ผู้เขียน หัวข้อ: อิจฉาคนเมกา ภาค2 ตอนรถเก่าโครตถูก ซื้อรถ200$ซ่อมแต่งจบที่900$อย่างงาม  (อ่าน 5320 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
ทำเสร็จขับไปงานcar&coffeeหล่อเลยอะแบบนี้
900$ 30000บาทอยู่เมืองไทยซื้อสามห่วงยังไม่ได้เลย คงได้แค่ lancer e-car ผุๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2019, 11:36:33 โดย wa330 »

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมชอบนะ อยากได้สักคัน

ถ้า mx-5 Gen ต่อไปไม่มีเกียร์ธรรมดา

ผมจะกลับมาซื้อโฉมปัจจุบัน Nd แบบหลังคาผ้าครับ

**ที่จริงไม่ต้องมีอิจฉาภาค 2 ก็ได้นะ 55555

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
หน้าตอนกำลังจะฟื้น เคลิ้มเลย  ;D

ออฟไลน์ wa330

สภาพตอนแรกที่ได้มา200$หน้าโดนไม่เยอะนะ
เป็นผมไม่ตัด เคาะๆคานหน้าเดิมน่าจะไหว

ออฟไลน์ S6

อิจฉาคนมีเงินซื้อ Super car ในไทยเดือนละคันมากกว่า

ออฟไลน์ joufo

ที่อังกฤษก็ถูกนะครับ

เห็นแล้วอิจฉา

ออฟไลน์ sukhontha

ค่าตัวถูก  แต่ค่าอย่างอื่น  มากมาย

ออฟไลน์ เต๋า AV

รถถูก ค่าบำรุงรักษาแพง
รถแพง ค่าบำรุงรักษาถูก

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ใช่แค่ตัง ต้องมีสกิลเสียด้วยครับ

ออฟไลน์ delete

นั่งดูได้เป็นวันๆเลยนะพวกแชแนลยูทูปพวกนี้ ดูตั้งแต่ตอนไปประมูลรถได้รถมา เอามาบิวด์ใหม่ ปั้นจนเสร็จ 555

ออฟไลน์ rapee001

• Sr. Member
ต้องทำเองเป็นครับ ถึงจะอิจฉาเขาได้

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8).....อย่าลืมเผื่องบ insurance + maintenance โหดเอาเรื่อง :-X

ออฟไลน์ No Trespassing

มีได้ ก็มีเสียนะครับ

อย่างตา Wizard ก็แนะนำเรื่องซี้อมือสอง
ซี้อถูกแต่ซ่อมแพงกว่าตัวรถ ถ้าเกิดอะไรขึ้นมาแล้วประกันจ่ายก็ไม่คุ้มเท่าไร

แต่ถ้ามี Skill การซ่อมเองแบบ ChrisFix อย่างนั้นก็พอทนครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

Us eu ค่าแรงแพงมากๆๆ ครับ ส่วนใหญ่ทำกันเองทั้งนั้น. ถ้าบวกค่าแรงของตัวเองรายชั่วโมง เรตเท่าๆ กับที่รับงานลูกค้าน่าจะแพงกว่านี้เยอะครับ

แต่ยังไงก็น่าอิจฉาอยู่ดีครับ ซื้อซากมาแยกอะไหล่ขายลง net ยังคุ้มเลยครับ

ออฟไลน์ redsun

ค่าช่าง ค่าซ่อมแซมน่าจะแพงอ่ะครับ

ออฟไลน์ SM.

ที่นู่น ค่าซ่อม ค่าประกันรถ แพงครับ

ออฟไลน์ XMSL

• Sr. Member
หุ่นพี่แกดูเหมือนจะขยับตัวยากเต็มที นับถือจิตใจและความมุ่งมั่นที่นอกเหนือจากฝีมือในการทำรถที่เสร็จออกมาได้สวยงาม...

ออฟไลน์ Altima

ว่าแล้วว่าจะมีคนจะบอกว่า เอ๊ะแต่เค้าบำรุงรักษาแพงนะ นุ้นนี้นั้น

แต่สุดท้าย ยังไงๆรถมือสองที่เมกาคือโคตรถถูกแล้วเงินเดือนก็โคตรสูง ทำงานแปปเดียวก็ได้แล้ว ปีละ 2 ล้าน

ทำงานแปปเดียวเก็บล้านนึงมีตัวเลื่อกรถแรงๆ แรงม้าทะลุ 400 รถก็ไม่เก่าเลย

ส่วนที่ไทย งบ1ล้านแค่ BRZ ยังไม่ได้เลย จะหวัง E63 AMG ก็ต้องดูตัวก่อน 2004 อย่างเดียว

ออฟไลน์ RhythmCaster

• Full Member
ที่อังกฤษก็ถูกนะครับ

เห็นแล้วอิจฉา

เคยดูของพี่คนนี้ ตอนแรกก็เครื่องเดิม แต่หลัง ๆ เหมือนจะทำเพิ่มพลังเยอะเหมือนกัน
พอกลับมาเช็คราคาที่ไทย ก็ขับซิตี้ต่อไปฮะ  :'(
Honda City GM3 (since 2012)