ผู้เขียน หัวข้อ: ----ตั้งกระทู้แรกใน Headlight ด้วยภาพวาดเล่นๆครับ----  (อ่าน 7871 ครั้ง)

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
สวัสดีทุกท่านครับ
แอบอ่านมานานละ ไม่เคยโพสซะที ครั้งนี้ประเดิมด้วย
ภาพวาดรถที่วาดเก็บไว้น่ะครับ
รบกวนทุกท่านวิจารณ์เต็มที่ครับ คันแรก ซีรี่ย์3 คูเป้ตัวใหม่(ของผมคนเดียวนะ ฮ่าๆๆ)

ด้านหน้า
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

Re: ----ตั้งกระทู้แรกใน Headlight ด้วยภาพวาดเล่นๆครับ----
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 20:13:02 »
ด้านข้างครับ  หน้าแมวเหมียวมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2009, 20:41:13 โดย DarkBlueFlamingo »
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"

Re: ----ตั้งกระทู้แรกใน Headlight ด้วยภาพวาดเล่นๆครับ----
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 20:13:52 »
ด้านหลังก็มีนะ แต่หลังคามันเบี้ยวมากๆเลย อย่าถือสานะคร้าบ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 20:14:31 »
พอจับมารวมกัน ใน หนึ่งหน้า A4 ก็เป็นแบบนี้

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 20:31:00 »
ต้องการดินสอ ... ด่วนครับ !

โอเคแล้ว ... ไม่เลว ...

แต่ BMW ไม่น่าที่จะมีหน้าตาแบบนี้ ...

ถ้ากระจังหน้าธรรมดา ... แล้วแปะตราออดี้ ...

ผมจะเชื่อเลยล่ะ ...

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 20:39:29 »
ต้องการดินสอ ... ด่วนครับ !

โอเคแล้ว ... ไม่เลว ...

แต่ BMW ไม่น่าที่จะมีหน้าตาแบบนี้ ...

ถ้ากระจังหน้าธรรมดา ... แล้วแปะตราออดี้ ...

ผมจะเชื่อเลยล่ะ ...

แหะๆวาดด้วยปากกาเพราะว่าต้องการเส้นคมๆน่ะครับ ผมชอบวาดเส้นเยอะๆรกๆไม่รู้ทำไม
คิดว่ามันสวยดี อาร์ตดี ฮ่าๆๆๆๆ(สงสัยคิดไปเอง -_-'')
อืมม หน้าตามันยังไม่ บิมเมอร์เท่าที่ควรจริงๆด้วยครับ
ขอบคุณที่วิจารณ์ครับ แล้วจะปรับปรุงครับโผ้มมมม

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 20:51:23 »
ชอบภาพด้านหน้าอย่างเดียวอ่ะครับ..... ผมว่ามันเป็นภาพเดียวที่สวยลงตัวมั่กมาก
ส่วนภาพที่2ผมว่ามันออกไปในทางรถConceptสไตล์ของฮอนด้าซะมากกว่าน่ะครับ หรืออาจเป็นของAlfaก็ยังเข้ากันมากกว่าครับ

ผมว่าคนที่วาดรูปรถโดยใช้ปากกาวาดนั้น เป็นคนที่มั่นใจในตัวเองมากๆ จริงๆ เพราะมันไม่สามารถแก้ไขได้หากลงผิด.....ผมนับถือในฝีมือจริงๆ ครับ :o
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 20:53:41 »
ดูมั่นใจดีครับที่วาดด้วยปากกา ;D

คนที่วาดด้วยปากกา ต้องแม่นเรื่อง Perspective มากๆนะครับ (แต่ที่เห็นยังไม่แม่นอ้ะ) ทำการบ้านเพิ่มอีก
ผมดูรูปแรกที่เป็นภาพรวมในกระดาษ A4 น่าจะเป็น Back view ยังเบี้วอยู่ครับ :-\

ทำการบ้านเรื่อง Perspective เยอะๆ แต่ Scale โอเคแล้วครับ

แล้วก็ถ้าเราจะวาดรถยี่ห้อที่มีตัวตนอยู่บนโลกนี้อยู่แล้วเนี่ย ต้องอ่าน Style เขาให้ขาดครับ
มีเข้า Theme อยู๋อันเดียวคือภาพด้านหน้า นอกนั้นยังไม่ดูเป็น BMW ครับ ลองหารูปรถยี่ห้อ BMW
มาดูเยอะๆ แล้วตีสไตล์และจุดเด่นเขาให้ออกครับ

ไม่ได้ต้องการที่จะจำกัดจินตนาการนะครับ แต่มากไปมันก็จะหลุดจากยี่ห้อนั้น ถ้าเราไม่ยึดติดกับยี่ห้อเลย
จะสามารถใส่อะไรก็ได้อย่างเต็มที่ครับ

ให้ 7.25 เต็ม 10  :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2009, 20:57:20 โดย RhinoMango »

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 21:34:14 »
เห็นด้วยกับความเห็นบนๆ ครับ
ยังไม่ค่อยเหมือน BMW เท่าไหร่
ยกเว้นด้านหน้า ที่เหมือน BMW ย้อนไปสมัยสิ้นสหัสวรรษที่แล้วครับ

BMW ยุคนี้่ต้องโค้งๆ กระจังหน้าใหญ่ๆ ไร้กันชน ไฟท้าย sexy
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 22:13:59 »
แหล่มเลยๆๆๆๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 22:15:06 »
 ;D ;D   คนวาดเยอะขึ้นๆๆ  ยังงี้ต้องพัฒนาฝีมือซะหน่อยแล้วเรา  !!!~

ออฟไลน์ Angelina

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 00:36:24 »
ด้านข้างครับ  หน้าแมวเหมียวมากๆ

วาดได้สวยมากทีเดียวค่ะ   :o

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 09:54:07 »
เหอะๆ

รูปเก่าเล่าใหม่

ไม่ได้เจอตั้งนานนะพี่
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 11:37:16 »
มองรูปหน้าเต็มแล้วเหมือน M3 เลยครับ ใส่ชุดแต่งครบชุด สวยๆ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 13:30:56 »
ถ้าไม่มีกระจังหน้าไตคู่ ก็ดูไม่ออกเลยว่าเป็นบีเอ็ม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 19:36:59 »
ชอบภาพด้านหน้าอย่างเดียวอ่ะครับ..... ผมว่ามันเป็นภาพเดียวที่สวยลงตัวมั่กมาก
ส่วนภาพที่2ผมว่ามันออกไปในทางรถConceptสไตล์ของฮอนด้าซะมากกว่าน่ะครับ หรืออาจเป็นของAlfaก็ยังเข้ากันมากกว่าครับ

ผมว่าคนที่วาดรูปรถโดยใช้ปากกาวาดนั้น เป็นคนที่มั่นใจในตัวเองมากๆ จริงๆ เพราะมันไม่สามารถแก้ไขได้หากลงผิด.....ผมนับถือในฝีมือจริงๆ ครับ :o

ขอบคุณมากครับ ผมว่าด้านหน้าดูดีสุดแล้วล่ะ แต่ก็ยังมีความอุบาทว์คือ ไฟหน้าขนาดมันต่างกันมากๆเลย
ส่วนที่ใช้ปากกานั้น เป็นความชอบส่วนตัวน่ะครับ ชอบความลื่นของมันด้วย ไม่เก่งเท่าไหร่

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 19:39:44 »
ดูมั่นใจดีครับที่วาดด้วยปากกา ;D

คนที่วาดด้วยปากกา ต้องแม่นเรื่อง Perspective มากๆนะครับ (แต่ที่เห็นยังไม่แม่นอ้ะ) ทำการบ้านเพิ่มอีก
ผมดูรูปแรกที่เป็นภาพรวมในกระดาษ A4 น่าจะเป็น Back view ยังเบี้วอยู่ครับ :-\

ทำการบ้านเรื่อง Perspective เยอะๆ แต่ Scale โอเคแล้วครับ

แล้วก็ถ้าเราจะวาดรถยี่ห้อที่มีตัวตนอยู่บนโลกนี้อยู่แล้วเนี่ย ต้องอ่าน Style เขาให้ขาดครับ
มีเข้า Theme อยู๋อันเดียวคือภาพด้านหน้า นอกนั้นยังไม่ดูเป็น BMW ครับ ลองหารูปรถยี่ห้อ BMW
มาดูเยอะๆ แล้วตีสไตล์และจุดเด่นเขาให้ออกครับ

ไม่ได้ต้องการที่จะจำกัดจินตนาการนะครับ แต่มากไปมันก็จะหลุดจากยี่ห้อนั้น ถ้าเราไม่ยึดติดกับยี่ห้อเลย
จะสามารถใส่อะไรก็ได้อย่างเต็มที่ครับ

ให้ 7.25 เต็ม 10  :-* :-*

ขอบคุณมากครับ คอมเม้นท์เป็นประโยชน์กับผมมากครับ
เอาเป็นว่าจะไปฝึกยิงตีฟมาแม่นๆกว่านี้ครับ
แล้วก็คงต้องดูรูปรถเยอะกว่านี้ครับ เพราะยังค้นหาคาแรคเตอร์ของแต่ละยี่ห้อยังไม่ขาดอะ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 19:45:34 »
เห็นด้วยกับความเห็นบนๆ ครับ
ยังไม่ค่อยเหมือน BMW เท่าไหร่
ยกเว้นด้านหน้า ที่เหมือน BMW ย้อนไปสมัยสิ้นสหัสวรรษที่แล้วครับ

BMW ยุคนี้่ต้องโค้งๆ กระจังหน้าใหญ่ๆ ไร้กันชน ไฟท้าย sexy
ขอบคุณครับ ต้องไปฝึกเพิ่มอีกเยอะเลย อิอิ

แหล่มเลยๆๆๆๆ
ขอบคุณมากคร้าบบบ

;D ;D   คนวาดเยอะขึ้นๆๆ  ยังงี้ต้องพัฒนาฝีมือซะหน่อยแล้วเรา  !!!~
มาเลยครับน้องไอซ์ มาวาดด้วยกัน!!

วาดได้สวยมากทีเดียวค่ะ   :o
ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ ในนี้มีคนชอบรถจริงๆเยอะมาก ได้คอมเม้นท์ดีดีเยอะเลย

เหอะๆ

รูปเก่าเล่าใหม่

ไม่ได้เจอตั้งนานนะพี่
หวัดดีน้อง คาลอสออสก้า พี่อยากให้คนในนี้เค้าช่วยดูด้วยอะครับ ในนี้เค้าวิจารณ์ละเอียดดีครับ

มองรูปหน้าเต็มแล้วเหมือน M3 เลยครับ ใส่ชุดแต่งครบชุด สวยๆ
ครับผม ตั้งใจแบบนั้นแหละ ดูออกด้วย  ;) ;D (ดีใจ)

ถ้าไม่มีกระจังหน้าไตคู่ ก็ดูไม่ออกเลยว่าเป็นบีเอ็ม
แหะๆจริงด้วยครับ ยังต้องศึกษาเรื่องเอกลักษณ์ของ บิมเมอร์ให้มากกว่านี้ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 22:16:32 »
ด้านหน้ามุมข้างๆ ให้อารมณ์ X5 ใหม่ดีครับ

ออฟไลน์ ekka1234

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 23:34:02 »
สวยครับ
???????????????????????? ... ?????????????????????????
???????????????????????? ... ??????????????????????????