ผู้เขียน หัวข้อ: CRV G5 อยากถอดเบาะแถวที่สาม แนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 4177 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปีใหม่ คิเรอิ

• Newbie
  • *
CRV G5 อยากถอดเบาะแถวที่สามเพราะต้องใช้ขนสัมภาระที่เพิ่มขึ้น
รบกวนช่วยแนะนำร้านที่รับทำ งานเนียนๆหน่อยค่ะ

ถ้าเป็นแถวดอนเมืองได้ยิ่งดีเลย

เคยเสิร์จในเน็ตเจอแบบเอาแผ่นไม้มาปิด ยังไม่ค่อยโดนใจเท่าไร  :(

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ XyteBlaster

• Hero Member
Re: CRV G5 อยากถอดเบาะแถวที่สาม แนะนำหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 23:08:50 »
ไม่มีร้านแนะนำครับ. แค่จะบอกว่า แผ่นไม้ที่ขายนั้น เอามาให้ร้านลำโพงหุ้มกำมะหยี่ได้นะครับ

หรือไปร้านที่รับตีตู้ลำโพง น่าจะทำได้ครับ

ออฟไลน์ stssr

• Newbie
  • *
Re: CRV G5 อยากถอดเบาะแถวที่สาม แนะนำหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 07:58:01 »
ลองโทรถามร้านเครื่องเสียงดังๆพวก Suchart sound, Rocket sound , UDC ครับ

ออฟไลน์ ปีใหม่ คิเรอิ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 16:57:09 »
ขอบคุณทุกท่านค่ะ :)

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 02:11:19 »
เคยเห็นคนเอามาแชร์ในคลับว่าให้ทางศูนย์ฮอนด้าช่วยยกเบาะแถวที่ 3 พร้อมฐานออก
แล้วเอาแผ่นปิดของรุ่น 5 ที่นั่งมาปิดทับเข้าไปได้นะครับ
ไม่แน่ใจว่าวางได้พอดีเป๊ะมั้ย แต่ที่จำภาพได้ก็ค่อนข้างพอดีอยู่ครับผม