว่าเราจะเช็คได้จากจุดไหนว่าตัวจริง ว่านาวาร่าเบิกพาร์ท ครัช

ต้องลองดันครับ ถ้าแว้บเดียวหายวับคุณโดนแล้ว55

- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 09:40:31 »
ได้เงินปีละ 10-20ล้านสบายๆ
ภาษีก็ไม่ต้องเสีย
เรื่องแค่นี้ จิ๊บๆ

สงสัยผมต้องไปยึดสวนทุเรียนพ่อตาบ้างแล้ว

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 10:22:03 »
ได้เงินปีละ 10-20ล้านสบายๆ
ภาษีก็ไม่ต้องเสีย
เรื่องแค่นี้ จิ๊บๆ

สงสัยผมต้องไปยึดสวนทุเรียนพ่อตาบ้างแล้ว

งง พวกทำสวน เขาไม่เสียภาษีเหรอครับ ?  8)

ปล. กำแพงภาษีบ้านเราต่างหากที่กีดกันเราสอง  ;D

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 10:55:02 »
สวนทุเรียนตอนนี้กำไรดีมากกกกกก

ไม่ขายไทยนะครับ ส่งขายจีนหมด นายทุนจีนบางเจ้า เหมาสวนเลยครับ ไม่เหลือให้คนไทยได้กิน

สวนระยองบางสวน คนจีนซื้อทั้งสวนเลย เจ้าของได้ไป 30 - 40 ล้าน สบายๆ แล้วไปเป็นลูกจ้างเขาแทน

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 13:09:58 »
สวนทุเรียนตอนนี้กำไรดีมากกกกกก

ไม่ขายไทยนะครับ ส่งขายจีนหมด นายทุนจีนบางเจ้า เหมาสวนเลยครับ ไม่เหลือให้คนไทยได้กิน

สวนระยองบางสวน คนจีนซื้อทั้งสวนเลย เจ้าของได้ไป 30 - 40 ล้าน สบายๆ แล้วไปเป็นลูกจ้างเขาแทน

ได้ยินมาคล้ายๆแบบนี้ครับ ว่านายทุนมาเช่ากึ่งซื้อสวนกันเลย
ไม่ใช่กลัวไม่ได้ขาย แต่บอกว่าคนไทยดูแลสวนไม่เป็น
เค้าต้องมาดูแลเองถึงจะได้คุณภาพที่ต้องการ
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Ao_Chosi

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 15:25:33 »

ได้ยินมาคล้ายๆแบบนี้ครับ ว่านายทุนมาเช่ากึ่งซื้อสวนกันเลย
ไม่ใช่กลัวไม่ได้ขาย แต่บอกว่าคนไทยดูแลสวนไม่เป็น
เค้าต้องมาดูแลเองถึงจะได้คุณภาพที่ต้องการ

บางเรื่องจริง บางเรื่องไม่จริงครับ ผมทำสวนทุเรียนอยู่
ส่วนใหญ่ที่คนจีน นอมินีกับคนไทย เพื่อซื้อหรือเช่าสวน
ราคาเป็นปัจจัยหลักครับ เขาแค่พยายามตัดระบบพ่อค้าคนกลางออกไป
ส่วนเรื่องคุณภาพไม่ใช่ครับ คนไทยเก่งกว่าอยู่แล้ว
พ่อค้าจีนบางล้ง ดูราไม่เป็น ดูท็อปไม่เป็น ดูหนามไม่ออก เยอะแยะไปครับ
ตอนแรกว่าจะไม่พิมตอบและ
แต่ อ่านๆไปเจอ บอกคนไทยดูแลสวนไม่เป็น ฟังแล้วมันก็...... >:( >:(

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 15:36:31 »

บางเรื่องจริง บางเรื่องไม่จริงครับ ผมทำสวนทุเรียนอยู่
ส่วนใหญ่ที่คนจีน นอมินีกับคนไทย เพื่อซื้อหรือเช่าสวน
ราคาเป็นปัจจัยหลักครับ เขาแค่พยายามตัดระบบพ่อค้าคนกลางออกไป
ส่วนเรื่องคุณภาพไม่ใช่ครับ คนไทยเก่งกว่าอยู่แล้ว
พ่อค้าจีนบางล้ง ดูราไม่เป็น ดูท็อปไม่เป็น ดูหนามไม่ออก เยอะแยะไปครับ
แต่ อ่านๆไปเจอ บอกคนไทยดูแลสวนไม่เป็น ฟังแล้วมันก็...... >:( >:(

ขอบคุณที่บอกจากประสบการณ์ตรงครับ ::)

ผมก็แย้งไปในทำนองนี้เหมือนกันครับ
ว่าน่าจะตัดพ่อค้าคนกลางจะได้ผลกำไรเต็มเม็ดเต็มหน่วย
แต่ข้ออ้างพวกนี้คือเค้าคุยกันในเฉพาะคนจีนด้วยกัน
ผมเลยเอามาบอกเล่ากันฟังครับ  :'(

ไม่ใช่แค่เรื่องพวกนี้เท่านั้นนะครับบ้านเราเองก็มีปัญหานี้
ขนาดคนกรุงเองยังชอบดูถูกว่าคนต่างจังหวัดทำนาทำไร่ไม่เป็นด้วยซ้ำครับ
ผมเคยไปช่วยทำนาอยู่

รู้เลยว่าแต่ละท้องถิ่นเค้าก็มีปูมความรู้ที่ลึก
และลองปฏิบัติจริงมาพอสมควรเลยครับ

เรื่องรถออกทะเลไปเกษตรกรรมแล้วครับ  ;D
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Ao_Chosi

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 16:00:39 »

ขอบคุณที่บอกจากประสบการณ์ตรงครับ ::)

ผมก็แย้งไปในทำนองนี้เหมือนกันครับ
ว่าน่าจะตัดพ่อค้าคนกลางจะได้ผลกำไรเต็มเม็ดเต็มหน่วย
แต่ข้ออ้างพวกนี้คือเค้าคุยกันในเฉพาะคนจีนด้วยกัน
ผมเลยเอามาบอกเล่ากันฟังครับ  :'(

ไม่ใช่แค่เรื่องพวกนี้เท่านั้นนะครับบ้านเราเองก็มีปัญหานี้
ขนาดคนกรุงเองยังชอบดูถูกว่าคนต่างจังหวัดทำนาทำไร่ไม่เป็นด้วยซ้ำครับ
ผมเคยไปช่วยทำนาอยู่

รู้เลยว่าแต่ละท้องถิ่นเค้าก็มีปูมความรู้ที่ลึก
และลองปฏิบัติจริงมาพอสมควรเลยครับ

เรื่องรถออกทะเลไปเกษตรกรรมแล้วครับ  ;D

ผมคนกรุงเทพครับ แต่ได้แฟนเป็นคนจัน เลยมาทำสวนเป็นงานอดิเรก ส-ท
ส่วนเรื่องรถกับเรื่องเกษตรกรรม เรื่องเดี่ยวกันครับ
เพราะคนขับ X-Class ทำล้งทุเรียนอยู่จัน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 22:52:58 »

ทุเรียนชาวสวนไทยโดยเฉพาะทางจันทบุรี​ ดูแลกันเก่งๆทั้งนั้นครับ​ จีนไม่มีทางดูแลเก่งกว่าแน่นอน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 23:05:15 »
ผมเป็นเจ้าของสวนผมก็ซื้อ
แบบนี้Raptorหม๋องเลยนะ เจอราคาพี่เบ้นเข้าไป

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2019, 20:49:39 »
ใจถึงจริงๆ