ผู้เขียน หัวข้อ: honda city โฉมปัจจุบัน ขอส่วนลดได้แค่ไหน? ควรซื้อช่วงไหนถึงจะได้ส่วนลดเยอะสุด?  (อ่าน 4109 ครั้ง)

ออฟไลน์ andy_duf

• Full Member
ตามหัวข้อเลยครับ  โฉมใหม่มาปลายปี ควรรอให้เปิดตัวใหม่ก่อนหรือไม่(ตัวเก่าอาจหมด)ครับ?
น่าจะได้ส่วนลดสักแค่ไหนครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
รอรุ่นใหม่เปิดตัวรุ่นเก่าน่าจะมีเหลือละครับ แต่ศูนย์ไหนต้องหาอีกที ส่วนลดเยอะขึ้นแน่นอน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ rotaryman

รอเปิดก่อนถึงลดครับ

ออฟไลน์ whoami

ตัวใหม่เปิดเมื่อไหร่ เมื่อนั้นก็ไล่หาตามแต่ละดีลเลอร์ได้เลยครับ ช่วงนั้นแหละลดสุดๆครับ

ออฟไลน์ NoName__???

City จะมา Q4 ปีนี้ แน่นอนรึเป่าคะ

ออฟไลน์ Seatar

ซื้อตอนรถรุ่นมใหม่เปิดตัวแล้วและเป็นรถtest driveครับ อันี้ถูกสุด

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
ณ ตอนนี้ ส่วนลดคุยยากครับ เซลล์ก็จะบอกว่า รถรุ่นยังใหม่ไม่มีส่วนลดครับ (WTF! พูดมาได้ไง บ้านตรูมีเน็ต 100Mbps มี Smartphone 4.5G ใช้นะเฟ้ย 55)
รอใกล้ๆตกรุ่นไปเลยครับ ถึงจะมีส่วนลด แต่ผมว่าเล่นรุ่นใหม่เถอะ 1.0T ดีไม่ดี มี Honda sensing ด้วย
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Fat

ส่วนลดฮอนด้า เอาตรงๆผมว่าไม่ค่อยเร้าใจมาแต่ไหนแต่ไรละ ยิ่งเซกเมนท์นี้ผมว่าอาจจะได้อีกแค่นิดหน่อย ไม่น่าจะเยอะมาก ขนาดแอคคอร์ดg9 ที่เพิ่งตกรุ่นไปยังเห็นลดแค่ 150,000 เอง รู้สึกจะเป็นตัวไฮบริดด้วยนะ ผมเห็นจากพวกเฟสบุคเซลล์ ถ้าอยากได้และไม่กลัวรถหมดสต๊อกก็รอดูก็ได้ครับ
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
รถยี้ห้อหลักที่ขายดีต้องวัดดวงรอตอน all newออกแล้วค่อยซื้อ ถ้ารถเหลือก็ได้ลด ถ้ารถหมดก็อดซื้ิอ

ญาตผมจะรอซื้อ altis esport แต่รถเก่าหมดก่อน all new มาอีก

ถ้ายี้ห้อไม่ดังลดราคากันแทบทั้งปี ยิ่ง all new มาตัวเก่าลดหนักมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2019, 13:58:32 โดย U9WS »