ผู้เขียน หัวข้อ: 💖 คุณผู้หญิงที่ไม่เลือกรถ Honda เพราะ?😊  (อ่าน 6006 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
💖 คุณผู้หญิงที่ไม่เลือกรถ Honda เพราะ?😊
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2019, 16:42:39 »
 :) :) เพราะความสวย ถูกใจกับงานออกแบบ
ทั้งภายนอก ภายใน กี่รายกี่ราย
ชอบ Honda และตัดสินใจซื้อ. Honda
ทั้งรถของเธอ และ รถของท่านชาย
เป็นส่วนมากนะ ในความรู้สึกผม
 :) เลยอยากทราบคุณผู้หญิง
ที่ตัดใจจาก Honda
เพราะอะไร ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2019, 07:44:31 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ Gordon Freeman

• Hero Member
น้าผมไปดู HRV แล้วพอถามว่ามีสีอะไรบ้าง เซลบอกว่าให้เปิดเว็บดูเอง

ก็เลยเดินออกศูนย์มาเลย แล้วก็ไปลองขับ Subaru XV ต่อ แล้วก็ออก XV ช่วงที่มันลดราคาเหลือไม่ถึงล้านนั่นแหละ แล้วก็ไม่เห็นพูดถึงฮอนด้าอีกเลย

บางทีประเด็นอาจไม่ได้อยู่ที่รถอย่างเดียวก็ได้
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ paulmoderndog

ขนาดไม่ถูกใจ CRV ใหญ่ไป HRV เล็กไป
BRV ความปลอดภัยไม่ดี สรุป น้องสาวเขาเอา XV ใหม่ เอาจริงๆนะ รถเล็ก ข้างในใหญ่  ผมว่า XV มันดีสุด

ออฟไลน์ deertesla

อาจจะเรื่องส่วนลด ราคา ของแถมต่างๆที่ฮอนด้าไม่ใจปล้ำเท่าค่ายอื่นนะครับ อาจจะรวมไปถึงเรื่องเซล์หยิ่ง หรือทางบ้านบีบให้ออกค่ายพี่โตครับ

ออฟไลน์ AkE

ผญ ที่ผมรู้จัก90% ชอบครับ แต่ถ้าจริงๆแล้วมันต้องดูเป็นรุ่นๆไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ใส่มาสด้าเข้าไปด้วย ณ ปัจจุบัน

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
ผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบฮอนด้ากันจริงๆครับ  ผมมีเพื่อนคนนึงชอบฮอนด้า แต่พ่อเค้าบอกให้ใช้โตโยต้าเท่านั้น 55

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
น้าผมไปดู HRV แล้วพอถามว่ามีสีอะไรบ้าง เซลบอกว่าให้เปิดเว็บดูเอง

ก็เลยเดินออกศูนย์มาเลย แล้วก็ไปลองขับ Subaru XV ต่อ แล้วก็ออก XV ช่วงที่มันลดราคาเหลือไม่ถึงล้านนั่นแหละ แล้วก็ไม่เห็นพูดถึงฮอนด้าอีกเลย

บางทีประเด็นอาจไม่ได้อยู่ที่รถอย่างเดียวก็ได้

โห... ถ้าเซลคนนั้นเขาพูดจริง คงไม่เหมาะกับงานขาย , งานบริการทั้งปวง  ;D
ของเพื่อนผู้หญิงเขาซิื้อยี่ห้ออื่นเพราะ ส่วนลดเยอะ+ของแถม
เซลบริการดี ไฟแนนท์ผ่านง่าย รถก็ถูกใจ ฯ
ซึ่งตอนนี้รถในตลาดก็มีหลายยี่ห้อ  8)

ออฟไลน์ rtong

ผู้หญิงรอบตัว  ส่วนใหญ่ชอบ Honda และตอนนี้จะมี Mazda  เข้ามาเพิ่มเป็นตัวเลือก

ออฟไลน์ khai72

• Jr. Member
  • **
แฟนผมไม่ซื้อ honda ทั้งที่จองไปแล้ว เพราะ เซลล์และศูนย์บริการที่ไม่ค่อยดูแลลูกค้าเท่าไหร่ รอรถนาน 3 เดือนยังไม่ได้รถ ตอนคุยบอกเดือนกว่าๆ ไม่เกิน2 เดือน เลยไปหายี่ห้ออื่น เซลล์บริการดีกว่าเห็นๆ
คันที่ 2 มี honda อยู่ในตัวเลือก โทรถามศูนย์ใกล้บ้านว่ามีรถให้ลองขับไหม บอกว่ามีเข้ามาได้เลย พาแฟนไป เซลล์บอกว่ามีแต่รถโชว์ไม่ให้ลอง แฟนบอกว่าเลิกซื้อยี่ห้อนี้
แต่ผมก็ขับฮอนด้าอยู่นะ เพราะไปซื้อเองแฟนไม่ได้ไปด้วย  8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2019, 22:02:38 โดย khai72 »

ออฟไลน์ rotaryman

เพราะเขาชอบโตโยต้าครับ อันนี้เรื่องจริง ผู้หญิงบางคนไม่มองรูปทรงของรถแต่มองถึงความเชื่อใจจากประสบการณ์ในอดีตที่เขาเคยได้พบเจอมาครับ

ออฟไลน์ spn

Re: 💖 คุณผู้หญิงที่ไม่เลือกรถ Honda เพราะ?😊
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2019, 08:32:17 »
ยกตัวอย่าง ญาติๆผม
คนนึงเลือกโตโยต้าเพราะไม่เก่งเรื่องรถ ซ่อมง่าย ติดแก๊สทน

อีกคน เลือกนิสสันเพราะ โปรโมชั่นดี ดีไซน์รถน่ารัก ไม่ชอบแนวสปอร์ต และมีความเชื่อว่าซ่อมง่ายกว่ายี่ห้ออื่น

ป้าผม ชอบมาสด้า เพราะช่วงล่างดี ไม่ย้วย (แต่ซื้อมาแล้วรถปัญหาเยอะ ทั้งเครื่องและเกียร์)
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ SpiRious

ผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบฮอนด้ากันจริงๆครับ  ผมมีเพื่อนคนนึงชอบฮอนด้า แต่พ่อเค้าบอกให้ใช้โตโยต้าเท่านั้น 55

พ่อผมจะซื้อรถให้ 2 ปีก่อน ผมอยากได้ JAZZ มาก แต่พ่อผมบอก ให้แต่โตโยต้าเท่านั้น ผมก็ได้ยาริสมาแทน 555
2014 - Fortuner 2.7
2017 - Yaris 1.2 (swap engine 1nz-mt)
2021 - Crv 2.4 AWD

ออฟไลน์ tew

Re: 💖 คุณผู้หญิงที่ไม่เลือกรถ Honda เพราะ?😊
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2019, 06:41:00 »
ที่ทำงานมีผู้หญิง 6คน ใช้ซิตี้ 2คน  อีก4คน ใช้โตต้า3กับมิต1  สองคนแรกเป็นทอม คนหนึ่งใช้อัลติสอีกคนใช้ยาริส  นี้เหตุผลชัดเจน เพราะผมก็ไม่เคยเห็นทอมคนไหนที่ผมรู้จักใช้ฮอนด้า กับมาสด้า  อีกคนเป็นผู้หญิงขับรถโคตรเร็ว ใบปรับมาบ่อยมาก130ขึ้นทุกใบ เป็นพนักงานใหม่กำลังทรัพย์ยังไม่สูงพอ ใช้ยาริส ในจินตนาการของน้องเขาคือ คามาโร  อีกคนมีธุระกิจส่วนตัวด้วยค่อนข้างไปในทางเป็นคนมีตังค์ แต่ใช้มิราจรุ่นต่ำสุด คนนี้ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมแกถึงขี้เหนียว เงินก็เยอะ ทำไมไม่คิดถึงความปลอดภัย 

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2019, 09:00:05 »
อันนี้คือ ไปเอาข้อมูลจากไหนครับ ขอที่มาอ้างอิงหน่อยได้ไหมครับ

ผมว่ามันแย้งกับความจริงนะ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2019, 09:17:02 »
ที่ผมรู้จักนะ ที่ไม่เลือก Honda เพราะ ไปเลือก Mazda ครับ

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2019, 09:18:38 »
ต้องเข้าใจว่าถามคนที่ไม่เลือก ดังนั้นคำตอบก้จะประหลาดๆ แบบนี้แหละ

ผมเป้นผู้ชายก้ยังชอบใช้ฮอนด้า หลักๆ คือการใช้งานในรถ มันตอบโจทย์กว่ารถยี่ห้ออื่นหลายคัน

ชอบสุดคงเป้นช่องวางของต่างๆ กับพื้นที่ท้ายรถที่กว้างขวาง คือมันใช้ประดยชน์ได้จริงในชีวิตประจำวัน

ซึ่งถ้าว่ากันตามนี้ ผู้หญิ่งทั่วไปต้องชอบแน่นอน พอมาตั้งคำถามคนที่ไม่ชอบ ก็เลยได้คำตอบย้อนแย้งแบบข้างบน

ออฟไลน์ 20TRF

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2019, 11:11:20 »
ภรรยาผมนี่หลักๆเลยคือ เซลล์พูดดีครับ ไม่ว่าจะรถ จะบ้าน เซลล์เป็นตัวชี้ขาด
อย่างบ้านที่ซื้อ อยู่ใกล้กัน ขนาดเท่ากัน อะไรๆก็ใกล้กัน แต่แพงกว่าสามแสน
เจ้าถูกเซลล์ไม่สนใจ เจ้าแพงเซลล์มืออาชีพ ไปเจ้าแพงแบบไม่คิดเลยครับ =="

ส่วนรถตอนนั้นไปดู CRV, CX5, Forester ก็วัดกันที่เซลล์เหมือนกัน มาจบที่ฟอเรสเตอร์

ถ้าถามเหตุผล คือนางไม่รู้รายละเอียดเรื่องเทคนิคอะไรสักอย่าง นางซื้อความสบายใจ ณ ตอนนั้นล้วนๆ
เคยถามว่า ถ้ามีปัญหาทีหลังล่ะ นางบอกว่า เป็นหน้าที่ของผมที่ต้องแก้ปัญหา ไม่ใช่หน้าที่ของนาง

ออฟไลน์ Ae3s-gte

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2019, 16:34:56 »
ตอนนี้สาวๆ เค้าชอบ MG ป่าวคร้าบ เห็นขับ
ZS กันเพียบ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2019, 18:19:03 »
Honda นี่เป็นตัวเลือกรองสุดท้ายที่ภรรยาผม้ลือกเลยครับ สุดท้ายที่ไม่เอาคือ Toyota ไม่มีอะไรมากครับ ที่บ้านใช้มาหลายคัน เธอก็เบื่อเท่านั้นเอง แต่รถไม่ได้มีอะไรนะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2019, 23:05:44 »
ภรรยาผมนี่หลักๆเลยคือ เซลล์พูดดีครับ ไม่ว่าจะรถ จะบ้าน เซลล์เป็นตัวชี้ขาด
อย่างบ้านที่ซื้อ อยู่ใกล้กัน ขนาดเท่ากัน อะไรๆก็ใกล้กัน แต่แพงกว่าสามแสน
เจ้าถูกเซลล์ไม่สนใจ เจ้าแพงเซลล์มืออาชีพ ไปเจ้าแพงแบบไม่คิดเลยครับ =="

ส่วนรถตอนนั้นไปดู CRV, CX5, Forester ก็วัดกันที่เซลล์เหมือนกัน มาจบที่ฟอเรสเตอร์

ถ้าถามเหตุผล คือนางไม่รู้รายละเอียดเรื่องเทคนิคอะไรสักอย่าง นางซื้อความสบายใจ ณ ตอนนั้นล้วนๆ
เคยถามว่า ถ้ามีปัญหาทีหลังล่ะ นางบอกว่า เป็นหน้าที่ของผมที่ต้องแก้ปัญหา ไม่ใช่หน้าที่ของนาง

555 ประโยคสุดท้ายนี่ผมลั่นเลยครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky