ผู้เขียน หัวข้อ: civic hatchback มี defect อะไรบ้างครับพอดีสนใจ?  (อ่าน 5337 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
civic hatchback มี defect อะไรบ้างครับพอดีสนใจ?
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 21:22:23 »
สนใจ civic hatchback อยุ่ครับไม่ทราบว่ามีปัญหาอะไรบ้างเเละเห็นข่าวจะมี honda sensing มาตั้งเเต่ต้นปีช่วงนี้จะมาหรือยัง เเละจะเป็นรุ่นmodel yearหรือ minorchange ครับ

ออฟไลน์ PC CK

• Hero Member
Re: civic hatchback มี defect อะไรบ้างครับพอดีสนใจ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 23:53:32 »
ตอบแบบคนใช้เองนะครับ ยังไม่เจอปัญหาของตัวรถครับ เจอแต่ปัญหาที่ตัวศูนย์ อิอิ ผมไม่ได้ตามในคลับว่าเค้าเจออะไรกันบ้าง แต่ผมออกตั้งแต่ตอนเปิดตัวครับ ถ้ามีคิดว่าน่าจะแก้หมดแล้วครับ

ออฟไลน์ motakung

• Jr. Member
  • **
Re: civic hatchback มี defect อะไรบ้างครับพอดีสนใจ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 10:10:08 »
ตอบจากคนใช้งานนะครับ ไปจองตั้งแต่วันเปิดตัวเหมือนกัน เสียงป๊องๆแป๊งๆ หลอนๆ ตามสไตล์ฮอนด้าครับ แก้ไม่หาย
ส่วนตัวรถ ระบบขับเคลื่อน+เกียร์ ไม่มีปัญหาอะไร จะมีปัญหาก็แค่ที่ศูนย์ที่เข้าไปทีไรก็บอกปกติทุกที
ไม่มีเจ้าของรถคนไหนอยากจะซื้อรถมาจอดไว้ศูนย์ชำแหละเล่นหรอกครับจริงไหม

ปล. ขนาดเช็คความหนาของผ้าเบครตอนเช็คระยะทุกหมื่นกิโล ผ้าเบรคผมยังงอกๆหดๆ ได้เลย (ดีจัง!!! ผ้าเบรคอะไรใช้แล้วเพิ่ม)
In my garage
- 2017 Honda Civic Hatchback 1.5 (FK)

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 11:32:58 »
แร็คพวงมาลัย เป็นปัญหาประจำรุ่น เคลมกันเป็นว่าเล่น

นอกนั้นไม่น่าจะมีอะไรหนักหนาสาหัสนะครับ

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 13:37:11 »
ขออนุญาติตอบนะครับ
1.แรคพวงมาลัยเจอกันเยอะ แต่ผมไม่เจอรอดไปครับ
2.แบตหมดไว ไม่ถึงปี ก็เคลมกับ 0 เกินปี จ่ายเอง ของผม 1 ปี 1 เดือน  :'(
3.คอนโซลหน้าดังเหมือนประกอบไรซักอย่างไม่แน่น แต่เปิดเพลงก็กลบเสียงไปได้
4.เก็บเสียงดี คือเก็บเสียงข้างนอกเข้ามาดีมากเลย
แต่โดยรวมแล้ว โอเคครับ ขับสนุก ประหยัดน้ำมัน ค่าเช็คระยะไม่แพง
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 15:54:11 »
น้องเขย ออก Civic Turbo 4Dr ที่เจอมี 2 เรื่อง คือ

1. แร็คพวงมาลัย ตอน 6 เดือน เคลมไปละ ไม่เจออีก

2. แบตเตอรี่ 1 ปี 1 เดือน พัง ก็จ่ายตังค์เปลี่ยนไปละ

เจอแค่ 2 เรื่องครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2019, 20:54:04 »
แร็คพวงมาลัยอีกแล้ว  :-\ :-\ :-\ :-\