ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip เก๋งกร่าง ขับปาดหน้า-เบรกให้ชนตูด ควักปืนลงมาขู่ *-*  (อ่าน 8055 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ starlight

• Sr. Member
ความเสี่ยงตายอีกรูปแบบนึง บนถนนในเมืองไทย

คันมีกล้อง  ไม่ผิด  แต่หากไม่พร้อมมีงาน  ไม่น่าบีบแตรถี่ขนาดนั้น   

ออฟไลน์ Fly to dream

เรียบร้อยอีกคน  บาย  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ chaithawat

เจอแบบนี้ไม่ต้องพูดอะไรเยอะ ขับตามไปโทรแจ้ง 191 เข้าศูนย์วิทยุพื้นที่เราอยู่เองบอกพิกัดไปเรื่อยเด็วก็มีเจ้าหน้าที่สกัดจับเอง

ออฟไลน์ CarameLon

แหมๆ คนมันกร่างดีจริงๆ  8)
[img width= height= alt=ZUEMHa.jpg" border="0]https://sv1.picz.in.th/images/2019/08/25/ZUEMHa.jpg[/img]
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ siamskunk

คือจะบอกว่าถ้าไม่พร้อมอย่าไปบีบแตรแบบนั้นครับ มันไม่ได้ประโยชน์อะไรนอกจากความเสี่ยง
หลายคนบอกจะอยู่เฉยได้ยังไงเจอคนเอาเปรียบอย่าอยู่เฉย เคสนี้ยังดีครับเจอคนไม่จริง ถ้าเจอคนจริงจัดไป 2 นัด ไม่ได้บีบแตรไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ bodin

ไม่ยิงก็ติดคุกนะครับ หน้าชัด ทะเบียนชัด

กร่างหลงยุค สมัยนี้รถมีกล้งชัดๆแทบทุกคัน

คันบีบแตรก็เกินไป เขาเปิดไฟเลี้ยวขอเข้าดีๆเขารีบญาติเขาอาจจะป่วยก็ได้ รถติดขนาดนั้นซอยก็แคบๆ แซงคิวเดียวถ้าไม่มีเหตุรีบจริงๆใครจะทำ??

ออฟไลน์ Sit: )

แปลกดีครับ
คนสมัยนี้จะแซงต้องแซงให้ได้ ถ้ารีบนักก็น่าจะรีบๆไป ยังอุตส่าห์ลงมาหาเขาอีก จังหวะลงจากรถครั้งแรกลืมไปว่ามีปีนมา ขอกลับไปหยิบก่อน ยังงั้นเลยเหรอ

ออฟไลน์ Symphonic

รีบจริงหรือ ???

มีคนบอกว่าคนขับ Accord ขาวเขาคงรีบ

เฮ้อ!...

รีบยังไง เนีย  พอโดนบีบแตรไล่  ก็เลยไม่รีบละ  มีเวลาขับรถกระตุก ๆ
มีเวลาจอด  มีเวลาค้นปืน มีเวลาเดินออกมาขู่อีก

ถ้าคนรีบจริง เขาเปิดกระจกขอโทษ ขอทาง แล้วก็รีบไปแล้วครับ
รีบคือรีบ  รีบก็ต้องไป  ไปให้ถึง ไปให้ทันธุระครับ

แต่คนที่ขับแบบนี้ ร้อยทั้งร้อย คือคนเห็นแก่ตัว เอาแต่ใจตนเอง
ไม่มีระเบียบวินัย ไม่เคารพสิทธิ์ และจ้องแต่จะเอาเปรียบผู้อื่นครับ

เห็นเคสนี้แล้วนึกถึง กรณี นศ.ชาวญี่ปุ่น ที่ไม่ชอบถูกคนเห็นแก่ตัวเอาเปรียบ
แล้วยืนไล่มอเตอร์ไซค์ให้ลงจากทางเท้า

อยากรู้จริงๆ ครับว่า คนที่ชอบเอาเปรียบผู้อื่นเนี่ย ไม่รู้สึกละอายแก่ใจตนเองบ้างเลยหรือครับ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
เจอแบบนี้ผมก็บีบใส่นะ ทำตัวถ่อยคิดว่าเท่ คิดว่าเก๋าจนใครทำอะไรไม่ได้เหรอ ไปเจอรถหรูๆหน่อย,ทะเบียนประมูล เมิงจะกล้าบวกกับเขาไหม เก่งกับแค่ตาสีตาสาเท่านั้นแหละ
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
เคสนี้ ผมมองว่าคนขับรถคันมีกล้องก้ทำเกินไป บีบแตรถี่ยาว หลายรอบขนาดนั้น รุ้ทั้งรุ้ว่ากดแตรยาวในเขตกุงเทปมันเสี่ยงต่อชีวิตขนาดไหน ทำไมไม่ทานกรวดน้ำให้มันไปซะ ไม่ต้องไปใส่อารมขนาดนั้น  เพราะเาไม่รั้ว่ามันพกปืนมั้ย สุดท้ายมันก้พกปืนจริงๆ สู้อดทนเอา ใช้ขันติธรรม ปล่อยมันไปซะ ยังดีกว่ามาโดนยิงตายแบบเรื่องไม่เรื่องแบบนี้

ออฟไลน์ Newhang

คือจะบอกว่าถ้าไม่พร้อมอย่าไปบีบแตรแบบนั้นครับ มันไม่ได้ประโยชน์อะไรนอกจากความเสี่ยง
หลายคนบอกจะอยู่เฉยได้ยังไงเจอคนเอาเปรียบอย่าอยู่เฉย เคสนี้ยังดีครับเจอคนไม่จริง ถ้าเจอคนจริงจัดไป 2 นัด ไม่ได้บีบแตรไปตลอดชีวิต

ตามนั้นครับ

ผมมองว่าคันบีบแตรก็เกินไป

วันนี้ผมตีไฟเลี้ยวเปลี่ยนเลน สัก10-20วินาทีได้ แต่ไม่กล้าเข้า  เพราะเหมือนเค้าจะไม่ให้ทาง เผื่อเค้าเร่ง จะได้ให้เค้าไปก่อน แต่ก็ไม่ไปสักที แล้วมันก็ใกล้จุดเลี้ยว ผมต้องเปลี่ยนเลนจริงๆ ผมเลยปาดเข้าเลย(ระยะมันพ้นครับ แต่มันใกล้) แล้วเค้าก็บีบแตรใส่ผมหลายครั้ง
ในความคิดผมนะ คือผมตีไฟรอเค้านานมาก แต่ก็ไม่ไปสักที และพอเราเข้าก็ดันไม่ให้ทางอีก
ผมก็โมโหด่าแม่เลยในรถ ยอมรับว่าไม่พอใจเสียงแตรเหมือนกัน คือหน้าก็ว่างก็ไม่ไป อีกอย่างก็น่าจะเห็นผมตรไฟเลี้ยวสักพักแล้ว ไม่ใช่ว่าอยู่ๆเปลี่ยนเลนกะทันหัน
แต่มันจบเพราะผมไม่ได้ทำอะไรตอบโต้เค้าตามความโมโหผม และคู่กรณีก็ไม่ได้ทำอะไรเพิ่ม ต่างคนต่างไป กระทบกระทั่งแค่นี้

ขับรถมีสติบ้างก็ดีครับ เสียงก็เบาๆบ้างก็ได้ในรถ จะบันเทิงเกินไปแล้ว

เคสในคลิปไม่ควรเกิดเลยทั้งสองฝ่าย

ออฟไลน์ ATONGA

• Jr. Member
  • **
.....นิวยอร์กไทม์ ลืมไปอีกเรื่องว่า ถนนในประเทศไทยเสี่ยงต่อการโดนยิงตายมากที่สุดในโลก เพียงคุณบีบแตร

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ผมงงตรงที่ทำไม accord เขารีบแซงขวาและปาดแทรก

1. ก่อนหน้านี้คันมีกล้องขับสองเท้าจนไฟเบรคกระพริบถี่เกินไปหรือป่าว?
2. ก่อนหน้านี้คันมีกล้องขับชิว ช้า แบบไม่สนโลกมาก่อนหรือป่าว?
3. รถของคันมีกล้องมีความผิดปกติที่ปล่อยปะละเลยจนทำให้ accord เดือดได้ขนาดนั้นหรือป่าว? เช่น ไฟเบรคไม่ติด ควันดำ เสียงดัง ฯลฯ

ผมว่ามันน่าจะมีอะไรซักอย่างที่จุดชนวนได้มากกว่าการกดแตร หรือดันเป็น jackpot จากการสะสมมาจากการขับแย่ของคันอื่นที่ accord เจอมาก่อน

ไม่ใช่ผมเข้าข้างฝ่าย accord นะ แต่ผมก็เคยเจอคนขับแย่ๆ เพราะมีกล้องติดรถ เหมือนกับอุ่นใจที่ถ้าใครเอาคืนก็แค่ตัดคลิปส่วนนั้นมาประจานโดยที่ปกปิดความผิดของตัวเอง

+1 ให้กับคุณ Newhang
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2019, 01:23:02 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ kiwiwi

ก่อนหน้านี้ไม่รู้เป็นไง อาจจะทิ้งช่วงแท๊กซี่จนน่ารำคาญก็ได้ แต่เสือกเแาช่วงสั้นๆมาเปิดให้เราดู

ผมถามจริงๆเหอะ คนใน hlm ทั้งหลาย ชอบรถ ก็ต้องขับรถเก่งกันด้วย เวลาพวกคุณขับรถตามพวก *คุยโทรศัพท์ เล่นเกมส์ จับโปเกม่อน กินข้าว คุยกะคนข้างๆ แต่งหน้า และ"ดูรายการทีวี* คุณๆ รู้กันมั้ยครับ

คำถามคือ พวกคุณรำคาญกันมั๊ยครับ
ผมน่ะ โฆตรรำคาญเลย เหมือนต้องเดินตามคนเดินซื้อของ เดินๆหยุดๆ แต่ผมสามารถเก็บอาการหัวร้อนนี้ไปได้ เพราะอยากกลับบ้าน ไปหาลูกๆ

โชคร้ายของคนขับแอ๊คคอร์ด ที่เก็บอาการไม่ได้
โชคดีของไอ้เจ้าของกล้อง ที่ไม่โดนปืนจริงยิงตาย
(ตอนมันโดนแซง มันแค่ดูโทรทัศน์ของมันต่อ ก็ไม่ทพให้ใครเดือดร้อนแล้ว)​

ออฟไลน์ rumkarndekgrean

• Jr. Member
  • **
ประเทศนี้ก็ตลกดี บีบแตรเดือดขนาดนี้ไปนอนคุกเถอะ

ออฟไลน์ fishfinger

ปาดหน้าแบบนี้ผมก็บีบนะ แบบคอมเม้นก็นะตรรกกะ xxx ๆ

ออฟไลน์ Pegasus7700

พกปืนมีขุ่โดนลงโทษแน่นอนครับ

ส่วนการปีบแตร. ควรทำแค่ครั้งเดียว เพื่อส่งสัญญาณให้ระวังอุบัติเหตุ
. หากมีคนมาแซงยื้อจนได้. ก้อให้เขาไปเถอะครับ

มันไม่เหมือนการแซงคิวนะครับ. ไม่ใช่เขาต่อท้ายเราแล้ว เขามาแซง
มันเป็นทางแยก.
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
แทรกหน้าด้าน ๆ แบบนี้ เป็นผมก็บีบแตร

วันก่อนก็โดนแทรกแบบนี้ ไม่คิดเลยว่ามันจะแซง

เฉียดหน้ารถผมนิดเดียว แซงแล้วเลี้ยวขวา แบบชิดขวาด้วยนะ

เสียสติชัด ๆ ผมบีบแตรด่าทั้งยาวทั้งสั้น โมโหมาก

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
 ผมว่าเจ้าของกล้องคงมีของดีเช่นกัน ไม่งั้นเจ้าของ Accord คงไม่เดินกลับรถไวขณะมือถืออาวุธอยู่มังครับ สุดท้ายแล้วจะทะเลาะกันก็ไม่ควรมีอาวุธติดตัว ไม่ว่าจะมีดหรือปืนหรือของเทียมอาวุธอื่นๆ มันบ่งบอกว่าพร้อมลุยทันที อารมณ์+อาวุธ=อาร์ไอพี
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
ทุกวันนี้ถ้าไม่ใกล้ชนจริงๆ ไม่อยากจะบีบแตรเลยครับ

ออฟไลน์ kabokaboh

• Full Member
เป็นปมก็บีบนะครับ แซงแบบนี้ ไร้การศึกษาอย่างแรง

ถนนแคบ มีรถจอด มีรถสวน ปาดหน้า เบรคกวนๆ ครบองค์เลยอ่ะ

แต่ก็อ่ะนะ จุดจบของคนขึ้นอย่างเสือ ลงอีกแบบ

https://www.thairath.co.th/news/society/1645173#cxrecs_s

ออฟไลน์ final

เดี๋ยวก็หงายการ์ดบีบีกัน, อารมณ์ชั่ววูบ, บัตรผู้ป่วยจิตเวช

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore

เจอตัวแล้ว ช่างซ่อมรถกร่างอายุ 50 กว่า

อ้างปวดอึ

8) ::) :-X ;D ;) ;) :)

ออฟไลน์ sedan lover

สำหรับผม ทุกวันนี้ แตรมีหน้าที่ประดับพวงมาลัยเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ 2k

พกพาปืนโดยไม่มีใบอนุญาติป.12......นิ้วเข้าโกร่งไก......ตะโกนว่าเดี๋ยวฆ่าเลย.......ให้การเท็จว่าเป็นปืนของเพื่อน.......;D........งานนี้ตำรวจท้องที่ได้ผลงานง่ายๆอีก1ชิ้น หวังว่าจะเขียนสำนวนให้ลงโทษสูงสุดทั้งจำคุกและปรับด้วยนะ  ::)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ XMSL

กร่างนักก็รอรับโทษไป

ออฟไลน์ Amnaj

คนปาด เค้าบอกปวดท้องจะรีบไปขี้  แต่มีเวลาเดินลงมาเอาปืนมาขู่อีก หายปวดกระทันหัน ไม่รูโทษถึงติดคุกหรือไม่ แต่อยากให้คนแบบนี้รับโทษโดยไม่มีข้อลดหย่อน

ออฟไลน์ Yangyang

ตาลุงนี่ถ้าไปขับแถวเวียดนามคงต้องพกกระสุนไปเป็นกล่อง ไม่งั้นไม่พอ