ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่อง Toyota ตัวนำเข้าจากญี่ปุ่น โอเคมั้ยครับ  (อ่าน 3373 ครั้ง)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
พอดีเปลี่ยนให้รถที่บ้านไป Chr hybrid อะครับ น้ำมันเครื่องราคาโอเค 5W-30 SN GF-5 แกลลอนสีเทา

แดง มีใครมี ปสก. มั้ยครับว่าดีมั้ย ตอนครั้งแรกใช้ mobil1 5w-30 อันนั้นดีอยู่แล้ว แค่ผมว่ามันเกินจำเป็น

ไปนิด คนขับคนหลักไม่ได้ใช้อะไรมาก แต่ถ้าใช้ตัวนี้ไม่ดีก้จะกลับไป mobil1 แหละครับ มีใครมี ปสก. ก่อน

ผมมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CNX

ลองดูครับ
หากผลิตโดยENEOS แม้จะเป็นตัวกึ่ง10w40 ผมใช้แล้วรู้สึกลื่นนานจน8,000km.เลย
ซื้อจากSHOPPY 550บาท
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ seeker

เกินจำเป็นยังไงละครับ
ผมว่าใช้ นมคดี ก็ช่วยถนอมเครื่องบนต์ให้อยู่กับเรานานๆ

ออฟไลน์ AkE

เกินจำเป็นยังไงละครับ
ผมว่าใช้ นมคดี ก็ช่วยถนอมเครื่องบนต์ให้อยู่กับเรานานๆ
ครับ รถคันผมใช้เองผมใช้ที่ดีมากไม่ก้ดีเกรดท้อปๆตลอด แต่คันนี้คนขับไม่ได้ใช้รถหนัก รถก้เครื่องไม่ค่อยจะได้ติด วิ่งด้วยแบตซะเยอะเลยถ้าประหยัด ได้ก้ทำครับ แต่ถ้ามีผลไม่ดีผมก้กลับไปแบบเดิม

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
ตัวกระป๋องแดงใช่มั้ยครับ
4 ลิตร ราคาไม่เกิน 1,200.-
ผมว่าก็กลางๆ ก็ถือว่าใช้ได้ครับ